Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipele sehemu za ndani za siri

Discussion in 'JF Doctor' started by Susy, Feb 10, 2011.

  1. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nawasalimuni nyote!!

    Wapendwa nina zaidi ya miaka nane nina kipele kidogo sana mfano wa chunusi ambacho mpaka nijishike mwenyewe ndio nijue kama kuna kipele. Kipele hicho nimekaanacho takribani ss miaka 8, hapo awali sikudhani kama ni shida na niliona ni hali tu ya kawaida, ila kwa ss nasikia kama kinavuta, nimekwenda hospitali nimepewa dawa mbali mbali, mpk ss nimechoka maana kila niikieenda hospitali mpaka nimtanulie dr. anitie vidole naye aangalie.

    Naombeni msaada wenu.
     
  2. Dyslexia

    Dyslexia Senior Member

    #2
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole Susy,nenda kafanye uchunguzi,yaweza kuwa warts,wanakata tu na kuchoma,mzigo unakuondoka.Kama uko dar nenda Tumaini Hospital!
     
  3. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Thanks Dyslexia
     
  4. Dyslexia

    Dyslexia Senior Member

    #4
    Feb 10, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You are welcome! Hilo ndo tatizo,haichukui muda,warts mara nyindi haziumi ila zinakukoseha raha,inakuwa kama ka mchele fulani,wanakata muda mfupi sana na kuchoma,unapewa dawa ya kusafisha,baada ya muda siku tatu,uko ok!
     
  5. d

    damn JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    tumaini hosp????!!! strange
     
  6. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Damn kwanini unasema hivyo? ww huamini kuwa nitapona? Dyslexia nakushukuru sana mtu wangu, umenipa matumaini tena, ni kweli kinananikosesha raha kuliko unavyofikiria!!
     
  7. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Kipele chenyewe ukigusa kinauma? na je kipo upande wa ndani wa labia (lips)?
    Kama ndio inaweza ikawa bartholin's cyst. Hii cyst itatikiwa ichanwe kuwa wazi, utapewa antibiotics, na ili isirudie, inabidi upunguze kuoshaosha. Zinawapata sana watu wanaokuwa wanaosha sana-yaani usafi uliokithiri kiasi cha kuondoa benefical microorganims.

     
  8. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nanren
    Ni ndani kabisa ya uke, na mpaka uingize kidole cha kati kiingie nusu ndio unaweza kukikuta, na kilinipata miaka 8 iliyopita ambapo sikujua maana hata ya kujisafisha sanaa kama ss nilivyo, hakiumi hata kidogo, hata siwezi wakati mwingine kuhisi kama ninakipele mpaka wakati nanawa, ila ss nimeanza kukisikia kama kinavuta mara moja moja kama vile ni ganzi fulani, yaani sijui nikueleezee vipi unielewe, lakini natumai umenisoma.

    Zaidi ya yote nashukuru kwa ushauri wako nitaufanyia kazi, be blessed
     
  9. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,651
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Poa, nimekusoma kinamna.
    Ina maana hiyo sio bartholin cyst.
    Lakini pia nahisi haiwezi kuwa Genital wart- especially kwa kuwa ipo miaka mingi na haikupi tabu, na ninaamini hujawahi kuambukizwa STD.

    Labda uendelee kukaa nayo inaweza kutoweka yenyewe taratibu. Ngoja pia tusikilize na wataalam wengine.

    Cheers

     
  10. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hiyo yaweza kuwa warts, mara nyingi warts haziumi ila ukiwa unashikashika kinaweza uma kwa mbali sana. Sasa naomba ukiache tu forget it, think like your normal haitasumbua afta all hakionekani. Usiwe na obssesiĆ²n ya kukishika kitakupa shida. Kuna mtu kashauri kuwa waweza kata sasa warts ukikata sometime zaweza geuka cancer. Nilikuwa na mama yangu mkubwa alikuwa na wart begani kilikuwa hakina shida, aliamua kukata baadaye alidevelop skin cancer. Warts zinasababishwa na human papiloma virus sometime zinaweza sababisha cancer. Google human papiloma virus jifunze zaidi.
     
  11. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Thanks Dr G, ingawa umeniogopesha sana!! nilikua nakula nimeshindwa kuendelea kula!!
     
  12. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Usiogope susy, we just take it easy na forget it if you have anything abnormal ukiendelea kushika kinaweza kuwa infected. Lakin kama kinakuletea shida au kinakua haraka na kuwa kikubwa usisite kwenda hospitali au ni PM.
     
  13. S

    SUWI JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa niaba ya Susy nasema ahsante kwa nyote mnaojitahidi kutoa ushauri mbalimbali na kuelimisha. Hata sisi wengine tunajifunza humuhumu... kweli elimu haina mwisho.. Thanks guys!
     
  14. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Duh!
     
  15. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Dr G, nashukuru kwa kunitia moyo!! ubarikiwe sana!!

    SUWI tupo pamoja!!
     
  16. S

    Short white Senior Member

    #16
    Feb 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Susy nenda umuone Gynaecologist kama ulivyoshauriwa pale Tumaini Hospital. Hiyo ni cyst na tiba yake ni kukipasua na kuondoa kilicho ndani, . ukiamua kunywa dawa utakunywa nyingi bila mafanikio.
     
  17. b

    bakarikazinja Senior Member

    #17
    Feb 12, 2011
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pole sana dada yangu susy mungu atakusaidia utapona fuata kama vile unavyo shauliwa
    pole///
     
  18. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hi susy ulisha solve problem! mwenzawangu naona anatatizo kama lako; nitashukuru kama utatupa feedback hapa!
     
  19. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Suzy Pole, nimesoma ushauri wa watu mbali mbali, kila mtu anafikiri kivyake na hiyo ndio medicine, u can have a lot of differential diagnoses.

    Mimi sidhani sana kama ni Bartholin's cyst kwa kuwa yenyewe usingekaa nayo for 8 years, lazima ingekusumbua na pia hiyo cyst huwa haiko ndani sana huwa kama 0.5 to 1cm inside the vagina from the introitus, na ile huwa inakuwa with time, na huweza kukua na hata kuonekana imevimbe kwa nje kwenye labium majus.

    Umewahi kushika Cervix yako? Nimeshawahi kupata complaint ya mtu akidai ana uvimbe ndani ukeni lakini ilikuwa ni cervix, alipoigusa kwa mara ya kwanza akajua ni uvimbe. Jaribu kujichunguza vizuri some people do confuse the cervix with a mass or a nodule na utajicheka ukigundua hicho unachodhani ni kijipele kikajakuwa ni maumbile yako ya kawaida.

    Sidhani pia kama ni warts kwani zenyewe mara nyingi huwa zinakuwa nje zaidi kwenye perineum kuliko ndani unless ziwe very extensive. Na huwa zinakuwa na feel fulani rough unapokashika sijui zako zikoje. Ni kweli Warts zinasababishwa na virusi aina ya HPV type 6 and 11 in 90% of patients, virusi hivi havisababishi cancer, vinavyosababisha cancer ni virusi vya HPV type 16 and 18 and others ambavyo vinasababisha cervical cancer, kwa hiyo hata kama ni warts usihofu haiwezi kuwa cancer baadaaye.

    Daktari aliyekupa dawa alikwambia shida ni nini? Kama unawasiwasi sana u better see a gynaecologist atakutoa huo wasiwasi
     
  20. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #20
    Feb 13, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Follow this advice!
    This is purely an advice from a health personnel, not from a person surfing from the internet. Fuata ushauri huu, labda kama unataka kuendeleza mada.
     
Loading...