Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kipanya leo!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiganyi, May 31, 2012.

  1. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    SOSI; MjengwaBlog
     
  2. sir.JAPHET

    sir.JAPHET JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: May 18, 2012
    Messages: 700
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    teh teh teh
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    kama kuna kaukweli fulani vile
     
  4. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hili nalo neno...
     
  5. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kipanya leo umechemka. Tanzania siyo soviet union au federal state, kwa hiyo disintegration ya namna hiyo haiwezi kutokea. Nenda uje vingine.
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kwakweli Kipanya kachemka, sasa kura ya maoni mikoa inajitoaje? wakati unakuta Mzaramo amejenga nyumba Moshi na Mchaga amejenga Mbeya.
     
  7. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ndo ukweli hakuna kumung'unya hapo
     
  8. A

    August JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    kwani wapemba hawajengi huku bara na bado wanapiga kelele za kujitenga?
     
  9. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    zanzibar sio nchi ni mkoa ...
     
  10. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hao wanaopiga kelele itakuwa wale wenzangu na mie ambao hawana interest huku bara , hawana nyumba, kibanda, mashua wala biashara.

    Huwezi kumwambia mtu kama Bakhresa habari za kujitenga.
     
  11. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mjadala na uendelee!

    Je ni kweli viongozi wa Chama na Serikali wanaona Muungano ni 'SACRED' na haujadiliki??

    Kuna faida gani zozote zile zinazopatikana kisiasa ndani ya ndoa hii ya Tanganyika na Zanzibar??

    Kwa mujibu wa Prof. Issa Shivji anasema wabunge wengi wa zanzibar walimshambulia zana mzee Jumbe mwaka1984 baada ya kil;e alichoita hali ya hewa kuchafuka nchini, kuna GT yeyote aliyekuwa mtu mzima wakati huo au mwenye kumbukumbu za kibunge anaweza tuwekea hapa ili nasi tujionee historia hiyo??

    Je who is behind 'the Uhamsho' group??

    Kuna conspirancy yeyote katika move ya kuchoma makanisa ama ni dhahiri inafanywa na hawa jamaa wa 'uhamsho'??
     
  12. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Serikali haitumii akili kusema kweli. Mimi hiyo kura ya maoni wangeruhusu ipigwe wazenji wanopigakelele wangeshangaa wanafunikwa na wanaopenda muungano uendelee. Naamini wazenji wenye hofu na kuvunjika kwa hii kitu ni wengi zaidi ya hao mazezeta wanapigia kelele maslahi ya wachache bila kujua.
     
  13. webondo

    webondo JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 1,711
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Duh kipanya naye ana mambo!
     
  14. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hajachemka Kipanya, kinachoongelewa hapa ni Muungano = Tanganyika na Zanzibar. Watakaojitoa ni mikoa yote kila mmoja upande wa hizo pande mbili na sio kujitoa mkoa ukae kivyake. Nadhani wasomaji ndio tunachemka kuelewa kipanya anasema nini. Zanzibar wanataka wabara waende bara na ukristo wao, hawajui kwamba hata bara kuna waislam. Tayari wazanzibari walishawatenga wabara, nenda ukaombe futi 6 x 6 kujenga kibanda chako cha kuuzia nyanya kokote Zanzibar kama utapewa. Ukifanya hivyo ni kama umehaini kule. Lakini kwa bara kumejaa wapemba na waunguja wameoa na kuoleka na kujenga maghorofa hata hawataki tena kwenda visiwani kwao ila kupiga kura tu. Wanayo mashamba usipime huku bara. Mikoa yote maana yake haifurahii muungano ulivyo hivi sasa, maana yake ni kwamba ni Ikulu tu inayoshinikiza kujifanya inaenzi mawazo ya Mwalimu na Karume ingawa nao walishayaponda mawazo hayo tangu akiwa hai mara baada ya kung'atuka

    Kipanya namtetea hapo kwamba anao ujumbe fulani. Tujaribu kutafakari kwa kina kabla ya kumponda na ujumbe wake. Mbeya na Moshi ni Tanzania Bara, labda ungesema Chakechake na Bukoba, maana ni nchi mbili tofauti kwa maoni ya wazanzibari. Watanganyika hawana hasara sana muungano ukivunjika, ukilinganisha na Wazanzibar. Ushabiki mwingi sana visiwani kujitenga umevuka mipaka kwa kumchokoza chatu aliyesinzia kuchoma makanisa ambayo wala hayahubiri kisasi na siasa. Ofcourse huwezi kuishi pasipo siasa, kwani utake usitake tunaathiriwa na siasa, usiposiasa wewe watakusiasa wenzako maana lazima siasa itawale nchi. Nahene lulu, nalilombaga hadololo du muli yaya.
     
  15. Saulloson

    Saulloson Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: May 25, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    hapo umenena!
     
  16. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kigogo hapo umekosea. Kuna utitiri wa mikoa Visiwani. Kama ingekuwa hapa bara tungesema in equivalence kila kata huku bara ni mkoa kule visiwani. Tuseme ukweli bana, serikali inaboronga tu kung'ang'ania muungano wa aina iliyopo, kwa mwenendo huu amani haiji ng'o! Sipati picha wakristo wakiamua kujibu mapigo kiukweli, Zanzibar patakalika kweli? Wanapogombana wenyewe kwa wenyewe wanadhani wanashinda kwa sababu viwango vyao vya kufikiri vinafanana. Sikilizia Chatu aliyechokozwa usingizini aamke, weacha tu, nawaombea amani ya kudumu wakristo, Mungu wao na aendelee kuwazidishia hekima na uvumilivu. Kama ingekuwa msikiti mmoja tu umepelekewa kiti moto ndani yake, (achilia mbali kuchomwa moto) yaani mi sielewi! Waislamu uvumilivu ni dhambi isiyosamehewa kwao, lakini vurugu ni neema ufanyapo kwa "MAKAFIRI" Afadhali kuwa mpagani kulikoni.
     
  17. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mueleweni vizuri kipanya, mkoa utakaofuatia kujitenga ni Pemba sidhani kama alimaanisha kwa upande wa Bara
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Kachemka Kipanaya au character wake? BTW Tanga itakuwa ya kwanza kujitoa maana iliungana na Nyika (pori) kuunda Tanganyika....nyika imetokana na neno la kijerumani nieker maana yake pori
     
  19. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Mahesabu yako hivi:
    -Zanzibar ni mkoa katika muungano
    -Zanzibar ikijitoa kwa njia ya kura ya maoni,
    -Ni sawa na mikoa mingine kuomba kujitoa kwa njia hiyo hiyo
    -Kwa hiyo, hakuna kura ya maoni kwa Zanzibar
    -Ili Mikoa mingine isiige mtindo huo mbaya
     
  20. Kibada

    Kibada Senior Member

    #20
    May 31, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenena KP...
     
Loading...