Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kitabu cha ujinga wa mwafrika

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MJINI CHAI, Dec 30, 2010.

  1. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,090
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    wakuu nawaombeni mwenye kitabu tajwa hapo juu nakihitaji sana hasa kipindi hiki cha waTZ kutaka KATIBA mpya(Nataka kukifanyia kazi) kwani kuna kisa cha UCHU WA MZEE MIKIDADI kinaniumiza sana ukilinganisha na hali ya sasa TZ

    inauma sanaa
     
  2. Afrika Furaha

    Afrika Furaha JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2010
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 329
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ngoja niulize washikaji
     
  3. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kimetoka lini, na kinappatikana wapi? tupashane jamani?
     
  4. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    mzee wa mikidadi ndio nani? mbona umeniacha mwenzio
    m
     
  5. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Nafikiri unataka kitamu kinachoitwa 'Waafrika ndivyo walivyo'? kwa walko ughaibuni ni vigumu sana kukipata, labda huko bondo sijui vipi.
     
  6. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,090
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    mkuu sikumbuki kilitoka linikwa sababu ni muda kidogo ila kuna kisa cha mzee mmoja anaitwa mzee Mikidadi, kulikuwa na sherehe wakati wa maakuli ulipofika akiwa na watoto akawa anawaambia watoto wale kile chakula (ugali) kwani sikukuu ni yao wakati yeye anakula mapaja ya kuku peke yake wakati ule nasoma niliona kama hadithi tu, nataka kukisoma upya nione Maudhui ya Mwandishi
     
  7. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #7
    Jan 5, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,090
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    mkuu sikumbuki kilitoka linikwa sababu ni muda kidogo ila kuna kisa cha mzee mmoja anaitwa mzee Mikidadi, kulikuwa na sherehe wakati wa maakuli ulipofika akiwa na watoto akawa anawaambia watoto wale kile chakula (ugali) kwani sikukuu ni yao wakati yeye anakula mapaja ya kuku peke yake wakati ule nasoma niliona kama hadithi tu, nataka kukisoma upya nione Maudhui ya Mwandishi
     
  8. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Hebu tukumbushane ...
    Leteni yaliyomo kwenye Kitabu tujadili
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Mar 24, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    simulizi la "Uchu wa Bwana Mikidadi" libakia kama mfano wa ufisadi uliokubuhu... kulikuwepo na masimulizi mengine mengi ambayo tukiyakumbushia leo hii tunaweza kupigwa marufuku.
     
  10. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,896
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    ulikuwa hujazaliwa.Kilikuwa kinatumika pia kwenye mazungumzo baada ya habari ya RTD na Abdul Ngalawa, SIYO?
     
  11. k

    kakaamiye Senior Member

    #11
    Mar 24, 2011
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 166
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Umenikumbusha mbali sana ndugu yangu, hata mimi ninakikumbuka sana kitabu hiki na ninakitafuta. Ninakumbuka tulikuwa nancho home enzi tukiwa wadogo sasa kwa ujinga nadhani tulikitelekeza.

    Ninakumbuka baadhi ya tipics:
    1.uchu wa nzee mikidadi
    2.urembo wa ndonya
    3.kijimbwa cha mzungu
     
  12. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Du yaani nimekumbuka utotoni kabisa tulikua kama na nakala tatu hivi ya kile kitabu sikumbuki sana content zake kwasababu nilikisoma miaka ya mwisho ya themanini.

    Kwa kumbukumbu niliyonayo kilielezea kuhusu matatizo ya waafrika na jinsi tusivyotatua matatizo ya msingi. Kwa kifupi, kinaelezea, sababu zinazo tuletea umaskini katika mila zetu ni kutoweka vipaumbele katika mambo muhimu ya maendeleo. Tunatumia muda mwingi kwenye mambo ya starehe na ushirikina.

    Mfano badala ya kumpeleka mgonjwa hospitali anapelekwa kwa waganga wa kienyeji. kitabu kile kianelezea jinsi jamii zetu za kiafrika zinavyopenda kuamini mambo ya ushirikina. Nakumbuka kuna baadhi ya sura nilikuwa naogopa kuzisoma (LOL) , nilikuwa kama na miaka 6 hivi, kwasabau picha zake zilikuwa zinanitisha kidogo.

    Kuna kisa ambacho Mzee Mikidadi (muhusika mkuu) anawaahidi wanawe jinsi atakavyo waandalia sikuku, wanawe wanafurahi na kujiandaa kwa hamu, kuja kushituka ni ahadi tuu ya maneno.

    Katika kitabu hicho kuna picha ya Mzee Mikidadi akiwa na watoto wake huku yeye akila kuku wakati watoto wanakula wali kwa mchuzi. Ana waambia watoto wake "kuleni wanangu kuleni wanangu sikuku yenu hii" hadi anamalizia wanawe wanaambulia vipapatio na mchuzi tuu huku yeye akifaidi wali wa kuku.
     
  13. MJINI CHAI

    MJINI CHAI JF-Expert Member

    #13
    Aug 24, 2011
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 1,090
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    kwenye hili Mzee Mwanakijiji amesherehesha...........nimependa sana maono yake yenye busara Ujinga hasara.......
     
Loading...