Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisiasa na kimaendeleo: Nini hulka ya Mtanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Sep 19, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Uvivu? Woga? Unafiki? Undumilakuwili? Nidhamu ya woga? Kujipendekeza kwa wakubwa? Kujifanya ni mahodari wa kusahau shida kuigiza tunaipenda amani sana kuliko maisha yetu na vizazi vyetu? Kufanya vitu kwa kuogopa flani atakasirika au kufurahi sana hivyo kuhujumu rasilimali za nchi ili kumridhisha?

    Au ni kweli tunaipenda nchi yetu na amani tuliyonayo bila kujali maisha yetuna mustakabali wa nchi na vizazi vyetu hivyo tuko tayari kuifia amani bilakujali maisha tunayoishi hata kama niyadhiki kiasigani.

    Nini hulka yetu watanzania maana hatueleweki tunataka nini na kwa wakati gani?

    Maana tukotuko tu bora liende.
     
  2. MR. ABLE

    MR. ABLE JF-Expert Member

    #2
    Sep 19, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,478
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Unawasema Madaktari walio jipendekeza kwa kikwete kumba msamaa ile hali madai yao ya msingi hayajatekelezwa hata moja. Na wala huduma mahospitalini hazijaboreshwa.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Mtanzania ni nani?
     
  4. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    MR. ABLE;4659810]Unawasema Madaktari walio jipendekeza kwa kikwete kumba msamaa ile hali madai yao ya msingi hayajatekelezwa hata moja. Na wala huduma mahospitalini hazijaboreshwa.

    PAMOJA NA WENGINE
     
  5. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mimi na wewe
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Umejuaje mie Mtanzania? Definition yako ya Mtanzania ni nini?
     
  7. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kamawewe si ntanzania klichokusukuma ukafungua huu uzi ni nini,hilo swali la pili sikujibu maana si hadhi yangu
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Unajifanya wewe sio mtanzania kwasababu una viingereza vigumu?
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Wapi nimejifanya mimi si Mtanzania?
     
  10. B

    Bubona JF-Expert Member

    #10
    Sep 19, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We need to build a "Positive National Attitude". Otherwise, we are undefined and easily divided!!!
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Sep 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Hujajibu swali.

    JF kuna watu wa mataifa mbalimbali wanakuja, kuna mpaka forums za Wakenya. Hakuna sehemu inayoshurutisha mtu kuwa Mtanzania ili ufungue thread.

    Unajionyesha unaenda kwa assumptions zaidi bila uhakika.

    Bado hujanijibu swali langu, umejuaje kama mimi Mtanzania?

    Na kabla ya kuanza kujadili hulka ya Mtanzania, kwanza lazima ujue mipaka ya unachokiongelea iko wapi, na Mtanzania ni mtu gani.

    Wewe hujaweza kum define Mtanzania, utawezaje kuongelea hulka yake?
     
  12. N

    Nonda JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Kiranga, wewe unaonekana ni mtanzania halisi. Longo longo yako ni kubwa. Maneno mengi.

    Hii ni hulka ya watanzania na hata dugu zetu za Kenya zinaelewa hili. Huwezi shinda mtanzania kwa maneno.

    Hii ni maana ya mtanzania ya mtaani, maana ya kisheria au kiuhamiaji wengine watadadavua.
     
  13. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Hujajibu maswali, Mtanzania ni mtu gani? Definition please.

    Bill Clinton ana longolongo kushinda watanzania kibao, mpaka anatwist what is the definition of is.Kapigwa BJ White House watu tukafikiri atakuwa impeached na kujifungia maisha yake yote yaliyobaki.

    Na mtu sio tu kabounce back kwa sababu mdomo mali yake, ila mpaka kesho anapata standing ovations.

    Na yeye Mtanzania?

    Sio mnataka kujiingiza katika maswala makubwa eti hulka ya Mtanzania wakati simple defnitions tu kazi.
     
  14. T

    Toroka.hemedi Member

    #14
    Apr 21, 2014
    Joined: Jul 21, 2013
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nini Maana ya Neno Hulka?
     
  15. Michael Chairman

    Michael Chairman JF-Expert Member

    #15
    Mar 11, 2016
    Joined: Apr 11, 2015
    Messages: 714
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 80
    kwanza nianze kwa kusema kuwa kujifunza ni jambo lisilo na mipaka na wanasema kujifunza kunaanza na kufikiri maana usipo fikiri unanuka..... maana ya neno hulka hubebwa dhana ya tabia ama mazoea ya mtu kuelekea jambo Fulani sasa kwa msingi huo muuliza swali amejikita kutaka kufahamu upi utamaduni wa watanzania kuelekea mambo hayo aliyo yataja kama , kulinda amani , kuwasujudu wakubwa, kuficha matatizo mbele ya mgeni n.k kaka hii si hulka hii ni tabia ya makundi ya watu duniani kote na makundi hayo yapo manne sasa ukijifunza aina ya makundi manne ya tabia za mwanadamu utafahamu hulka zao ama mazoea yao kwa kina. niishie hapa kwanza
     
  16. Mlandula Jr

    Mlandula Jr JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2016
    Joined: Jan 3, 2016
    Messages: 737
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 80
    Ukane uraia wako hadharani uone!
     
  17. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #17
    Mar 12, 2016
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Hujajibu niliyouliza, kama kuna uliyojibu, si niliyouliza.
     
Loading...