Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiswahili cha Dar

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Darwin, Feb 23, 2011.

  1. D

    Darwin JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 908
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Jamaa zangu watanga wakifika Dar wanasema kiswahili cha Dar kinatia aibu.

    Uzuri wanasema uzuli
    Msafiri wanasema msafili
    Roho wanasema loho
    Safari wanasema safali
    Hivi skuli za Dar alphabet zao imekosekana R?
    Katika nchi nzima sehemu yenye poor swahili ni Dar
     
  2. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Wengi hujifanya tu sio kuwa lugha zao za asili zinakosa R. Imekuwa mbwembwe siku hizi watu kusema l badala ya r. Hali kama hii katika kusema sio tatizo kwani ni mambo ya kupita, tatizo linakuja pale watu wanapoendekeza tabia mpka kujisahau katika maandishi, kama inavyotekea sasa katika maandishi ya mkato (bac, m2, ctaki n.k) yanayotumika katika sms na kuletwa katika maandishi rasmi.
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Umenipanua leo. Sikujua kwamba hili ni tatizo la Dar tu.
     
  4. B

    Bobo Ashanti Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tena hali hiyo inachangiwa na wanahabari.hebu sikiliza watangazaji wa redio mbalimbali na ona makala ktk magazeti yetu,ni aibu.tubadilike watz sio kila kitu tunyooshewe na BAKITA.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    tatizo sio Dar pekee... ni nchi nzima na hasa mikoa ya iringa, rukwa, kigoma, ruvuma(kiasi), pwani na baadhi ya tanga
     
Loading...