Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipima Joto ITV - Matusi ya bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mohamedi Mtoi, Apr 18, 2013.

  1. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #1
    Apr 18, 2013
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    Iko live kupitia ITV
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2013
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 21,066
    Likes Received: 981
    Trophy Points: 113
    Ngoja nikaangalia basi kidogo labda hawa hawana mitusi mikubwa mikubwa
     
  3. washwa washwa

    washwa washwa JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2013
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 38
    Mjadala ndo umeanza wachangiaji wanawalaumu wabunge wa CCM na kiti cha spika kwa udhaifu uliokithiri
     
  4. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2013
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 13,848
    Likes Received: 1,452
    Trophy Points: 113
    Wageni ni akina nani.?
     
  5. miss strong

    miss strong JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2013
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 7,043
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 48
    Yeah....tuna vichwa hapa navyoviamin kwa hoja kama Deus Kibamba na Marcos.
     
  6. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
  7. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2013
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,204
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 38
    Leo ni kipima joto au malumbano ya hoja?
     
  8. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2013
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 13,848
    Likes Received: 1,452
    Trophy Points: 113
    Mkuu ni malumbano ya hoja na siokipima joto
     
  9. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #9
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Aquilina Aloys:

    1. Wabunge wanatafuta sifa. Eti akitukana anakuwa shujaa

    2. Chuki binafsi, anaamua kutoa nyongo kwa chuki binafsi

    3. Wabunge hawarudi kwao, hivyo wamejikatia tamaa kwa kuwa hawana matumaini ya kurudi bungeni.

    Wabunge onyesheni busara, matusi si uungwana.

    Mifano mibaya kwa watoto
     
  10. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Karim Furaha Gichela.

    Inasikitisha. Mwalimu alisema ili uheshimike tumikia watu. Siasa ni njia ya kutumikia watu, na sasa siasa imeshuka heshima.

    Tukiwa shuleni tulifundishwa kuhusu Bunge, sasa hivi wabunge wanalishusha hadhi bunge.
     
  11. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Timothy Peter - Chuo cha Ardhi

    Wabunge hawafanyi walichotumwa na wapiga kura wao. Wabunge wengine wana michango ya hovyo. Hawaji kwa wapiga kura kupewa cha kuongea.

    Wabunge watambue

    Kizazi cha wanasiasa wa kesho wanajifunza kutoka kwenu. Zingatieni maslahi ya wananchi kwanza, maslahi ya vyama pembeni.
     
  12. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2013
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 21,370
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 63
    nachukia wabongo tunaogopa kata palipo shingo.maneno mengi bure.

    Kwani waongee km wanaomba ukuu wa wilaya.si waseme tuu ni magamba ndio aibu.

    Kauli za jumlajumla, ni upuuzi,
     
  13. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #13
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Peter Mwandu

    Bunge limekumbwa na rushwa. Kuna wabunge wanatumikiaa watu wengine na si wapiga kura wao.

    Lugha za matusi na kuudhi, tunatumia vigezo gani? Kuna waliotoa hoja za msingi wakapewa adhabu, lakini vigezo gani.

    Wabunge ambao ni wakuu wa mikoa wajizuie zaidi.
     
  14. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2013
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ninaendelea kukiangalia. Taabu ni kwamba watayarishaji hawana habari kabisa kwamba tatizo bungeni ni suala la Kanuni. Mijadala kama hii hawa ITV walitakiwa ku-dowload Kanuni za Bunge ndiyo ziwe nguzo ya mjadala. Hapa hakuna hata mmoja mwenye kanuni wala anayetaja kanuni. Hawa nao ni tatizo.
     
  15. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #15
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Erick Senga.

    Bunge letu lina watu wasiokomaa.

    Kuna watu wanataka kujenga chama pale kilicho kibovu.

    Hata asiyejua miongozo anajua kuwa kuna shida. Kiti cha spika kinatekeleza maslahi ya chama. Kiti hicho kiwe kwa mtu asiye mwanachama wa chama chochote. Katiba mpya ifanye hilo badiliko.
     
  16. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #16
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Denis Bungole

    Watu wanahama kutoka masuala ya msingi. Kuna hoja za ubadhirifu wa fedha, badala ya kujadili hilo tunaona wanaanza kupeana matusi na kukashifiana.
     
  17. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #17
    Apr 18, 2013
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,450
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 38
    Mwanaharakati mmoja kachangia vizuri sana. Bahati baya sikuweza kulinukuu jina lake lakini ni mwana-Mama.
    Anasema ndani ya Bunge hakuna mazingira ya kutendeka haki maana Mawaziri ni Wabunge na wamekaa mle mle Bungeni, Spika ni Mbunge na Naibu wake na wa chama hicho hicho kimoja, unategemea haki itendeke kweli? Kwahiyo ametumia fursa hiyo kukumbusha Watanzania kutumia fursa hii ya kujadili Katiba ili haya mambo yapate kurekebishwa na Katiba mpya.
    Mchango wake huyu Mama ulikuwa makini sana.
     
  18. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #18
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Henry - Mwanaharakati

    Matusi ya bungeni yanatokana na kuingiliana kwa mihimili ya dola.

    Inatokana na muingiliano wa maslahi. Wabunge wako kwenye bodi mbalimbali wanakwepesha hoja za msingi za bodi wanazosimamia.

    Tunahamishwa mawazo toka mawazo ya msingi kwa vijembe na matusi, wanapotezea mambo ya msingi.

    Kutozingatia kanuni za bunge kwa kiti cha spika. Uendeshaji ni mbaya. Aliyesema f.ck you hakupewa adhabu aliyeomba mwongozo amepewa adhabu
     
  19. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #19
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Ernest Jerry

    Inashangaza Mheshimiwa kutoa kejeli na matusi kwa bifu za binafsi.

    Kwa bunge letu tunakuwa kituko na kituko kinachodharaulisha wananchi. wabunge wetu wamekuwa wasanii.

    Ikifika 2015 tuone wale wanaokejeli na vijembe tuwatoe ndio adhabu.
     
  20. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #20
    Apr 18, 2013
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,303
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 48
    Issa William Nyanda

    Inasikitisha na inahudhunisha mwenendo wa bunge.

    Wabunge wamwogope Mungu wataepuka tabia zinazokera. Wamesahau majukumu yao, kutunga sheria, Kusimamia sheria na kukosoa serikali pale imekosea.

    Wabunge waruhusiwe kukosoa pale penye ukweli, lakini kupongeza pale mazuri yaliyopo.
     

Share This Page