Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisses, mabusu, chumingis kwa watoto...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngoshwe, Jun 15, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jana katika kipindi cha Ongea na Janet Show, niliwsikia wadau mbalimbali wakilalamikia tabia za baadhi yetu kuwafundisha watoto wetu maisha ya Kimagharibi zaidi. Wengi walidai sio sahihi sana kuwafundisha watoto kubusiana na wenzao au watu wengine wasio wafahamu....ki saikoljia, mtoto asipoelezwa maana ya busu au "Kiss", kwake inaweza kuwa na tafsiri kuwa ni jambo la kawaida na anaweza kumchumu mtu yeyote yule..Watanzania wenzetu waliohama kabisa katika mfumo wa maisha haya ya Kibantu wanaweza kumaanisha haya yaliyoandikwa katika Blogu ya U Turn Blog pale watoto walipopeana mabusu na hili likaondoa maana halisi ya busu alilotoa mtoto kwa mtoto mwenzie.

    MASKINI HAWA WATOTO HAWAJUI WATENDALO, FIKRA ZA WAZAZI WAO ZIPO TOFAUTI....TUNAWAFUNDISHA NINI...???

    [​IMG]
    Iris et Mama.....

    I loved watching Miriam and her daughter converse in French....I had no idea Miriam could speak French...

    [​IMG]
    with our kids.....

    [​IMG]
    I'm a khanga addict....cant do without Khangas when im home....

    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    my love....

    [​IMG][​IMG]
    lol.....

    [​IMG]
    How adorable are these 2....Mama mkwe nimempitisha mkwe kwa kura zoooote

    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Miriam couldn't stop complimentating kenzo on his hair, mpaka mwanangu kaanza kujiangalia nywele zake toka jana...lol

    [​IMG]
    hey Iris wanna make out behind the curtains???lol

    [​IMG][​IMG]
    Kenzo are you going to Kiss me or not? is this how slow you boys in Africa are?

    [​IMG]
    Alright im going to kiss you then......hahahhahaha

    [​IMG]
    Kenzo kiss me some more pls do i have to make the first move everytime......

    [​IMG]
    let this French princess show you some love....hhahha

    [​IMG]
    hahhahahha,,,,, uwiii Kenzo alimkomaje binti wa kifaransa, anajua malove dove balaaaaa

    mama mkwe nimekubaliiiiiiiii.....
     
  2. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Total ****!
    Wanawake wengine unaweza hata ukapiga talaka 100 na zsiwatoshe,
    'Eti nimemkubali mkwe' .... Kichwa kikubwa kama tembo halafu ubongo kama mende!
    So disgusting!
     
  3. sirdelta

    sirdelta JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 241
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hell with them
     
  4. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Nshakwambia una akili sana wewe!
     
  5. dfreym

    dfreym JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    women!!!!!
     
  6. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Ni vema tukawafundisha maadili hawa Wanetu, maana Culture Change itatumaliza kwa kweli.
     
  7. Bufa

    Bufa JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Upuuzi namba1 ni kuukimbia utamaduni wako, kuwaambia watoto wafanye hivyo ni "upuuzi mwingi" sana.
     
  8. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Labda ilianzia kwa wazazi hao walipokuwa watoto? Malezi waliyopewa yakawahamisha toka kwenye maadili ya kibantu!!!
     
  9. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    come on people it's cute and harmless ^_^ . kids grow out of it eventually na hiyo dhana ya kwamba watamkiss mtu yoyote si ya kweli. Mwanzisha thread, ungeweka specific link, hiyo ni home page ya u-turn na sijaona chochote kinachohusiana na hii thread
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    hao si wanaishi kiulaya ulaya?

    Job true true
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    na zama hizi za HIv na herpatitis na kuhatarisha maisha ya watoto bila sababu.

    Idadi ya watoto wanaozaliwa na HIV sio ya kubeza.
     
  12. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi unahitaji miwano ya mbao kuona jinsi ambavyo hata hao watoto wenyewe hawakuwa "comfortable" kupigana mabusu ya mdomo??..Huoni hawa watoto ni wa jinsia tofauti na kiss zilizopigwa hapo unaelewa tafsiri yake??..hujasoma maeneo ya mama wa huyo dogo wa Kiume kuonyesha alichomaanisha kwa kuwalazimisha watoto kupigana mabusu mbele yao?? kwani upendo ndani ya familia au watoto wa marafiki haupo mapaka muwafanye watoto wenu wa jinsia tofauti kupigana makisss wakati ninyi wenyewe hamwezi kufanya hivyo (kwa mfano wewe kama mume umkisi mke wa rafiki yako mdomoni??)...

    Hivi kwa mtizamo wa kawaida tu kama wewe una mtoto wa kike utajiskiaje rafiki yako mwenye mtoto wa kiume atakapomlazimisha mwanae ampige busu la mdomo mtoto wako wa kike??..Utamfikiriaje kichwani mwako mtu huo, ana maanisha nini??
     
  13. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #13
    Jun 17, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    walikuwa ''neutral''. hawakuonesha hamu lakini pia hawakukataana. wangekuwa uncomfortable kama unavyodai wangeonesha ''outright rejection'' kitu ambacho hawakufanya

    mimi naelewa, ila hao ni wadogo nadhani <5yrs so it means nothing! hakuna matamanio yoyote kati yao, haina tofauti na hand shake. wangekuwa ma teenagers ingekuwa tofauti

    again ni wadogo, so it means nothing

    siwezi kumkiss mke wa rafiki yangu maana italeta tafsiri mbaya. mfano ni sawa kwa mtoto mdogo wa kike (2-4yrs) kutembea nje kifua wazi, haina madhara ila haimaanishi dada mtu mzima anaweza kumuiga..

    inategemea na umri.

    Naelewa malalamiko yako lakini you read too much into it. kuna age ambazo hazina madhara, elewa kwamba unaweza kuwalaza watoto wadogo jinsia tofauti the same room, lakini huwezi wakiwa wamebalehe etc.
     
  14. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0


    duh, iko kazi.... usije shangaa hata wakiwa na adolescents pia wakawa wanawahamasisha wa-make out kama hivyo...
     
  15. ndetia

    ndetia JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    yaan nyiye mnacheza na akili za mange hizo ni za kwake tu hazimfai mtu mwingne!!!!!!!!!!!!!
     
  16. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #16
    Jun 17, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tusipende kuinga inga tu kila kile tunakion, kukisikia, maana madahara yake ni makubwa sana
     
  17. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    \

    Hiu ndio tafiri ya yaliyomo kichwani kwa mzazi:

     
  18. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kazi kweli kweli!
     
  19. b

    bidodo JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2013
    Joined: Jan 16, 2013
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mhhh hii kali wanaiga watu wa kimagharibi watu wa spain sana ndo culture yao i remember nilipokua highschool rafki zangu wa ki spain wakiniaga lazma wanipige busu la shavu nikawa nashangaaa ila nikajua kumbe naambiwa bye sasa kumbe akikupiga busu urejeshe heeee nikajikuta narejesha naona vibaya ndo culture zao aaa nikawakwepa nikatafuta rafiki waafrika wenzangu aibu kweli kweli kwa maadili yetu.
     
Loading...