Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipi Chaanza, LOVE ama COMMITMENT????

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by super thinker, Apr 24, 2012.

  1. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #1
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Confused kidogo, kwenye mapenzi ni kipi kinaanza, LOVE then Commitment kwamba unampenda mtu then unaamua kujicommit kwake ama Commitment then Love will definately find its way through kwamba as long as unahisi unapendwa, unajicommit then kwa uamuzi huo unampenda as you go along???????
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Sijui unasemea mahusiano gani, ila ya ndoa za siku hizia... Inaanza committment. And if you are Lucky in the long run you Love one another.... Watu wanaangalia mtu ambae ana kazi na anajiweza... tabia yake kama ipo reliable kuweza kua mume/mke na baba/mama... kama wanaweza tengeneza maisha pamoja na kutegemea maendeleo (Ikipimwa kwa kazi ama shughuli za kila siku za wahusika). Kama jibu ni yes kwa yoote hayo then mna commit kua pamoja... then you Love.

    Hio ya love ukubwani imekua nadra... sasa hivi Love ipo kwa wale ambao wanakua na kujifunza mahusiano....
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Apr 24, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Must be love......at first sight
     
  4. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #4
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    None of the above.
    OTIS
     
  5. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #5
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Love at first sight is an unsolvable puzzle........!!
     
  6. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #6
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,323
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Mimi ilikaa hivi...

    Kwanza nilimtamani, then baadaye nikampenda baadaye nikaji-comit sijui uzoefu wa wengine
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    I am fully COMMITTED to you sweetie, you are so gorgeous and cute my darling....

    A lot of people abuse the word LOVE so they can get someone to COMMIT, commitment is apart of LOVE but it's not just a word you use to describe commitment.
     
  8. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #8
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    OTIS, u r also confused kama mm, tuwangoje wajomba watushauri..........kip loading
     
  9. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mhh....the finest jibu lako gumu kuliko swali, much more confusion!!
     
  10. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Ni wanaume wachache ambao huoa wale ambao wanawatamani Ipasavo! Wengi saana hu compromise. Anapo oa tamaa sio kigezo cha kwanza cha kua na huyo mwanamke. Kuna mengine anaangalia pia... Hii tabia hupelekea kwa wanaume ambao wanajirusha saana kuongoza kwa kua na galfriend wa kutoka nae usiku (ambae afaa kuonekana na genge la wanaume wenzie) na pia huyo huyo kua na galfriend alotulia nyumbani (yaani hana tabia ya kutoka usiku ama a clubbing type) akiwa na malengo ya kuoa hapo.

    Kwa upande wako ndio ile ya wale ambao wapo katika mahusiano.... then wanakuja kuoana baada ya kumsoma kua afaa kua better half daima. Hivo hapo lazima ulimtamani kwanza.. with time you grew to love her (kwa sababu mbali mbali) then una commit.
     
  11. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Tuna safiri kwenye chombo kimoja mkuu.
     
  12. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hili swali dah........
    Commitment kutafsiri maana yake ni kuwa responsible au kutake responsibility juu ya kitu ambacho kitachukua muda, energy yako in a form of an obligation
    Kimapenzi ni ile hali ya kuwa loyal, devoted au dedicated to a person or relationship.............. Sasa can you do that if you do not love that person?

    Yes and No.
    Yes- unawezakuwa responsible kwa mtu because of pity,
    - Unawezakuwa loyal, devoted na dedicated kwa mtu because of his/her wealthy or other beneficial factors

    No - Ni ngumu kuwa mkweli, loyal kwa mtu ambaye huna love kwake. Loyal inahusiana pia na kutokucheat kimoyomoyo
     
  13. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Mmmmmmmh
     
  14. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nafikiri love ndiyo huleta committment na siyo vice versa. Sioni sababu ya maana kujicommit kwa mtu ambaye sina love naye, it is simply wastage of resource and time!
     
  15. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Love kwanza then comitment inafuata,mimi siwezi kujicomitt kwa mtu ambaye sijampenda,how can that be possible?
     
  16. Geofrey_GAMS

    Geofrey_GAMS JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Feb 15, 2012
    Messages: 538
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    infact knachotakiwa kuanza ni love, kwanza unampenda mtu then unajcommit kwake, love comes first
     
  17. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #17
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    hakuna love kama hakuna hakuna commitment.................kwa hiyo lazima uwe mtu wa kubeba jukumu la kupenda ndiyo uweze kupenda............kama siyo mtu wa kubeba majukumu ......how can you love anyone including yourself...............unless you a responsible person.......
     
  18. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #18
    Apr 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    commitment in a relationship can also be motivated by self-pity..when you are pitying someone actually you are just pitying yourself...............loyalty.....that comes after barrows and barrows of loving someone..........uzalendo haujii hivi hivi ...unless you care for that person.........material possessions...............have nothing with commitment but everything about raking care of your own insecurities.....................there is need to define love once and for all to get this subject in the right perspective.........
     
  19. super thinker

    super thinker JF-Expert Member

    #19
    Apr 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    If it flows like that its so lovely, if it flows otherwise, it may be lovely bt may take time or may never be........
     
  20. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #20
    Apr 24, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Ruta mimi nawewe twapishana padogo... Kuna tofauti ya kuelezea kitu jinsi inavotakiwa na vile ilivo katika jamii.... Mie nimeliongelea jinsi ilivo katika jamii tokana na Uelewa wangu na vile nionavo. Ukiniuliza the same question kua inatakiwa iwe vipi nitajibu "Love" kwanza... But itakua kujidanganya.... Wanaume wenyewe ndio mashahidi.. hamtongozi mwanamke sababu kampenda... (ni mara chache); Anamtongoza sababu kamtamani.... in the Long run atakuja mpenda.

    Na inapotokea mwanaume akamtongoza mwanamke sababu kampenda hua ni wale ambao wafahamiana... wamekua maybe hata marafiki huko nyuma wa kawaida... ama karibu wakasomana tabia, wakazoeana na only to realise there are some feelings there....
     
Loading...