Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisukari cha kushuka

Discussion in 'JF Doctor' started by aloveragel, Feb 29, 2012.

  1. aloveragel

    aloveragel Senior Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jf naomba mnisaidie sukari imepungua mwilin hadi kufikia 4 hv ni vyakula gani natakiwa kuviepuke au natakiwa nizidishe vyakula vya sukari hli ipande nisaidien kwan hadi sasa nimechanganyika na inaweza kupona au plz help?
     
  2. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,327
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Pole mkuu nimeguswa ni kupe pole zangu.Kwa ushauri wa kimatibabu wenye kujua watakuja kukusaidia.Ila ninachojua kuna sindano za insulin huwa wanachomwagwa ila wakati upi inatumika ndo sijiu.Pole sana
     
  3. aloveragel

    aloveragel Senior Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ahsante na me nimepewa dawa nimeambiwa nikimaliza nikacheki na kama nikipata kdonda kitapona kwel
     
  4. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 382
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 18
    junior,
    pole sana kwa kusumbuliwa na Diabities.
    kulingana na maelezo yako ni kwamba sukari yako ipo chini hivyo unatakiwa kula vinywaji vya sukari kama
    soda haswa fanta,mirinda
    kwa kawaida sukari normal ni kuanzia 5-7 ila pia inategemea umepima wakati gan
    maana kuna fasting( hii ni unapopima sukar asubuhi kabla hujala kitu chochote-mara nyingi hii inatakiwa kua ndogo au katika hiyo range niliyo kutajia) na random (hii ni mda wowote ukiwa tayari umekula chakula-kitu chochote-hii ndio unakuta kwa normal person inakwenda mpk 9) sasa pia kwa ushauri zaid muone daktari wa sugar maana kuna vituo kazi yao ni kupima tu na hawajui implication za hiyo sukar
     
  5. odinyo

    odinyo JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 382
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 18
    Junior,
    sukari haiponi ila inawezekana kui control sana tu kwa kufanya mazoezi,kuhudhuria clinic,diate control
    sukari ikipanda sana pia sio nzuri
     
  6. aloveragel

    aloveragel Senior Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwel nilipima asubuh ahsante kwa ushauri nitauzngatia ngoja niende tyme za mchana
     
  7. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    Pole mkuu, kutokana na maelezo yako inamanisha kuwa sukari katika damu yako imepungua(hypoglacemia) .samahani kabla sijatoa ushauri wangu je una kisukari? Na kama unakisukari je unatumia dawa gani ? Maana tatizo linaweza kuwa Dawa ulizotumia kwa ajili ya kushusha sukari zi kashusha zaidi na kusababisha sukari kwenye damu kupungua. Kama unakisukari kuwa makini sana kwenye swala la chakula . Kwa sababu sukari yako imeshuka jaribu kwa haraka utumie glucose haraka . Ungekuwa hospita Ungepewa glucagun 1 mg au Dextrose infusion . Ila mkuu huo ugonjwa kama unatumia sindano za insulin kwa ajili ya kushusha sukari jaribu kuwa makini kwa upande wa chakula usizidishe sana sukari. Jaribu kuangari pia kama kweli ni kisukari cha kushuka kama ulivosema basi jitaidi utumie vyakula vywenye glucose kama ndizi,viazi, asali, etc
     
  8. Young Master

    Young Master JF Gold Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,344
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 83
    Sindano ya insulin huwa inachomwa kwa watu wenye sukari iliyopanda sio iliyoshuka.
     
  9. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,558
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 63
    Mkuu nakumbuka study iliyofanywa Kati ya KCMC na Muhimbili normal blood sugar ranges from 3.5-6.5. Hivyo naweza kusema hiyo 4 aliyonayo inaweza kuwa normal au Kama anapata dalili zozote za kuwa na sukari chini ambazo sijaona akitaja

     
  10. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana

    Usiwaze sana na ondoa uwoga. Unachotakiwa ni kufuata ushauri wa daktari na kutimiza masharti yake basi mambo yataenda vizuri. Ukiwa na stress basi hali itakuwa mbaya.

    Kwa uelewa wangu mdogo, insulin kwako inafanya kazi kama kawaida, maana insulin inasaidia kuchukua glucose/sukari katika damu na kuisambaza kwa viungo vingine vinavyohitaji kwa ajili ya energy, na pia kuitunza ndio maana sukari inashuka kwenye damu. Tatizo inaweza kuwa hormone nyingine inaitwa glucagon ambayo inasaidia kuchochea ini kusambaza sukari kwenye damu.

    Hivyo usiwe na wasiwasi na kidonda labda ingekuwa ile ya kupanda. Fanya mazoezi, clinic muhimu na zingatia vyakula( bahati haina restriction sana kama ya kupanda).

    Daktari atakusaidia, ila wewe mwenyewe utajisaidia zaidi kwa kufuata ushauri.

    Acha mawazo.
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,549
    Likes Received: 878
    Trophy Points: 113
    Pole mkuu, fuata tu masharti ya daktari utakuwa mzima,
    usiogope kabisa.
     
  12. mujydebubyz

    mujydebubyz Senior Member

    #12
    Jul 18, 2014
    Joined: Feb 13, 2007
    Messages: 54
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Ndugu yangu hii post ndio naiona leo. Kitaalamu sukari yako iko normal kwa kuwa binaadamu mwenye sukari ya kawaida huwa ni 3.9 mmol/L isishuke hapo hadi 7mmo/L isipande hapo. Ila ukiona unataka ipande kidogo kunywa Fanta Orange
     

Share This Page