Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili kimeficha mengi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiby, Apr 24, 2012.

  1. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,545
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    Kuna rafiki yangu mtu wa nchi jirani niliyekuwa nazungumza nae juu ya mambo fulani fulani yanayohusu utawala wetu. Mtu huyu hajui kiswahili na kwa kweli alisema anaona watanzania wakiwa na malalamishi dhidi ya serikali yao lakini hajui wanachokilalamikia kimejengwa juu ya msingi wa nini.

    Nimejaribu kumweleza wanacholalamikia ni wizi unaofanywa na serikali kupitia kwa wale wenye dhamana ya uongozi na kilichofunua zaidi huu wizi ni report ya CAG. Alipoona kinacholalamikiwa ameshangaa ni kwa nini sheria haichukui mkondo wake? Maana aliendelea kudai kama ingelikuwa ni kwao wala usingelisikia malalamishi bali ungeliona vitendo.

    Wazo lilinijia pale pale ikiwa mabalozi wanowakilisha nchi zao nchini na wanchi fadhili wana ufahamu na kile kilicho katika taarifa ya CAG na report za kamati za bunge.

    Rai yangu kwa makamanda wapambanaji hasa Chadema tunaomba mfanye mpango wa kuzichapisha ripoti za CAG na za kamati za bunge zinazoonyesha jinsi nchi inavyoliwa, kwa lugha ya kiingereza na nakala ziwafikie mabalozi wate wa nje na nchi wahisani. Sii ajabu nao hawana ufahamu wa kile watanzania wanacholalamikia kwa sababu tu ya lugha yetu kiswahili. Nawakilisha.
     
Loading...