Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kinondoni: ....Eti mtu mmoja ana viwanja 99... vya nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dark City, Jul 15, 2010.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    Jul 15, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Nimesikia kwenye taarifa za habari za TBC1 na dondoo za magazeti kuwa kati ya madudu ya ajabu ajabu yaliyokutwa kinondoni ni mtu mmoja anayemiliki viwanja 99! Kama ni kweli basi Watanzania tumezidi ulafi.

    Ila nadhani kuna mengi zaidi. Hapa tu jiwe limesogezwa pembeni, je likigeuzwa kabisa tutakuta nini? Ndo maana naamini kuwa Tanzania inaweza tu kwenda mbele ikiwa tu kila kitu kitasambaratishwa (overhauling the system).
     
  2. deny_all

    deny_all JF-Expert Member

    #2
    Jul 15, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Plus introducing accountability, responsibility and strengthening institutions......as well as sisi wananchi kuwabana viongozi wetu kwa madudu wanayoyafanya, sio kubaki tu tunanung'unika pembeni wakati nchi ni yetu.
     
  3. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #3
    Jul 15, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Serikali ilikuwa wapi? It is a shame.!
     
  4. lukenza

    lukenza Senior Member

    #4
    Jul 15, 2010
    Joined: Apr 11, 2010
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wananchi tunalalamika pembeni pembeni kama hapa JF tukitegemea kuwa
    mabadiliko yatakuja kwa njia hiyo
     
  5. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Serikali ipi? Wewe unadhani serikali isingekuwa sehemu ya huu uozo hayo yangetokea? Ndo maana walio wengi tuna mashaka na hii nguvu ya soda ya Lukuvi. Nadhani kinachoendelea ni utabiri wa watu wengi kuwa ukiweka kila takataka ndani ya kapu moja zitaanza kuunguzana kwani incompatibility itakuwa kubwa sana! Maisha bora yanawezekana wakishamalizana!
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 831
    Trophy Points: 280
    Tumeamua kufuata 'ujamaa wa kibepari'! Katika 'ujamaa' wa namna hii hili halipaswi kuwa la ajabu.
     
  7. M

    Mndamba Member

    #7
    Jul 15, 2010
    Joined: Jun 22, 2007
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kinondoni: ....Eti mtu mmoja ana viwanja 99... vya nini?
    Mkuu mbona unauliza majibu. Baadae mtu huyu ataanza kuviuza kwa wa-TZ wengine kwa bei ya juu. Kuna msemo mmoja unasema kwamba mtu anakula anapofanyia kazi. Hii yote ni dalili za Ubinafsi.
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    Jul 15, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Sasa hapo tatizo liko wapi? Kwani kuna sheria inakataza kuwa na viwanja vingi? Labda jamaa ana dreams za kuwa Donald Trump wa Bongo tuache wivu!!
     
  9. Mnene 1

    Mnene 1 Senior Member

    #9
    Jul 15, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio tu kua jamaa ana viwanja vingi (94) Dar nzima, ila ktk plot iliyopimwa yenye viwanja 130, hivyo 94 kamilikishwa yeye.
     
  10. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Wewe naona hata hujui unachoandika. Hapa wivu uko wapi? Hebu some na hii hapa chini halafu utwambie kama hili ni jambo la kawaida!

     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jul 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mh... Interesting.... Bado wengine...
     
  13. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #13
    Jul 15, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,306
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Hebu iwekwe sawa hii. Si kuna viwanja Dar viliuzwa kwa tenda? kulikuwa na limit ya mtu kununua? Kama ni hivyo ,mm sioni shida hapa maana kila mmoja alikuwa na uwezo wa kununua as much as he/she could hata vyote kama hawakutokeza wanununzi prudent.
     
  14. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #14
    Jul 15, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Sina hakika kama hilo limewekwa wazi kwamba kulikuwa na tenda ya wazi na huyo jamaa akashinda kihalali. Vinginevyo hii isingekuwa habari. Hata hivyo itakuwa vizuri kufahamu kama huyo mtu aliwasilisha mipango yake ya kuviendeleza hivyo viwanja vyote na pia kama alishafanya kitu tangu avinunue. Lakini sijui kama kwa Bongo open tender huwa ipo, vinginevyo Ubungo terminal ingeweza kuwa mikononi mwa mtu mwingine na siyo lazima ipewe familia ya mtu aliye karibu na ikulu!
     
  15. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #15
    Jul 15, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,792
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wangetutajia na jina..ushahidi si wanao au nae ni mnene mwenzao??
     
  16. emedichi

    emedichi Member

    #16
    Jul 15, 2010
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yeye ndo serikali
     
  17. M

    MJM JF-Expert Member

    #17
    Jul 15, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 461
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Hapa kuna kitu hakiko wazi, Viwanja 130 katika eneo moja, eneo la wazi au la mtu lililopimwa. Ninachojua mimi kwa mijibu wa sheria mpya ya Unit Titles mtu anaweza kuwa na hati ya eneo fulani akafanya sub division ya units (viwanja) nyingi kadri inavyowezekanavyo na akapewa hati za hizo units. Hivyo kama alikuwa analimiliki eneo hilo kihalali anaweza kuwa na viwanja vyote hivyo. Lakini kwa kujaza form moja moja ya kuomba viwanja haiwezekani nadhani wana JF mtakuwa mashahidi ya mbinde ya kupata kiwanja sehemu mpya zinazopimwa.
     
  18. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #18
    Jul 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Sasa hili ndotatizo!!
     
  19. bht

    bht JF-Expert Member

    #19
    Jul 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kwani kavunja sheria jameni?? mwacheni mwenzenu usikute anataka kujitangazia dola je???
     
  20. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #20
    Jul 15, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,155
    Likes Received: 4,677
    Trophy Points: 280
    Dah! Nilikuwa sijaona tatizo la mtu kumiliki viwanja vingi mpaka nilipoisoma hii posti! Dah!
     
Loading...