Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili darasani kingereza kwenye mtihani

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kwetu Kwao, Jun 7, 2012.

  1. K

    Kwetu Kwao Member

    #1
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kawaida ktk shule zetu mwalimu hata wa somo la english aingiapo darasan kuamkiwa "shikamoo mwalimu" naye huitikia "marahaba kaeni chini" na somo la dakika 80/40 litaendeshwa kwa kiswahili na kingereza juu juu, imezoeleka mwalimu awe wa history,geography, civics,math n.k kufundisha kwa lugha ya kiswahili na mwalimu anayeongea english muda wote huchukiwa na wanafunzi wake lakini tuelewa mitihani hujibiwa kwa kingereza. Hivi unategemea mwanafunzi ataandika nn kwny mtihan? anakuwa na kazi ya kuhamisha concept aliyofundishwa na mwalimu kwa kiswahili to kingereza "ifike hatua tutambue kuwa kingereza ni cha waingereza"
     
  2. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nakichukia sana kiswahili mimi!
     
  3. K

    Kwetu Kwao Member

    #3
    Jun 7, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We mzungu mweusi vp huoni fahari kuzungumza lugha ya kiswahili ambayo n miongon mwa lugha zinazotambulika kimataifa? Hakuna taifa liloendelea kwa kupga teke lugha yake ya asili mf. Uingereza-kiingereza, China-kichina, japan-kijapan, ujerumani-kijerumani, france- french n.k. Nini hatima ya kiswahili kisipothaminiwa na waswahili kitapotea km zlivyopotea lugha maaruf km Kilatini na kigiriki. Badiri mtazamo wako
     
  4. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Suala hapa sio lugha wala nini,kichwa cha mtu kina nafasi kubwa katika kujifunza vitu mbalimbali.Nakumbuka wakati tupo shule zetu za msingi ambapo kiswahili ndicho kinatumika katika masomo yote kasoro english bado utakuta mtu hana chochote cha kujaza kwenye mtihani,sasa mtu kama huyu utasema lugha tatizo?Kama kichwa chako kizito, kizito tu,hata ufundishwe kwa kilugha chako!Kwanza english rahisi saaaana,tatizo watanzania hatupendi kujisomea vitabu mbalimbali,MAJITU YANAPENDA KUSOMA MAGAZETI YA UDAKU TU
     
  5. chardams

    chardams JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 828
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nafikiri hata wewe Kwetu kwao ulifundishwa kwa njia hio. sababu kubwa ni kwamba ukifundishwa kiingereza tu bila kutafsiriwa hautaelewa.
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,106
    Likes Received: 5,297
    Trophy Points: 280
    Kiingereza ni kigumu sana, yaani kupita Physics, Chemistry na Hesabu.
    Hesabu zimeanzia MISRI, Chemistry, hata baba yangu ni mkemia wa miti shamba.
    Babu yangu ni mwana fizikia ndio maana anarusha ungo angani.
    Kiingereza kilikuja na meli na katu, hakibebeki kwa mtumbwi
     
  7. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    maybe na hao walimu,kizungu hawakijui vizuri
     
  8. K

    Kwetu Kwao Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Basi kama kuelewa mpaka utumie kiswahili kwanini tufundishwe kwa kiswahili tu. Kingereza kwa Waingereza bhana
     
  9. K

    Kwetu Kwao Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndiyo maana yake!! Yale yale ya there is somebody gas....
     
  10. leloch

    leloch JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    hapo 2 na h.. Discussion kswahl presentation kingereza cn noumaaaa
     
  11. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Lakini na kiswahili nacho kigumu
     
  12. awp

    awp JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    bujibuji, wee kiboko nimeipenda comment zako - zimenifurahisha
     
  13. K

    Kwetu Kwao Member

    #13
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamaa linaongea kiutaniutani lakini ndivyo ukweli ulivyo, babu zetu walikuwa na akili n noumar halafu si tunasema siku hizi kuna makauzu wao walikuwa makauzu zaidi ukileta zako ulikuwa unasondekwa porini kama miez 9 ukitoka adabu mbele
     
  14. BIG Banned

    BIG Banned JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acheni Kiingereza kibakie kwa waingereza. Ukiona unachukia Kiswahili unapenda kiingereza na we ni mtanzania ujue upo utumwani!.
     
Loading...