Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipi muhimu: Madawati na vitabu au vitambulisho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TANURU, Feb 9, 2010.

  1. T

    TANURU Senior Member

    #1
    Feb 9, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu,

    Natumaini wote tumesikia kuwa Serikali itatumia jumla ya shilingi bilioni 200 kwa ajili ya Vitambulisho. Haya yanafanyika wakati karibu watoto milioni 4 wa shule zetu za msingi wanakaa chini na mbaya zaidi hali ya vitabu katika shule zetu zote ni ya kukatisha tamaa. Sekondari za kata ndiyo usiseme. Binafsi sioni umuhimu wa kutumia shilingi bilioni 200 kwa ajili ya vitambulisho wakati elimu yetu iko ICU.
     
  2. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Man, be serious!
    Nani agombanie tenda za vitabu vya shilingi elfu moja moja badala ya hizo bilioni 200?
     
  3. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #3
    Feb 9, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu vyote ni muhimu labda ungesema kipi kipewe kipaumbele..lakini ukumbuke kwamba changamotoya vitabu na madawati ni tatizo sugu hapa nchini hivyo hata kama vitambulisho vikiwekwa pembeni bado pesa hizi zitaelekezwa kingine..tatizo ni priorities.
     
  4. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Serikali yetu haina vipaumbele. Vitambulisho vya urai tunavitaji sana lakini sio sasa! Wakati wake utafika tu.

    Elimu Kwanza!
     
  5. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    ...Na hili ndilo jibu la "Kwa nini nchi yetu ni masikini sana baada ya miaka yote hiyo ya uhuru". Hatujui tuanze na nini cha muhimu na tumalizie na kipi kingine! Watu hawana makazi kilosa kutokana na mafuriko, wanahitaji makazi bora, lakini sie twakimbilia kuchapa vitambulisho...
     
  6. T

    TANURU Senior Member

    #6
    Feb 9, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe kuwa ukosefu wa priorities ndiyo tatizo letu kuu.
    Mkuu GS, tatizo la madawati tukiamua ndani ya mwaka mmoja tunauwezo wa kulimaliza kwani hatuhitaji zaidi ya shilingi bilioni 80 kulimaliza. Hayo ni makisio ya juu.
    Ni bora mara mia hizo shilingi bilioni 200 tungeziwekeza kwenye kilimo cha umwagiliaji na matunda na faida yake ndiyo yakatumika kwa ajili ya hivyo vitambulisho.
    Kwa utaratibu huu wa matumizi, tusahau kabisa kutoka hapa tulipo.
     
  7. M

    Magezi JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kama wakuu wengine walivyo sema na tulikwisha sema sana tu, tatizo ni priorities za CCM na serikali yake.

    Kuna wakati unaweza kufikiri kuwa Tanzania haina watu wenye akili ndani ya serikali, hasa wizara ya elimu, miundo mbinu, madini na nishati, sayansi na teknolojia, mali asili, ardhi, n.k. angalau kidogo wizara ya mifugo na uvuvi.
     
  8. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 771
    Trophy Points: 280
    watakuja na sarakasi nyingi sana, personally sijaona hivyo vitambulisho vya uraia kwa nchi yetu vitasaidia nini, yaani watu wanajifanya kama sisi ni USA,! kuna interaction kubwa mipakani.

    Bado kama tumeshaprove ufisadi, hivyo vitapatikana tu hata ambaye si raia, tena wanavyotangaza wengi watakuja watavichukua na kurudi makwao

    Tulishapoteza system za ubalozi wanyumba kumi kumi, kutoa taarifa kwa mtu mgeni anayepanga mahali, vyeti vya kuzaliwa n.k

    kwa mfano tungesema lazima kila raia awe na cheti cha kuzaliwa, na mtu anaanza kukitumia kuanzia anapoingia darasa la kwanza na kuwenye huduma nyingine muhimu za jamii!

    Hii haina tofauti na alichosema JK 'flyovers' yaani tunawaza mambo makubwa bila kuprove au kuonyesha haya madogo yameshindikana
     
  9. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,606
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Hivi kipi muhimu.........!
    Kumpeleka mwanao sekondari au kumpeleka veta?
     
