Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili chafa

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by tabibumtaratibu, Feb 26, 2012.

  1. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Jaman watumiaji wa kiswahili mmeliona hili?Ngoja niwaoneshe "kuna maneno kede wa kede ya kiswahili yamepoteza hadhi yake ya kawaida na kuvikwa hadhi ya matusi,mfano maneno kama;kuliwa,kupakuliwa,kupigwa,kugeuzwa,kubanduliwa na kadhalika"jaman mbona twakitia ukakasi wa maana kiswahili chetu?Tuacheni tabia hii sio nzuri katika kaumu.
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Feb 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Dah! naona ndo kukua kwa lugha kwenyewe....
     
  3. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Aaa wap wizi mtupuuu!!
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama serikali yenyewe ilosema iwe lugha ya taifa imeshindwa kukiendeleza unadhani wananchi watakuwa je? Mfano katiba na sheria zetu zimeandikwa kwa lugha ya kingereza hapo utasema serikali inakithamini? Mashule mengine hapa tz ukiongea kiswahili ni adhabu kili utapewa pia mashuleni karibia masomo yote yanafundishwa kwa lugha ya kingereza je hapo kweli tunaithamini lugha yetu?
     
  5. Straddler

    Straddler JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2012
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 718
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kiswahili chafa..??? Tanga kunani weyeee,,:lol::lol:. Waja leo warudi leo.!!
     
  6. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,847
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Mimi sidhani kama ni tatizo maana hayo maneno hutafasiriwa tofauti tofauti kutokana na mada na mahali husika!Still unaweza kutamka kubanduliwa kwa maana yake halisi mahala fulani isiwe shida!Mkuu usipate shida na maneno ya vijana mitaani!!
     
  7. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    tanga raha weye kiswahil asil yake pwani yakhe!!
     
  8. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    haya bwana yakhe me langu sikio 2 kusikiliza
     
  9. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Shajala za mtaani hizo. Ndo kinaendelea kukua
     
  10. tabibumtaratibu

    tabibumtaratibu JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2012
    Joined: May 29, 2011
    Messages: 2,177
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    kinakua kwenda chini! Labda
     
  11. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    lugha ya kiswahili ni tata
     
  12. K

    Kibwangai Member

    #12
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiswahili lugha ya makabwela!tunaipa bendera ya taifa heshima inapopandishwa/kushushwa halafu shuleni utaambiwa kuna 'english speaking policy' ukiongea kiswahili unabebeshwa bango linakokudhalilisha!tuna nia ya kukiendeleza kiswahili?kama hatukiheshimu kiswahili(mf shule nyingi za sek) hakuna umuhimu wa kuiheshimu bendera ya taifa!TUUZE NCHI kila m2 apewe chake aangalie atafanya nn!"kingereza lugha ya sayansi" mwasemaje!
     
  13. K

    Kibwangai Member

    #13
    Feb 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama tutatilia mkazo matumizi ya kiswahili fasaha hasa ktk shule na vyuo,hakutatoke uharibifu wa lugha 'english speaking policy' kwa anayetaka! Hapo kisw. Hakitaonekana kama lugha ya makabwela,na kitazungumzwa kwa ufasaha.
     
Loading...