Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kisa cha Idd Amin kuivamia Tanzania

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Bubu Msemaovyo, Dec 18, 2007.

  1. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #1
    Dec 18, 2007
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Baada ya Idd Amin kumpindua Obote mwaka 1971, aliweza kuhudhuria vikao mbali mbali huko umoja wa mataifa. Siku moja wakakutana katika kikao kimoja cha kwanza kwa Idd Amin kuhudhuria, na kwa kuwa Idd Amin hakujua vizuri lugha ya Kiingereza na kwa kuwa alikaa karibu na Nyerere akamuomba Nyerere amuandikie maneno machache ya kuzungumza pale mbele mara zamu yake ikifika.

    Alichokuwa akiweza kuzungumza Idd Amin bila kusoma ni neno "good morning, ladies and gentlemen na neno thank you". Nyerere akamwandikia hotuba fupi akampatia. Yeye Idd Amini akaiweka ile hotuba ndani ya kofia yake ya kijeshi, ili akifika pale mbele ajifanye kuvua kofia na aweze kusoma maandishi aliyoandikiwa na Nyerere bila washiriki wa mkutano kujua.

    Kwa bahati mbaya kuna wakati alivua kofia wakati amekaa pale kwa lengo la kujikuna kile kikaratasi kikaanguka kwa nyuma. Zamu yake ilipofika akainuka na kwenda mbele kwa madaha na majigambo kufika pale akavua kofia yake akaanza hotuba kwa maneno yake ya "Ladies and Gentlemen good morning"... kisha akainama ili kusoma hotuba aliyoandikiwa na Nyerere bila kujua alishaangusha akaanza kwa kujitambulisha:

    "My name is Idd Amin Dada, the Sovereign Chief of Baganda, Mighty King of Uganda, Saviour of the African continent, the World's Commander-In-Chief, Holder of the Advanced PhD and the Conqueror of the British Empire.

    Baada ya majigambo akaendelea na hotuba yake

    "Washing instructions: warm water wash/ air dry. Adult & Youth Sizes/ Same Price / Fits Kids Ages 6 to 12. Cap"

    Akamalizia "Thank you all.

    Baada ya kurudi kuketi Jomo Kenyatta akamwendea kumuuliza kwanini ametia aibu kiasi kile. Baada ya kupata maelezo ya kina kutoka kwa Jomo Kenyatta, tangu siku ile akaingia bifu kali na Nyerere akidhani alimwandikia yale aliyoyasoma kumbe wala. Akapanga kuivamia Tanzania, na ndivyo ilivyokuwa.
     
  2. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #2
    Dec 18, 2007
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Du wewe mkali
     
  3. I

    Innocent Munyuku R I P

    #3
    Jul 15, 2009
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamaa kiboko
     
  4. B

    Bunduki Member

    #4
    Jul 15, 2009
    Joined: Jun 29, 2009
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wizi tuuu!!!!
     
  5. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kaaaali kwelikweli!
     
  6. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ahsante
     
  7. Amosam

    Amosam Senior Member

    #7
    Jul 16, 2009
    Joined: Jan 15, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli Watanzania kwa fix hamuwezekani! Wengine wanasema eti Kawawa kalala chini Ujerumani kisa kashindwa kubonyeza switch ya kufungulia kitanda, mmm makubwa!
     
  8. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    imetulia sana........
     
  9. StaffordKibona

    StaffordKibona JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2009
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 672
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wengine waksema et Bibi Titi aliwahi kusema kuwa Mr Speaker, the fire which comes from small bottles which hang from the roof in Kinondoni is not burning, all houses are dark. akiwa na maana kuwa kinondoni hakuna umeme.
     
  10. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,553
    Likes Received: 2,060
    Trophy Points: 280
    ahhahaha kazi kweli kwelii Nyerere alikuwa na kazi kubwa maana ni wachache sana walikuwa wanaweza kunyoosha mistari kudhungu wakati ule...........acha tu maana kina Rashidi MK alikuwa kuli tu wa bandarini .......same to AM Karume.....walikuwa wachapa mizigo bandarini.........
     
  11. Natty Bongoman

    Natty Bongoman JF-Expert Member

    #11
    Jul 18, 2009
    Joined: Oct 10, 2008
    Messages: 273
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    du... matatizo ya viongozi wetu walomaliza darasa la tatu tu

    * Stafford - hahaaaa ... kali hiyo
     
  12. Jambazi

    Jambazi JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2015
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 9,297
    Likes Received: 4,610
    Trophy Points: 280
    Noma sana akili kubwa sana Mwl Nyerere rip
     
  13. Salamander

    Salamander JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2015
    Joined: Dec 7, 2012
    Messages: 20,830
    Likes Received: 5,049
    Trophy Points: 280
    Enzi hizo kusoma na kuandika tu ilikuwa mbinde, unafanya mchezo na kuongea kiingereza. Nakumbuka bibi yangu alikuwa na maneno yake ya kidhungu nikikumbuka mpaka kesho nacheka peke yangu.
     
Loading...