Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisa cha Kafulila kuvuliwa uongozi hiki hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by April, Dec 13, 2011.

  1. April

    April Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] [TABLE]
    [TR]
    [TD] Wakati hali ikiwa tete katika Chama cha CUF, mzozo mwingine mkubwa ambao umeibuka ndani ya Chama cha NCCR- Mageuzi umefikia hatua mbaya, baada ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Samuel Ruhuza, kumvua madaraka ya Ukatibu Mwenezi Mbunge wa Kigoma Kusini, David Kafulila.


    Akizungumza na gazeti hili jana jioni kwa njia ya simu, Kafulila alikiri kupokea barua ya kuvuliwa wadhifa huo kutoka kwa Ruhuza, akisema ameambiwa kuwa hayo ni mamlaka ambayo anaweze kupewa na kuondolewa.

    “Ni kweli nimepokea barua lakini mimi sijaona tatizo lolote kwani sikuomba nafasi hiyo bali niliomba ubunge. Ujue hadhi ya ubunge ni kubwa kuliko katibu mwenezi, hivyo nimejulikana na kuheshimika kwa wadhifa wa ubunge,” alisema.
    Alifafanua kuwa ana uhakika shinikizo la kuondolewa kwake limetoka kwa Mbatia, kwani ameonesha wazi kuwa hamtaki yeye pamoja na Mbunge wa Mhambwe, Felix Mkosamali, kutokana na kutofautia naye.

    “Mbatia hata yeye ubunge anajua una hadhi kuliko hata uenyekiti wake, ndiyo maana aliomba kura Jimbo la Kawe lakini akashindwa. Ila anajua hali ni ngumu na anaweza kuangushwa kwenye NEC ijayo, hivyo anadhani mchawi wake ni mimi na Mkosamali,” alisema Kafulila.

    Alisema Mbatia hana jambo la kukwepa kuhusu kutumiwa na CCM bali anachotakiwa kufanya ni kuhamia huko ili akafanye kazi vizuri na kuiacha NCCR mikononi mwa watu wenye malengo ya mageuzi.
    “Juzi nilihojiwa kuhusu wapinzani kukutana na Rais Jakaya Kikwete, nikatoa msimamo wangu kuwa sina imani na serikali ya CCM na nikasema NCCR-Mageuzi hatutakwenda Ikulu kuonana naye kwani hatuwezi kupangiwa ajenda na CCM. CHADEMA walikaa kwenye vikao wakaibuka na ajenda yao,” alisema.
    Mwanasiasa huyo aliongeza kuwa baada ya kutoa msimamo huo, Katibu Mkuu wao, Ruhuza, alimpigia simu na kumlalamikia kuwa aliisema vibaya CCM na kuwahi kutoa msimamo wa kutokwenda Ikulu, hatua aliyoiona kuwa viongozi hao wana ajenda ya siri.

    Kafulila ni miongoni mwa wanachama na viongozi wengi wa chama hicho wanaomshinikiza Mwenyekiti wao, James Mbatia, ajiuzulu nafasi hiyo kwa madai kuwa amekuwa akifanya kazi kama kibaraka wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kwa kuvihujumu vyama vya upinzani, kikiwamo NCCR-Mageuzi.

    Halmashauri Kuu ya chama hicho iliyoketi Novemba 5, mwaka huu jijini Dar es Salaam, baada ya kupokea malalamiko ya wajumbe hao ilimpa Mbatia siku 21 za kutoa utetezi wake kwa maandishi ili mkutano ujao Februari 3, mwakani uweze kutoa uamuzi ama wa kumuengua au la.

    Kuna taarifa zisizo rasmi kuwa Mbatia anataka kuwafukuza wajumbe wote wa NEC aliowateua halafu wanampinga ili kuweka mazingira mazuri ya kutoenguliwa katika mkutano wa Februari.
    Lakini kuhusu hilo, Kafulila alisema kuwa anajidanganya kwa mpango huo, kwani licha ya kumuondoa kwenye ukatibu mwenezi bado anabakia kuwa mjumbe wa NEC kwa wadhifa wake kama mwenyekiti wa wabunge wa chama hicho.

