Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipima joto itv. Kuyumba kwa huduma za afya katika hospitali za serikali nini kifanyike????

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by commited, Jul 13, 2012.

  1. commited

    commited JF-Expert Member

    #1
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Wadau karibuni tupate data za juu ya hili tatizo la afya na nini kifanyike..... Kipima joto cha itv kipo hewani sa 3 usiku huuu... karibuni


    kuna washiriki wanne hapa... wanajaribu kiutoa data data za gharama za kumuuandaa dokta mmoja ni takribani milioni 30 kwa dokta mmoja, na ratio ya dokta mmoja kwa wagonjwa, ni dokta 1: kwa wagonjwa 30,000, wakati WHO standard ni dokta 1:10,000(wagonjwa).. kwa hiyo unaweza kupiga hiyo milioni 30 mara gharama ya hao madokta 360 waliofukuzwa kama intern ni shilingi ngapi zimepotea...
    kuna mbunge mmoja wa ccm anasema anaipongeza serikali na anadai gali si mbaya... yupo ki serikali zaidi hivi naona
     
  2. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Kune zee moja hapo lilikuwa litawala, limesema limetembelea nchi nyingi kwa maana kwamba halitibiwi nchini!
     
  3. commited

    commited JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    naona huyu mbunge dk (steveni kebwe) wa serengeti yupo hapa.. kuaminisha watu kuwa huduma hazijayumba sanaa, na pia anadai kutokuwepo kwa vifaa si ishu kubwa,.... so anasema tatizo ni menejimenti zaidi... na anasema madokta wao wamejifil wenyewe kuwa hivyo so wanapaswa kuwatumikia wananchi, anadai marekani pia bado kuna mahitaji ya madokta, lakini anadai tz hapa ndiko ambako ma dk wanademand kubwa sana kuliko nchi nyingine

    naona ukiwa na profession yako then ukiingia katika siasa bila shaka hata uwezo wa kuwafikiria wananchi wa kawaida unapungua.. ndio kama huyu dokta mbunge wa serengeti
     
  4. M

    Molemo JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hili jamaa ni limagamba libunge la Serengeti linaitwa Kebwe Stephen Kebwe
     
  5. commited

    commited JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ni kweli mzee hili lizee naona limekaa kisiasa zaidi wakati nalo ni li dk kwa miaka 25, naona hizo 10 millioni kwa mwezi zimesha mpumbaza daah kweli peswa mwanaharamju... hakumbuki tena shida za ma dk wenzie ..daah
     
  6. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Mdau rusha namba ya simu niwapigie simu ili niwape live!!
     
  7. commited

    commited JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    naona ameshasahau shida za madokta wenzie.. usicheze na siasa za bongo pesa mbelee kama tai
     
  8. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hao waongezewa bajeti na kurudisha nidham ya fedha.. Na moyo wa dhat kwa madokta na manesi kufanya kaz kuwa udokta ni witi.. 'This is tanzania where health system are poor but we jus hav?ng fun'
     
  9. commited

    commited JF-Expert Member

    #9
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hahaaaa haya mkuu ngoja watoke kwenye kuwasikiliza wa tz wa mtaani wakirudi bila shaka masako atataja no za cm.. ntakutumia... bongo kila kitu ni siasa tu huyo dokta mbuge wa serengeti wa ccm naona yupo full kisiasa hachambui mambo kwa kina leo miaka 51 ya uhuru hata ct scan hatuna ya 80 millioni wakati watu kama shimbo wamelimbikiza trilioni 4 south bank daah mbongo.... sijui tutatokaje hapa....
     
  10. commited

    commited JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sir. JAPHETI sante kwa ushauri lakini kwa hii serikali ya 1o percent hi.lo sahau wao wanajiangalia wenyewe tu.. unajua mshahara wa waziri.. loh hata mbunge tu sasa anakwenda kwenye milioni 10, lakini dokata waliyemuandaa kwa zaidi ya milioni 30... hawako tayari kumsikiliza kila kitu wao wananjiangalia wenyewe...
     
  11. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,624
    Likes Received: 3,348
    Trophy Points: 280
    Jitu zima hovyo, mavi matupu
     
  12. commited

    commited JF-Expert Member

    #12
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Jamaa anatoa takwimu sasa kuprove kwamba sekta ya afya imedolola

    1.Anasema afya na elimu ndio vinapswa kuwa vipaumbele vikubwa sana.. kwani maendeleo yanakuja watu wakiwa na afya njema, jamaa anasema katika bajeti zoote tangu 2008/2009 mpaka leo inakwenda ikipungua toka 18% mpaka 8% mwaka 2011/2012 kuonyesha kwamba afya si kipaumbele sana... coz bajeti yake inashuka kwa kasi kila mwaka

    anaendelea...
     
  13. moto2012

    moto2012 JF-Expert Member

    #13
    Jul 13, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 1,994
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    magamba si mchezo, sanaa kila mahali.
     
  14. commited

    commited JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wametoa no yao ni 0767444701
     
  15. commited

    commited JF-Expert Member

    #15
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hawa jamaa ndio adui no moja kwa watz maana ct scani jamaa anasema ni milioni 350 lakini je ni ct scan ngapi ambazo tungeweza kuzipata toka katika zile pesa za epa tu kama kweli kama tungekuwa tuko serious tangu 1995 mpaka leo tuna ct scan 1 tu miaka 51
     
  16. Asenga wa Pakaya

    Asenga wa Pakaya JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2012
    Joined: Jul 13, 2012
    Messages: 262
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ata ccbrt kwa dk slaa hakuna
     
  17. commited

    commited JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ccbrt ni ya private mkuu.. lakini kweli unaamini serikali inakosa milioni 350 kila mwaka kununua ct scan moja moja kila mwezi kweli mkuu??


    jamaa anauliza kwamba hii migomo imeanza tangu mwaka 91 je wakati huo pia vyama vya upinzani pia vilikuwepo?? kwani baadhi ya watu wanadai kuwa hii migomo imekuwa inginereed na vyama pinzani
     
  18. C

    Chibenambebe Senior Member

    #18
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kweli hawa watu huwa wana zkili timamu? Unajua huyu mbunge wa Serengeti simuelewi! Hivi anajua kwamba yuko hewani? Siyo anahara tu maneno asiyoyajua.
     
  19. commited

    commited JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mkuu huyu jamaa ni nomaa sasa anasema bajeti kila mwaka ya wizara ya afya inaongezeka... naona yeye yupo hapa kuitetea serikali.... siasa mbaya kama bajeti inaongezeka kwanini vitu kama vifaa tiba havipatinkani.. hata madawa ni shida sasa hiyo bajeti inakwenda wapi??
     
  20. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Samahani mkuu nililala! si unajua tena tofauti ya masaa nayo shughuli!! Ila ahsante kwa ushirikiano
     
Loading...