Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipindi cha "Mikingamo": Ujasiri huu umepotelea wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ndyoko, Mar 17, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nikiwa nimepumzika nikiwaza hili na lile juu ya uovu wa CCM kwa nchi yetu TZ,
    na jinsi juhudi zinazochukuliwa na watawala ktk kushughulikia ufirauni wa CCM,
    ghafla nikajikuta nakikumbuka hiki kipindi ambacho pengine ni wachache tu wanaoweza
    kuwa wanakijua na kukikumbuka kwa jinsi kilivyokuwa mstari wa mbele
    kuweka hadharani uovu wa watawala wa wakati ule bila woga kupitia RTD.

    Najaribu kukumbuka maneno ya kibwagizo ya mtangazaji alokuwa akiendesha
    kipindi, 'TUAMBIE NANI, YUKO WAPI NA ANAFANYA NINI KUENDELEZA RUSHWA,
    ULANGUZI NA MAGENDO, NASI TUTAMTANGAZA HADHARANI...............hebu
    malizieni hayo maneno plz! Kwa anayemkumbuka mtangazi mahsusi wa kipindi
    kile anijuze please kwani nshamsahau! Nilikuwa nafurahishwa sana na lile
    tarumbeta la muziki ulokuwa ukiambatana na kipindi hiki............'

    Unayakumbuka haya maneno? 'Nikilala nikiamka aaaaaaaaah, mkaaaa hauonekani,
    'Sasa vita imetangazwaaa jamaaa, wananchi wote tuwe imara', vijijini na mijini
    tusisite kuwafichua wahujumu na walanguzi"............Aaaaaaaaaaaah, nchi imekwisha hiii
    imebaki longolongo tu, Mwl kaondoka na kila chake, umebaki uzushi tupu!

    J'mosi njema wakuu!

    My take: Kwa watawala tulionao hivi sasa hakuna ambaye anaweza kuthubutu
    kuanzisha na kukiendesha kipindi kama hiki kwa sasa na kukiendesha
    kwa namna kilivyokuwa kikiendeshwa miaka ile ya 80!
     
  2. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ..Nasi tutamtangaza hewani na kwa wanaohusika.
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    hiyo iliwezekana wakati wa mfumo wa chama kimoja.

     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Kwa upande mwingine ilikuwa ni kipindi cha kupigia majungu na kujenga unafiki
     
  5. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ilikua sauti ya Ahmed Kipozi, akisema, Mikingamo ni sauti ya umma, tuambie, yuko wapi na anafanya nini"... Duh!! Unanikumbusha mbali maana niliigiza kama 'Redio' nikiwa chini ya meza Maigizo Mawenzi Sekondari, Moshi.. Na sauti yangu nikimuigiza Kipozi, sikujua siku moja nitafanya naye kazi nikiwa katika fani moja na yeye. Kweli ilikua ni nguvu ya watawala. Wananchi na wanataaluma wa fani zote waliitikia wito, hata wasanii waliimba nyimbo za kuhamasisha mapambano dhidi ya rushwa! Umenifanya nitokwe machozi, nikiangalia jinsi rushwa ilivyogeuka kuwa kigezo muhimu katika kufanikisha mambo muhimu hata kuendesha siasa, uchumi na hata huduma! MUNGU INUSURU TANZANIA, Msaidie yeyote anayeitakia mema Tanzania yetu njema, Eee Mungu waangamize wanaoiangamiza Tanzania yetu njema kwa Ufisadi na Dhulma. Amin.
     
  6. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hata humu kuna hayo unayoyaita 'majungu' lakini katika majungu 100 utakuta 75 yana data unazoweza kupata ukweli. Kazi ya umma ni kuleta hayo 'majungu' na dola ni kuyafanyia kazi kwa HAKI na kukusanya ushahidi. Leo mtu anaambiwa alete ushahidi, raia mwema atapata wapi ushahidi wa kimahakama? Leo Chadema wanaambiwa wapeleke ushahidi wa rushwa Arumeru uliompitisha Siyoi lakini rushwa iliyoshindwa kumpitisha Sarakikya na wenzake, badala ya dola kuwasilisha ushahidi husika ama kuwafikisha wahusika mahakamani. Hii ni hatari sana kwa usalama wa nchi yetu.
     
