Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kirusi cha SIASA za SISIEM kinavyoitafuna UDOM

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Zechie, Jun 13, 2011.

  1. Z

    Zechie Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Poleni sana UDOM kwa migomo isiyokua na mwisho, siasa ya nchi hii chini ya sisiem ndio chanzo cha yote, Hakika mtaishia elimu ya VYETI tu huku kichwani hakuna kitu na field hamtapelekwa, makazini itakuaje?

    Kuna makampuni na NGO'S ambazo zimetangaza hazitaki kufanya kazi na graduates wa UDOM kwa ni VILAZA na hawajui kazi: e.g. World vission, WFP, Water Aid, Afnet International, Care, RLDC etc . . . kama hao hawawataki na field mnanyimwa UDOM mtakimbilia wapi?
     
  2. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Source pliz isije kuwa matango pori
     
  3. s

    sativa saligogo Senior Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hueleweki ww ? Au ndio maandalizi ya kampuni ya mapacha 3???:cool2:
     
  4. d

    doctore. Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usipende kukurupuka mkuu kwani kwenye hayo mashirika wapo wahitimu wa udom na wanafanya kazi.usipende kuropoka bila kuwa na data.
     
  5. Mhadzabe

    Mhadzabe JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    kuwa rational japo kidogo, UDOM wana graduate ambao kwa upimaji wa kitaaluma hutakiwa waajiri kutuma ripoti ya utendaji kazi wa graduates kwa chuo. Katika ripoti hiyo then ndipo unapoweza kujenga hoja ya uvilaza kwa graduates. Hizo story za NGO'S zilikuwepo kabla hata mwaka jana haujaisha, je ulisha wauliza sababu ya wao kufanya hivyo unavyotaka tuamini? Wewe unautofauti gani na vilaza ambaye ume/ulisoma chuo kikuu "bora" kuliko UDOM? Jaribu kutumia japo elimu ndogo tu ya mwaka wa kwanza kabla ya kubwabwaja kwa maneno ya vjiweni.
     
  6. J

    John Marwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gilliard Telly amemaliza UDOM mwaka jana alisoma Political Science and Public Administration yupo RLDC nafasi ya Public Relation Officer! Kumbe hapa JF tuna danganyana sana! Lakini haya yote ya kudanganyana ni kwa maslahi ya nani? Au ndio Propaganda za Vyama hapa JF?
     
  7. Piere. Fm

    Piere. Fm JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,188
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    fitina tu zimejaa na unafiki.
     
  8. k

    kalechee Member

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona ujasiriamali upo
     
  9. m

    massai JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    chamsingi ni kupambana na masomo mpaka dakika ya mwisho,msikatishwe tamaa na ugumu wa upatikanaji wa ajira.ukiwa na elimu ni rahisi kupata kazi kuliko kusubiri nafasi za ajira zipatikane ndipo uende kutafuta elimu.muanzisha mada hakua amejipanga vyakutosha,mpotezeeni huyo .umasikini wa watanzania usiwe mtaji wa sisiemu pambaneni mpaka kieleweke,pinda ni kilaza hana analoweza kuwasaidia kwani nae pia hajui kwanini watanzania ni maskini.
     
Loading...