    Source: Tanzania Daima



    Kazi ipo!!



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    “Mbatia hata yeye ubunge anajua una hadhi kuliko hata uenyekiti wake, ndiyo maana aliomba kura Jimbo la Kawe lakini akashindwa. Ila anajua hali ni ngumu na anaweza kuangushwa kwenye NEC ijayo, hivyo anadhani mchawi wake ni mimi na Mkosamali,” alisema Kafulila.

    Kafulila wewe ni Mkale, yaani unamchana live mwenyekiti wako bila Chenga?
     
  3. josefast

    josefast JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kaz ni kwenu kama vp mrud CDM
     
  4. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kafulila's end is looming.
     
  5. W

    Wakurogwa JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawezi kurudi alishaambiwa yeye ni Sisimizi ndani ya chadema.
     
  6. W

    Wakurogwa JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawezi kurudi alishaambiwa yeye ni Sisimizi ndani ya chadema.
     
  7. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Njaa na tamaa ya madaraka ni kama saratani!
     
  8. zululima

    zululima Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapana wasione aibu, wao warud nyumbani wazungumze na makamanda wenzao wa ukweli . Kafulila na mkosamali mmekulia cdm. hilo mamluki limekulia ccm b(bara) hawatamuweza pale. Nawasihi vijana rudini nyumbani kwa pamoja tukimbize magamba.
     
  9. CHIETH

    CHIETH Senior Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vitha ni vitha Mra.
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    sisimizi kawa tembo ss arudi chadema
     
  11. kikahe

    kikahe JF-Expert Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: May 23, 2009
    Messages: 1,271
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aseme tu samahani Chadema, then atapokelewa aongeze nguvu kwa makamanda! Lakini kama Mbatia ni kibaraka atakuwa anafanya usaliti sana kwa Taifa hili.
     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,587
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Huyo dogo naona ubunge unamchanganya. Asubiri 2015 hatma yake.
     
  13. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #13
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na wewe, wanaweza kurudi, na sas watakuwa wamekomaaaaa
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    sisimizi unakonda nini ..hahayayaaa sikulagi kwenuuu
     
  15. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #15
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ndio njia aliyoichaagua hiyo,
    Hey K pambana na hatima yako kiasa, nadhani bado una mengi ya kukumbana nayo katika hicho chama chako!
     
  16. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #16
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera CHADEMA kwa kutokuungana na vyama hivi (CUF and NCCR Mageuzi) kuunda kambi rasmi kwani vingetuletea matatizo.
     
  17. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #17
    Dec 13, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kafulila na mkosamali wakirudi chadema nani ataomba msamaha? slaa kwao au wao kwa slaa? strictly kwa wenye jibu tu.
     
  18. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #18
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huyo kafulila sasa nimeamini hana nidham kabisa. Inaonekana ni mbinafsi na anadhani anjua sana. Hawezi kuwa mwanasiasa mzuri make anayetofautiana naye kimawazo ni adui. Asipojirekebisha atakufa kisiasa. Maana hakuna chama kitamfaa labda awe mgombea binafsi.
     
  19. Relief

    Relief JF-Expert Member

    #19
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwani siasa ni lazima? Hawa watu si waje uraiani au wanaogopa watapoteza pos....? Kuna mtaalamu mmoja wa masuala ya kisiasa aliwahi kusema 'yapo maisha nje ya siasa' nawasihi nyie mabwana wadogo Kafu na mwenzio Mali, nyie bado mna nguvu na vijana wadogo acheni kubweteka na porojo hizo, njooni kitaa mbona byeeeee tu. Siasa ni hatari bana, kama vipi walipeni hao maccm b, c na d then msepe....
     
  20. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #20
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kafulila ni sawa na lusifa, anapenda sana madaraka, hata kwa magamba watamfukuza
     
Loading...