Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipigo kwa wasiotaka kushiriki mafunzo ya mgambo! TISS inakuwaje?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GAZETI, Jun 21, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Katika hali isiyokuwa ya kawaida baadhi ya wakazi wa kata ya Tandahimba wilayani Tandahimba mkoani Mtwara wamelazimika kuyatoroka kwa muda makazi yao kutokana na zoezi linaloendelea la mafunzo ya mgambo. Zoezi hili limekuwa likienda sambamba na matumizi ya nguvu na vipigo kwa wale ambao hawataki kushiriki mafunzo hayo.

    Hili linatokea kukiwa na kumbukumbu mbaya ya miaka miwili iliyopita ambapo baadhi ya wanawake wa vijijini walibakwa katika operesheni ya kuwalazimisha wanakijiji kujiunga na mafunzo ya mgambo. Hata pale baadhi ya wananchi walipopeleka malalamiko yao kwa mkuu wa wilaya walifukuzwa.

    TISS (TANZANIA INTELLIGENCE AND SECURITY SERVICES) Tunaandaa nini tunapompa mafunzo ya kijeshi mtu ambaye amepata vipigo na kunyanyaswa? Unaandaa nini kumpa mafunzo ya kijeshi mtu ambaye mkewe au ndugu yake kabakwa?

    Si kazi yangu nende vijiji vya Mivanga na Chaume mukafanye uchunguzi juu ya matukio haya ya miaka miwili iliyopita. Nendeni Tandahimba mukajionee kile kinachofanyika.
     
  2. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Dah mkuu! niliwahi kwenda kibiashara maeneo unayoyataja Sikumbuki kama tukio lile ni la miaka miwili iliyopita naona kama mitatu vile, ni kweli hilo tukio lilinikuta nikiwa huko walihusika baadhi ya wanajeshi na mgambo. Mi nilifikiri kuna hatua zilichukuliwa kumbe ni Ruksa askari kubaka! Lakini kuna mkoa mwingine nako nilikutana na tukio kama hilo. Ndio nchi yetu hiyo tusubiri siku tu!
     
Loading...