  10. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2010
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kinachonifurahisha hoja hii ya vitambulisho bungeni wote wanaitetea kua ni muhimu!! For now our system is corrupt na hakuna ground zozote zilizowekwa kuzuia huu ufisadi! Bilioni 200 zitatumika then what? kila mtu hata asie raia atapata hicho kitambulisho!! ila Elimu itabaki vile vile na hao ambao sio raia wenye ID yetu ndo watachukua kazi za watoto wetu!! Nimesikitishwa na Taaarifa kua Form 4 exam Zero 65,000!! wataenda wapi hawa?
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Ee bwana ee! Hawa jamaa na hadithi za vitambulisho wametuchosha manake kila kukicha vitambulisho! kama vipi si waache wanunue zana bora za kilimo tulime ili tuishinde njaa?

    Nadhani huu ni mradi tu wa vigogo ndo maana kila mara tunaambiwa uchambuzi yakinifu unaendelea. Mtaona mwaka utapita kama mingine ilivyopita bila vitambulisho wala vitumbua.

    Tatizo letu wabongo ni siasa za maneno tu bila matendo. na huyu Masha sijajua atatueleza wakati wa kampeni. Dawa ya magugu shambani ni kuyang'oa tu!
    Gene!
     
  12. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #12
    Feb 9, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Huu mradi wa vitambulisho ni #$%$^$^&(**(^@#!@#** kabisa. Serikali yetu haijathibiti makazi ya wanachi wake halafu eti inataka kutumia mabilioni ya shilingi kununulia vitambulisho: vya nini?

    Tanzania hatuna rekodi nzuri za vizazi na vifo na wala hatujui makazi ya raia wetu, je vitambulisho hivyo vitasaidia nini? Halafu ongea na Profesa Mbele akuambie kuwa watanzia ni wajinga wazembe hawakusoma ndiyo maana wanailaumu serikali bure.
     
  13. T

    TANURU Senior Member

    #13
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na tumeyasikia aliyokutana nayo Lukuvi hiyo jana wakati akitembelea Sekondari za kata. Kakuta wanafunzi wamekalia kanga na mifuko katika madarasa yao. Naona haya ndiyo madawati yetu mapya.
     
  14. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kuwepo kwa proper citizen identification kunaweza kusaidia madawati yakapatikana mapema... so Vitambulisho kwanza.
     
  15. T

    TANURU Senior Member

    #15
    Feb 10, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbaya zaidi ni wanafunzi elfu 42 tu ndiyo wamepata Division I, II na III kati ya wanafunzi zaidi ya 339,000 waliofanya mtihani. Zaidi ya wanafunzi 230,000 wameambulia Division IV. Balaa tupu. Badala ya kuboresha elimu, shule zetu na vyuo vya ualimu tunakimbilia vitambulisho. Mimi sioni hicho kitambulisho kitanisaidia nini katika uhalisia wetu. Hivi na watoto wetu walio chini ya umri wa miaka 18 nao watapewa hivyo vitambulisho?
     
  16. s

    samvande2002 JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 407
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    msiseme kuwa serikali ya ccm haijui ku prioties mambo!
    vitambulisho vinapewa kipaumbele zaidi kwa sasa kwa kuwa muda si mrefu kutakuwa na uchaguzi na hivyo raia wenye hivyo vitambulisho ndio watakaokuwa na uwezo wa kupiga kura..kwa hiyo kitu cha msingi hapa ni kuhakikisha wamewapa watu vitambulisho ili wakawapigie kura na kushinda kwa kishindo japokuwa hata wahindi walioko india kwa sasa(watu wasio raia) watavipata hivo vitambulisho tena fasta hata kabla ya babu yangu kule kijijini kupata. so madawati ya nini? wakati madawati yatakwenda kutumiwa na watoto wa primary ambao hata hawajafikia umri wa kupiga kura? wewe huoni kuwa hiyo ni loss kwao?
     
  17. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #17
    Feb 10, 2010
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    vitambulisho kwanza,,,
     
  18. T

    TANURU Senior Member

    #18
    Feb 11, 2010
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia mkumbuke kuwa idadi ya Watanzania wasiojua kusoma na kuandika ni zaidi ya milioni 13---Asilimia 30 ya Watanzania wote. Aibu tupu. Hapo hujaweka mamilioni ya Watanzania ambao hawana ujuzi wa aina yoyote ile. Kazi ipo.
     
  19. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #19
    Feb 12, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tanzania ni nchi 'isiyo na mwenyewe'; kwa hiyo 'hairuhusiwi' kuwa na vitambulisho vya taifa.
     
  20. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #20
    Feb 12, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa utaraibu wa nchi yetu muhimu ni kile kinachowaneemesha wakuu..............ufisadi kila mahali
     
Loading...