  7. T

    Tewe JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Duh mkuu ama kweli imekuuma hadi unakumbuka mikingamo! Uwapi uzalendo wa mikingamo hii leo kwenye vyombo vyetu vya habari?
    Tutamkumbuka baba wa taifa daima milele
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    how mkuu! hebu elezea mkuu
     
  9. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #9
    Mar 17, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135

    Umenikumbusha mbali sana Mkuu, Kila zama na kitabu chake! Mikingamo ilifanya kazi wakati ule, ... miaka ya 1983, sasa hivi tunayo JF inafanya kazi zaidi ya Mikingamo! wakati ule Mikingamo waliwashughulikia maafisa wadogowadogo wasingemgusa Waziri au kigogo yeyote (wakti ule tukiwaita VINGUNGE), leo hii utakubalina nami kuwa wale wahanga wa Richmonduli, EPA, etc. mawe yaliyowatungua yametokea humu JF.

    RTD's Mikingamo came and left us with same problems, JF will live forever!
     
  10. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #10
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    aisee kumbe tuko wengi humu ndani tunaokumbuka mambo ya wakati uleeeeeee!
     
  11. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #11
    Mar 17, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    kidubwashika cha 'like' hakionekani kaka, u have said it all!
     
  12. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #12
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Jamaa kanikumbusha mbali sana. Tena kilikuwa kila siku ya j5. Hivi hiyo sauti ilikuwa ya Kipozi au Salim Mbonde? Wimbo wa kuanzia kipindi ulikuwa.....Chama chama kimetukomboa chama * 2... Watanzania, wanamapinduzi, ni CCM yajenga nchi..Hapo redio ya mbao 88 3band inatema cheche ile mbaya.
     
  13. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #13
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Mkuu wangu umenikumbusha mbali sana....

    Unakukumbuka wimbo(jingle) wa kipindi cha Mikingamo?....

    'Bomu limeshapasuka Mabepari wanahangaika, wahujumu wanatapatapa........Walanguzi nao wako ndai eeee'

    'Nilikuwa mimi silali nikihangaishwa na mawazo.........Sababu ya hao walanguzi eee'

    'Nikilala nikiamkaa.....Sukari haionekani'

    'Nikilala nikiamkaa.......Sabuni haionekani'

    'Nikilala nikiamka aaaaa......Mfauta hayaonekani'...

    'Kumbe sababu ya walanguzi eeeeeee'.................

    Aisee...........
     
  14. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #14
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kule Znz kulikuja kipindi cha Mawio kiliendeshwa na Marine Hassan na baadae wengine, lakini kilizimwa kiana!! Shamsi Vuai akiwa Waziri Kiongozi alikitetea lakini akazidiwa nguvu. Lakini, pamoja na kuwa zama hizo walishughulikia dagaa, mfumo uliokuwapo uliwashughulikia hao 'vingunge' na Mwalimu Nyerere aliwaminya kweli kweli na wengine hadi leo wanajitutumia na laana ya Malimu, hadi tunagundua tena na mapya huko Arumeru kutoka kwa Steve.... Yetu Macho, tuendeleze Mikingamo yetu hapa JF
     
  15. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #15
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    We acha tu, mtoto anaenda shule anasema anataka kuwa "Fisadi" maana mafisadi ni watu wanaobebwa juu juu kwa mbeleko ya kodi zetu na wapiga filimbi wanabanwa.
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Mtu wangu wa karibu alipakaziwa na kuishia kupata usumbufu usio na tija
     
  17. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #17
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Tukumbuke enzi hizo chama kilikuwa kimeshika hatamu
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,563
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Halisi, William Sarakikya ana uhusiano na Gen. Sarakikya? Maana rushwa kweli ipo ila kwa leo hii haya maandishi yanafanya kazi kubwa sana kuliko "mikingamo" ya miaka ile
     
  19. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #19
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Mkuu umenikumbusha mbali sana mkuu!
     
  20. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #20
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Ni majina tu yanafanana....Hawana uhuiano wowote...
     
Loading...