Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipima joto ITV: Kauli ya Mwalimu Nyerere juu ya maswala ya udini na ukabila

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by commited, Oct 5, 2012.

  1. commited

    commited JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Masako yuko hewani, karibuni muangaliewageni yuko shekhe mmoja, prof lwaitama wameanza kwa kuweka , recorded ya mwalimu alipokuwa akizungumzia maswala ya udini na ukabila mambo ya watanganyika wao wazanzibar .....
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Una haraka kupost,ati sheikh mmoja,HATA Humjui Sheigh salum,shekh mkuu wa dar? Huna idea na current affair hata?
     
  3. commited

    commited JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    shekhe anafunguka, anasema kuna chembe chembe za udini kati yatu, anasema udini ni hari ya mtu kumnyima mtu haki yake kisa ni dini tofauti na wewe, lakini anasema kama mtu anaililia dini yake au anaipenda dini yake huo si udini, anasema mtu apewe kazi kwa sababu ya uwezo wake wala si kwasababu ya dini yake
     
  4. commited

    commited JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mkuu lama, asante kwa kuweka jina sawa, nashukuru tuendelee kuwajuza wasio kuwa karibu tv zao
     
  5. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    duh..... haterz bana..... wanaweza ku hate hata jiwe...
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Thanks commited
    Sheikh mkuu wa mkoa wa Dsm Alhad Mussa Salum anatoa ufafanuzi wa udini. Kwamba udini ni kumnyima mtu fursa kwasababu ya utofauti wa dini/imani yake na yako pamoja na kwamba ana uwezo na vigezo.
    Anasema ukabila ni kidogo sana lakini udini bado unashamiri.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sheikh Musa Salum ndugu!
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Nini tofauti ya Sheikh,Ustadhi,Ulamaa,Mufti?
     
  9. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Eeh tata Maranya, huyu sheikh Musa Salum ni mmoja ya viongozi wa dini nnaowaheshim sana, he ia very rational. Huwezi ukamfananisha na wahuni kama anayejiita Ponda!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Sheikh anaoneka ni mzuri wa Elimu Ahera! .Ila ana Busara sana kama marehemu sheikh Gorogosi anafaa kuwa mrithi wa MUFTI.
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Huyu sheikh huwa namkubali, nadhani atakuwa amekwenda shule ya maana ndo maana huwa siyo mtu wa kulalama. Anaongea facts tu!!!!!
     
  12. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    aisee kuna majitu manafki.... sheikh anaongelea issue ya udini vere sensitive wakati wao ndo wadini namba moja
     
  13. Root

    Root JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,420
    Likes Received: 3,429
    Trophy Points: 280
    Aliongea sana aiseee

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  14. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shekh mkuu wa mkoa wa Dar salaam ni mmjawapo wa mashekhe ninaowakubali sana tzz, ni tofauti na wale uchwara.
     
  15. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,769
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Mufti yuko fiti kwenye Elimu Ahera than elimu dunia.
     
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Huyu mzee Darus Abeid anakumbusha kisa cha mwalimu Nyerere kukemea udini mwaka 1958 pale alipomkemea mjumbe wa kamati kuu ya TANU sheikh Takadir hadi wananchi wakasusia duka lake lililokuwa kariakoo.
    Nimekumbuka masimulizi ya sheikh Mohamed Said
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,852
    Trophy Points: 280
    Namkubali sana Dr Lwaitama ni (Gwanji).
     
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kumfananisha Sheikh Salum na Ponda ni kumkosea adabu. Sheikh Salum ni kiongozi mahiri nadhani watu wengi tunakubaliana katika hili, na hata wasiokuwa waislamu bado wanamkubali sana.
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,852
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu hapo Bakwata Type...
     
  20. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,451
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    unamaanisha nini mkuu, unaponena ni "gwanji". Maana udogoni nilipata tumia aina fulani za sabuni zilikua zinaitwa hivyo. Watu wa hali ya chini sana ndo'tulifaidika nazo sana.
     
Loading...