Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipima joto ITV: Sheria ya mabadiliko ya Katiba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Dec 23, 2011.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wanabodi...
    Kipima joto ITV wageni waalikwa ni Prof Issa Shivji, kutoka kigoda cha mwalimu pamoja na John Mnyika, kutoka Chadema pamoja na Isack Cheyo, kutoka UDP
     
  2. n

    nyangwe Senior Member

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 145
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    asante kwa taarifa mkuu, ndo anaelezea maana ya bunge la katiba, anasema ni kosa bunge la katiba mpya kuwa na wabunge waliochaguliwa kwa katiba ya sasa, maana wanatakiwa kuilinda sio kuiua, very interesting
     
  3. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Asante kwa taarifaa,tunasubiri updates mkuu
     
  4. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Asante kwa taarifa.
     
  5. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nani Shivji au Mnyika?Sina akisesi na tv coz niko kwenye gari nasafiri
     
  6. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wote wawili (Shivji na Mnyika) wapo. Hivi sasa Mnyika anafafanua, mchakato unawabana wananchi kwani atakaye-amua kukusanya maoni ya wananchi atapigwa ndani miaka 7 au faini; adhabu ambayo ni kubwa zaidi ya m-hujumu uchumi anatolea mfano wa adhabu iliyotolewa na mahakama kuhusu hasara ya majengo pacha ya BoT
     
  7. Panga La Shaba

    Panga La Shaba JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 209
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sheria ya mabadiliko ya katiba....kumbe kuna kipengele kwenye shiria hiyo kuwa kama utakuwa ana kimbelembele cha kuelimisha watu kuhusu huu mchakato wa mabadiliko ya katiba utachukua muvua ya miaka 5 au mpaka 7 jela au faini ya tsh 15m......
     
  8. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Craaaaap
     
  9. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Huyo wa UDP anaitwa Isaac Momose Cheyo
     
  10. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Isack Cheyo - mjumbe wa kamati kuu ya UDP - anasema tume itakuwa ni ya watu wawili -rais wa Jamhuri na yule wa Zenji, wao ndo watatunga adidu za rejea. Anaona mswada kama ulikufa yaani uliletwa kwa wananchi - kisha ukaondolewa; kilicholetwa hivi sasa na ambacho hakikupita kwa wananchi ni kitu kipya kabisa; anashangaa kuona mswada huo kuwa sheria bila wananchi kushiriki.
    Wajumbe wa tume -anasema watakuwa wale wale wanaolalamikiwa -yaani majaji wastaafu tena wanaoheshimika, anatolea mfano wa tume ya uchaguzi inayoongozwa na hao majaji; ili hali tume ikilalamikiwa kutokuwa huru
     
  11. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    tune Itv mkuu
     
  12. b

    busar JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2011
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tanzania tuna jaji kweli zaidi ya rukakingira,nyalali na kisanga?
     
  13. Nyamburi

    Nyamburi JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Prof Shivji anasema sheria iliyowekwa katika mchakato wa kulekea katiba mpya,ni mbovu na inakinzana hata na katiba iliyopo,anashindwa elewa walifikiria nini kuamua kuweka sheria hiyo
     
  14. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Prof Shivji -anasisitiza kuhusu kifungu cha 21(10) kinachotoa adhabu ya chini ya miaka 3 au ya juu ya miaka 7 -kuwa kama rais angelitambua asingeli-saini hiyo sheria, kwani inakinzana na katiba iliyopo. Kwani kusimama hadharani na kujadili nje ya tume husika, mtu atakuwa anatenda kosa la jinai. Anasema, iwapo mahaka zetu zikisema kifungu hiki ni kinyume cha katiba basi, utaratibu mzima wa kukusanya mawazo utakuwa umevurugwa kabisa.
     
  15. M

    Molemo JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    asante kwa taarifa mkuu.Tupe updates
     
  16. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kipima joto cha ITV kinabagua mbona sioni muwakilishi wa CCM?
     
  17. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Prof Issa - anashangaa kuhusu bunge la katiba ambalo litakuwa na wabunge 600 kati ya hao 400 watakuwa wa ccm toka tz bara na 200 watatoka Zenji, inamtia wasiwasi kuhusu huu uwakilishi.
     
  18. TASLIMU

    TASLIMU Senior Member

    #18
    Dec 23, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 144
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nilikua nafuatilia,mjadala,umeme umekatika,ila shivj kanipa cha kusema,ilipofika zam ya mnyika umeme umeisha ni wa sola nipo kgm kask_kata ya mkigo,tupen taarifa
     
  19. Nyamburi

    Nyamburi JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Shivji: bunge ilo la katiba theluthi mbili ya wabunge wa bunge ilo watatoka magamba,na theleuthi moja watatoka Zanzibar,anauliza je litaitwa bunge la katiba kweli?
     
  20. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mnyika - anafafanua ni kwani CDM waliamua kutoka ndani ya bunge -kwanza mswada kusomwa mara 2 ili hali ukiwa na mapungufu; pendekezo la CDM ilikuwa ni kurekebisha mapungufu ili kuwapa wananchi nafasi kubwa ya kushiriki
     
Loading...