Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kiongozi Msafi wa Africa na Aseme - Mugabe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jamco_Za, Jun 30, 2008.

  1. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Kulinga na taharifa ya habari ya BBC leo asubuhi, kiongozi wa alijitangazia ushindi katika kura ambayo imekuwa ni aibu kwa africa Robert Mugabe amesema kiongozi yeyote aliye msafi africa na amwambie kuwa hajashinda kihalali ili na yeye amuulize kwake yeye alishinda kihalali au alishinda kwa njia gani.

    Alisema maneno hayo jana baada ya kuapishwa kuwa raisi wa zimbabwe kwa kipindi kingine kwa madai ya ushindi wa kishindo kwenye uchaguzi wa upande mmoja baada ya mpinzani wake Morgan shivangarai kujitoa kwa madai ya serikali na vikundi vya siri vya raisi Mugabe kushambulia watu wanaosuport upinzani.
     
  2. M

    Mabula Member

    #2
    Jun 30, 2008
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 61
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    huyu babu dikteta anaelewa anachokizungumza. miaka 50 baada ya uhuru bara la Afrika bado linasuasua kimaendeleo.tatizo kubwa uongozi mbovu! hapa kunahitajika mjadala na waafrika waache unafiki wa kuzungumza mambo yasiyo na maslahi na nchi. mbona wazee wetu walituonyesha njia? akina mwl Nyerere.Kwame,Sekotoure na wengineo. ubinafsi wa viongozi na ukondoo wa wananchi unaiua Africa.
     
  3. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Babu kawabana...Wanayajua ya KIKWETE NA WENZAO!
    KIKWETE...SASA KAMATA MAFISADI KABLA HATA MUGABE HAJAKUTOA NISHAI!
     
  4. K

    Koba JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    .....soon case yake against Ndebele 1982 itasomwa The Hague na arrest warrant itakuwa issued.
     
  5. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    penye ukweli na pasemeke.tumemsema Mugabe mno no kiweli njia aliyojipatia ushindi siyo ya kihalali lakini ni nani Afrika ameingia fairly?Umwagaji damu mwingi na wizi wa kupindukia.Penye ukweli uongo hujitenga.
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ukweli Utajitenga huko BONGO!
    STARTING WITH DODOMA KESHO!
    MSIKATE MATANGAZO ya hotuba TAFADHALI!
     
  7. K

    Kungurumweupe JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2008
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 317
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mwacheni mzee wa watu afanye kazi zake kwa amani. Bado anaonyesha ujasiri wa kweli, hana unafiki kama akina kikwete vibaraka wakubwa wa us na uk. Tunawataka Bush na Brown wamkome babu yetu kipenzi cha waafirika halisi.

    Tunamuomba mwenyezi Mungu amjalie afya njema babu yetu ili awape fundisho akina kikwete!
     
  8. K

    Kungurumweupe JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2008
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 317
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Watapiga makelele watachoka kwani Mungu yuko upande wa mzee wetu Mugabe.
     
  9. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Maths Yukwapi?
    Maana Naona Formula Ya Afrika Ya Mahesabu Ya Wembe Mkali Na Nasaba Za Kunguru Mweupe Na Jmushi!
     
  10. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2008
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Huyu mzee anajua viongozi wote wa Africa hakuna aliyeingia kwa ridhaa ya wananchi ndo maana anawambia msafi na aseme, ndo maana nimesema kama waliandaa agenda inayohusu zimbabwe hawataiongea kwani wote wanajua hakuna hata mmoja atayeweza kusimama mbele ya mzee na kumweleza kuwa amefanya makosa wakati yeye yakwakwe bado yanalindima.
     
  11. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Yanalindima Na Kuyamaliza Hawataki!
    Wao Wamekalia Zimbabwe...na Sasa Ni Wangwe Na Mbowe.
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2008
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Hilo tushajua na sasa tunasikilizia DODOMA!
    HUKO MKADAI TAIFA LENU!
     
  14. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Na ndo mana wanajizungusha kumbana maana wanajua atawatoa nishai, tena kuanzia na huyo mkuu wao wa umoja wa africa hana tofauti na Mugabe mwnyw kabsaaa..
     
  15. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kweli we ni tomaso mkuu
     
  16. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2008
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 544
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huko nyuma alimwambia Bush kuwa naye asiseme chochote,akamwambia kama anataka kusema kwanza naye aseme kama kweli alimshinda Gore kihalali.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mnajua vyombo vya magharibi vikishupalia kitu basii unaonekana hufai kabisa.
    Mbona Mseven dikteta hawamsemi?Na kila mtu analijua hilo kwa vile anakula wamagharibi basi shwali.
    Kwa vile Mugabe amekataa kuwanyenyekea wazungu leo hii anaonekana hafai.
    Mwenye akili timamu na anayejua maana ya Ukoloni atajua ni nini Mugabe anapigania na anaelewa vizuri vile mataifa ya hulo Ulaya kwa nini yanamshambulia Mugabe.
    Mimi sishangai kwani walisha sema kuwa SADDAM anamiliki nuclear kwenda kule hola lakini kuna kitu walicho kuwa wanakitafuta ndo wanacho neemeka nacho sasa hivi.
    Mugabe kwa kweli si mnafiki kama viongozi wetu wa hapa BONGO na kungineko Afrika.
     
  18. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,605
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    florida......!
     
  19. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huyu Mzee kaisha wapiga bao la kisigino. Nafikiri mwenyekiti wa AU akiinua mdomo tu Mugabe atakuja na hoja ya Zanzibar, halafu tuone majibu yatakuwa vipi!

    Kama ni kupeleka jeshi kwa wanaoingia kwa nguvu naona ni wengi tu.
     
  20. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mugabe tatizo sio kuingia madarakani kihalali, tatizo ni wewe hauko tayari kutoa tax holiday kwa 'wawekezaji', tatizo lako hauko tayari kuingia mikataba ya Buzwagi, tatizo lako hauko tayari kutengenezewa marafiki wa dizaini ya Sinclair, tatizo lako hauko tayari kuruhsu mapesa ya EPA kuwekezwa kwenye mabenki ya 'wafadhili', tatizo lako hauko tayari kumwakikishia mkoloni access ya ulaji kama madikteta wenzio wanavyofanya. Rudi nyuma anza kugawa ardhi, machimbo ya madini na mashirika kwa 'wawekezaji' harafu usikie kama kutakuwa na kelele za human rights au democracy.
     
Loading...