Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili kitamu kutoka congo

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by matubara, Nov 18, 2012.

  1. m

    matubara JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Wadau nimekuwa nawafuatilia sana watangazaji wanaoripoti kutoka Kinshasa na kwa hakika kiswahili chao ni cha kukufanya ucheke! Ebu angalia mifano hii kisha na wewe utupie ulichosikia:
    1.Askari thelathini waliuwawa - Masoje makumi matatu walikufishwa
    2. Wanasiasa - Wafanya siasa
    3.Upande wa upinzani - Ng'ambo ya upinzani
    4.Mara kwa mara - Maya kwa maya
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,898
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mie niliisikia "nina miaka makumi matano na kenda" nikenda ngoe :glasses-nerdy:
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,773
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 48
    kanda ya nini na kiswahili ya wabongo!
     
  4. Mzururaji

    Mzururaji JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 824
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 18
    Upande wa goma au nafasi ya goma=fasi ya goma
     
  5. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 2,995
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 63
    umewadia wakati wa kula. huu ni wakati wa kukula.
     
  6. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 586
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 28
    Machozi imejaa macho baridi mu mwili ~ macho yamejaa machozi na mwili unasikia baridi
     
  7. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #7
    Nov 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 586
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 28
    Jana papaa alitomboka ~
     
  8. m

    matubara JF-Expert Member

    #8
    Nov 18, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16

    Bw MPUNGA hii imekaa vizuri hadi nimeacha kula!
     
  9. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #9
    Nov 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 586
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 28
    nitakupiga masasi ~ nitakupiga risasi
     
  10. M

    MPUNGA JF-Expert Member

    #10
    Nov 18, 2012
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 586
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 28
    nguvu ya mwanamume kumufuko ya mamba ipo kumayi ~ nguvu ya mwanaume ipo kwenye mfuko wake lakini ya mamba ipo ndani ya maji
     
  11. n

    ngonani JF-Expert Member

    #11
    Nov 18, 2012
    Joined: Aug 27, 2012
    Messages: 1,189
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 48
    Tumbo linauma sana - Tumbo linaniudhi sana
     
  12. m

    matubara JF-Expert Member

    #12
    Nov 18, 2012
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Madawa yenye kulefisha - mihadarati
    Charanga fiboko kumafi - viboko vya kwenye masaburi
     
  13. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,937
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kiswahili ni mkusanyiko wa Lugha za kibantu
     
  14. c

    chakochetu JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    leo ni tarehe makumi moja na mamoja tisa kwa mwezi tulionao, mwaka elfu mbili na makumi moja na mamoja mbili [19.08.2012].!!!!!
     
  15. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 764
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 18
    samaki na fumuu, ishuke kwa mutumbo.
     
  16. C

    Choveki JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2012
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 16
    Uchunguzi mwingi uliofanyika wa lugha ya kiswahili ulishaonesha kuwa wa Kongo ndiyo wanazungumza kiswahili asilia, kwani huko kwao ndipo kilipoanzia. Tofauti iliyotokea ni kuwa kiswahili cha pwani baadaye kiliingiza maneno mengi ya kigeni- hususan Kiarabu, Kireno, na Kijerumani na ndiyo kikazaliwa hiki kiswahili ambacho wengi wetu wanahisi ndiyo fasaha.

    Hata mimi naamini hivyo kwani Kiswahili cha Kongo kina maneno karibu yote ya Kibantu wakati hiki tunachotumia viraka ni vingi tu (maneno mengi ni ya kuazima). Kitu cha muhimu ni kuwa Kongo wanazungumza kiswahili chenye lafudhi ya bara na siso wengine tunazungumza kiswahili cha lafudhi ya mwambao, ambacho kiliendelezwa zaidi na wafanyabiashara miaka iliyopita.

    Ahsanteni.
     
  17. Udadisi

    Udadisi JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,364
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 38
    "primus butamu ya kwetu"
     
  18. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #18
    Nov 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,071
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 38
    Ya nini muandikie mate..msikieni huyu mwenye congo yake...Joseph mwana ya muzee anavyotomboka hapa chini.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 38
    "mimi nakuchunga wewe" - mimi ninakusubiri
     
  20. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #20
    Nov 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,853
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 48
    Joseph anachanganya na french
     
Loading...
Similar Threads - Kiswahili kitamu kutoka Forum Date
Kiswahili kitamu bwana Jukwaa la Lugha Feb 26, 2016

Share This Page