Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili cha Mwambao wa Pwani ya Bahari ya Hindi

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by WA-UKENYENGE, Nov 17, 2011.

  1. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Wenzetu wa mikoa ya Pwani, Tanga, Dares Salaam na visiwani huwa nacheka mpaka basi ukiwasikia wanavyoongea kiswahili. Haya ni baadhi ya maneno yao1) Bwana anakuja - aja; 2) Anaenda-aenda; 3) Anapenda- apenda; 4) Kuambiwa-ambiwa; 5) Mama mdogo- odo: 6) Unasemaje-wasemaje;7) Anakula - ala;8) Anakimbia - akimbia;9)10)...Hii ni baadhi tu ya lahaja na utamu wa maneno usiseme.WanaJF nirushieni vimsemo mlivyowahi kukutana/kuvitumia ambavyo huku kwetu bara ni nadra kukutana navyo.
     
  2. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Mungu ibariki Pwani na watu wake. Nalog off
     
  3. mafiakisiwani

    mafiakisiwani JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pwani oyeeeee
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kinachokuchesha nini hapo?
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Nov 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Hmmm...mwalimu wa chekechea
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mbona kwa "Hmmm" tena!
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Nov 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Aah basi tu...wala hamna sababu. Nilikuwa nakuchokoza tu.
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wewe unapewa kombe la bingwa wa "Udamisi" ndani ya JF..
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Ladha fulani tunaifurahia,Kiswahili kizuri na kitamu.
     
  10. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Gaijin! ni vile vifupisho vya maneno na rafudhi yake. Ndo maana nikasema itapendeza kama nitapata mengine si unajua tena
     
  11. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ladha ?= radhaPamoja na hiyo radha lakini mmezidi.
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hakuna neno 'radha' kwenye kamusi la Kiswahili. Neno sahihi ni 'ladha'

    Ahsante
     
  13. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ndiyo maana nikaweka "?". Ahsante.
     
  14. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #14
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    ni Ladha na sio Radha....khaaa.......

     
  15. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    chakukuchekesha kitu gani hapo? unataka kusema wewe ndio unajua kusema kama kuna watu wanaongea na ukajisikia utamu ni watu wa pwani..
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Nov 17, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,043
    Likes Received: 15,968
    Trophy Points: 280
    Hivi BAKITA wana kamusi?
     
  17. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Hiyo lugha ya Ushairi!
     
  18. Maayo

    Maayo JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    'Ana pikipiki nyuma Kamkalisha mtu' (amebeba abiria kwenye pikipiki) lol! Hicho ndo kiswahl cha pwani.
     
  19. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #19
    Nov 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Khaaa !
     
  20. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #20
    Nov 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Ndo raha ya kujua lugha, huko kufupisha ndo manake unaielewa vyema lugha uiongeayo. Ya nn kupoteza muda. In English ni kama I am I'm, do not dont, sasa tn kinachochekesha nn hapo!?
     
Loading...