Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kinondoni Need MP like Mpoki Mwambuluku

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mtanganyika, Jul 28, 2010.

  1. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Nikitambo sana tangu kuandika hapa kwenye JF, the reason behind is the forum became sold out.However, leo nimeamua kuandika kwa nini Kinondoni wamchague Mpoki Mwambulukutu.

    Kwanza compare na wagombea wengine nadhani ana CV ambayo imesimama. B.A Economics, MBA then M.Phil in Economical development. He is outsiders, means hana link na any so called mtandao. Ana 360 exposure means ameishi in the west for sometime kabla hajarudi nyumbani.

    His views toward Tanzania economic development are based on facts and not fiction like many Tanzania politician. He is humble man and hard worker.

    Tanzania need people who understand development, because we're still developing and Mpoki knows development inside out.

    Last, he is a common Joe...... He is a national treasure.
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ..and Mtanganyika and Mpoki are identical twins, right?
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu Mtanganyika being an average Joe is not a reason. Anybody who is an MP will no longer be an average Joe. Even most of the leaders we have now started out as "Average Joes".
     
  4. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    CV ni jambo moja, na kudeliver ni la pili. Lakini kwa ufupi ni design ya watu ambao ni promising, ambao tungependa wawe wabunge. The problem is inaweza kuja kuwa design ya wengine waliotoka Marekani. Tulikuwa na matumaini makubwa lakini wakabadilika kuja kuwa wezi wakubwa na wababaishaji, kazi yao ikawa ni kujidai na kutembea ovyo na wanawake. He is promising yes, lakini we have to wait and hear more from him or evn know more from him before endorsing him. Lakini for sure he is much much better than the current one.
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kwa chama gani tafadhali?
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    It seems you guys have learnt nothing about tulivyoambiwa kuhusu Masha those dayz na nini kiliendelea na kinachoendelea!!!!!!!!!!
     
  7. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu nakubaliana na wewe. We expected a lot from Masha, look at him now. More disappoint than old school team. Nina wasiwasi mkubwa na hawa tunaowaita vijana, wengi wanapenda sifa, wanawake na anasa hakuna la maana wanalofanya. Si wote lakini wale tuliowategemea wameonesha hivyo, i wonder kama itakuwa tofauti na wengine.
     
  8. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania ni shamba la bibi,rejea sentence anazoongea Mh Magufulu,umekaa nje kwa miaka mingi umeona watu wanavyojichotea mijihela bongo ukaona bora na mimi nikifia bongo.Bongo tambarare lakini umekuja na mijihela?maana hapa bila pesa hupati uongozi popote labda chadema.Sijajua unataka kugombea chama gani,chama cha mapesa au chama cha walalahoi wadanganyika sorry watanganyika.
    Ni maoni yangu tuu.
    I salute by joining the team of daily crying and NO ACTION AND FUTURE PERSPECTIVE
    tHANKS ONCE AGAIN
     
  9. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Okay tumekusikia Mkuu,

    Ushauri wa bure, mwambie wakati anaomba kura asisahau kupiga magoti kwa unyenyekevu...bila hivyo hapati kitu.
     
  10. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2010
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuna problem ya kasumba katika nchi yetu. Tunadhani kuwa, mtu akisoma nje ya nchi anaweza kuwa na manufaa zaidi kwetu kama kiongozi. Ni upotofu kudhani kuwa waliosoma nje ya nchi wamefundishwa jinsi ya kuongoza nchi zao wakiwa huko.

    In fact, watu wengi walio nje ya nchi wanadhani kuwa, wana ufahamu zaidi ya walio ndani ya nchi (wajuaji zaidi) na hivyo wao ndio wanaostahili zaidi kuwa viongozi.

    Kuna kasumba nyingine pia kuwa, kama mzazi au mlezi alikuwa kiongozi, basi ni lazima na rahisi kwa mwanae pia kuwa kiongozi mzuri. Nadhani mambo kama haya na mengine ndio yanayorudisha nyuma maendeleo ya nchi yetu.

    Mwache Mpoki apambane na wengine, athibitishe umahiri wake kiuongozi na aonyeshe uwezo wake wa kutambua na kutatua matatizo ya jamii anayotaka kuiwakilisha. Si vyema kuanza kufanya pre-qualifications za wagombea. Kwani nani amekuambia kuwa wagombea wengine hawana sifa za uongozi kuliko yeye?
     
  11. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chama gani wakuu please!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. J

    JUANITA Member

    #12
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtanganyika, you better change your name to MDANGANYIKA! It seems your stay in USA has not kept you up to speed. Who's he (Mpoki)?. Stay well, research more...........
     
  13. d

    dady2007 Member

    #13
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    u could be wise if u could appreciate that ur opinion is just urs and not fatal, jf was not sold but ur ignorance confused u to make u expect to see u in others, open ur eyes and be a wise man not a stupid kind of a thing!

    Second, about ur mpoki kind of a thing, i advice u to refer to the qualification of a good leader coz what u mentioned seem to be far from the real ones, i won't go far coz i will be looked as u but u may go back to school for the sake of urself.
     
  14. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Mkuu Recta,

    Watanzania tuna UBUMBAVU mkubwa (tena san) wa kudhani MTU fulani Diwani/ Mbunge/ Rais ATATULETEA maendeleo!!!
     
  15. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2010
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakuna maendeleo ambayo yanaletwa na mtu mmoja kwa jamii ya watu wengi.

    Kiongozi anachoweza ni kuonyesha njia na kusaidia kuondoa urasimu pale ambapo anaweza kupenyeza influence yake. Hata ukichagua kiongozi msomi, mwenye kila aina ya exposure na uelewa, kama hana influence hawezi kusababisha mabadiliko wala kutatua matatizo yoyote yanayokabili watu wake.

    Barabara, maji, umeme, shule, hospitali n.k hujengwa na kusimamiwa na serikali na wala sio Mbunge wala Diwani yeyote. Hata Rais anaaweza kusababisha maendeleo kwenye sehemu anazotaka kwa kutumia cheo chaek na sio uwezo wake binafsi.

    Ni vyema watu wajue kuwa, kama mwakilishi wao hana ushawishi (influence) atabaki kuwa mwakilishi Bungeni (Mbunge) au kwenye Council (Mbunge na Diwani) na muda utapita bila mabadiliko yoyote.
     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mtanganyika give us a break..............................dude!

    Which development are we referring here; the one which made him go to the WEST and now he is back? That kind of development huh !:becky:
     
  17. I

    Isae Member

    #17
    Jul 28, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    AS mentioned, Hata mimi nadhani Mpoki Deserve. Alisoma Ilboru Seconadry in 90's na wakati huo kulikiuwa na watoto wengi walirudi kusoma nchini toka nje ya nchi, hakuwa na classes kama wengine, was friendly na mtu wa watu
     
  18. bona

    bona JF-Expert Member

    #18
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    mbona swali halijibiwi angombea kupitia chama gani, usomi sio ishu kwani ni wengi nowdays ni wasomi lakini ndio wamekua wapuuuzi kabisa, ajitambulishe zaidi tumjue! alikuja masha na chamber yake ya law tukadhan angekua makini lakini angali ndio kwanza madem, starehe nk
     
  19. I

    Isae Member

    #19
    Jul 28, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Nimesoma kwenye news kajitokeza kwenye kura za maoni kwa tiketi ya CCM( Mwananchi 21 July,2010) na mengine
     
  20. I

    Isae Member

    #20
    Jul 28, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    [​IMG]
    MPOKI MWambulukutu akionyesha vyetivyake
     
Loading...