Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kingunge Retires!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 11, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Finally, one of the longest serving politicians in the country Mr. Kingunge Ngombale Mwiru has retired from active politics. Mr. Kingunge has decided to retire on the eve of the announcement of the new cabinet by President Jakaya Kikwete following the dissolution of the previous cabinet due to Richmond scandal!

    Yawezekana, ameona "alama za nyakati"!

    so kuna nafasi moja mpya ya Ubunge wa kuteuliwa...
     
  2. M

    Mpanda Merikebu Senior Member

    #2
    Feb 11, 2008
    Joined: Dec 27, 2007
    Messages: 170
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Halellujah!!! Rabuka Mtukuka amesikia kilio chetu.
     
  3. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    asalaaaleeeee..... Unajua Molla anasikia kilio cha watu wake. Sasa naona WASHIMIWA wameanza kuona mambo yameanza kuwa hadharani na wale tuliokuwa "WADANGANYIKA" tumekuwa "WATANZANIA".

    Walituona vipofu wakawa wanapenya na kujitahidi kutokutushika mkono, kumbe duh sisi tulikuwa tunausoma mchezo..... Haya kina Mramba, Mwapachu na all over 65 muanze kujisogeza pembezoni muache vijana wa leo na wale wa jana waingie kwenye hatamu.... Nyinyi vijana wa majuzi haya mtambae kona mkalie pensheni kule pembeni mtuachie Tanzania yetu!!!

    Eee Molla endelea kuwapa hao watu moyo wa kujua mema kutoka na mabaya na uwaongoze ili waweze kuomba kujiuzulu mapema manake Ari Mpya, Nguvu Mpya, Kasi Mpya na sasa tunaweka DAMU MPYA!!! JK kanyaga twende mzee!!
     
  4. W

    WembeMkali JF-Expert Member

    #4
    Feb 11, 2008
    Joined: Jun 16, 2007
    Messages: 282
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee wa kamati ya ufundi kaamua kustaafu!.Kweli mungu naona umeamua kusikiliza vilio vya watanzania.
    Asante Mungu kwa yote tunaamini kuwa upo upande wetu na tutashinda katika harakati hizi za ukombozi dhidi ya mafisadi na wag'ag'anizi wa madaraka.

    -Wembe.
     
  5. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2008
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Huku sio kustaafu kaona aachie ngazi kabla hajapigwa chini. Wamemshauri wenzake asije akaaibika. lakini ni vizuri pia hawa wazee wakikubaliana na hali halisi wakachapa mwendo.

    mungu awafungue mioyo na roho zao walw watakaoteuliwa wakumbuke makosa ya wenzao na kujifunza. God bless this lovely country and all it people.
     
  6. m

    mwana siasa Senior Member

    #6
    Feb 11, 2008
    Joined: Aug 28, 2007
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamani wakubwa kuna mtu anajua chochote kinachoendelea dodoma sasa hivi?.mana nilipata habari kuwa baraza ni saa 4 kamili.naomba mliopo huko tusaidiane tujue nini kinaendelea
     
  7. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #7
    Feb 11, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Good news...its about time.
     
  8. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Huyu mzee anaweza kuwa ameingia kwenye Guiness book, the oldest comrade to be in the cabinet. Lakini ni vizuri kwa kuwa ameona amefanya uozo, hii inaonesha kuwa bado ana akili!
     
  9. Tulamanya

    Tulamanya Senior Member

    #9
    Feb 11, 2008
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mzee kasoma alama za nyakati.....! Mhimu liwe fundisho na kwa wengine??

    festog
     
  10. B

    Bobby JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nenda Kingunge nenda mzee umeshachoka na umekula sana hakuna haja ya kufia kitini WHY?

    Lakini wakati unaenda tafadhali sahau vitu vyote lakini hivi viwili chonde chonde tunaomba usivisahau:

    1.TPS-Tanzania Parking System_Mwanao Kinje ndio anamiliki hii kitu. Niliwahi kuuliza nikaambiwa hii ni biashara kama biashara nyingine eti analipa kdo serikalini-What a nonesense kwani jiji hawajui hata kiwango gani kinakusanywa on average kwa siku. So Kinje kazi yake ni kureport anachotaka then alipe kodi yake. Huu upuuzi mpaka lini? kukusanya pesa nayo ni biashara? Si afadhali angekuwa wakala?

    2.Ubungo terminal ni mkeo pia ndiye anayekusanya mapato. I'm told kwa hesabu ya mwaka juzi siku yenye mapato madogo ilikuwa inakusanywa mil 5. Please please turudishie terminal yetu mapema otherwise msijemkatulaumu bure.
     
  11. L

    Lizy JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2008
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 256
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Yeah, finally.

    Though........., As long as alikuwa Just Waziri asiye na Wizara Maalum (correct me if I'm wrong), na tamkao la Waziri Mkuu mpya kwamba watadownsize Wizara/Mawaziri, I am afraid hii ni moja kati ya Wizara zitazotemwa. We'll see.

    ____________________
     
  12. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Afadhali sana ameondoka, alikuwa mzigo kwa taifa. Alikuwa haongezi value yoyote kwenye serikali maana mawazo yake yamepitwa na wakati na bahati mbaya Kingunge hakusoma alama za nyakati na kubadilika na muda.

    Akale pension yake kama akina Kawawa. Vijana wapya waje na mawazo mapya kukabiliana na matatizo mapya ya taifa letu.
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    unajua kuna wengine wanakuwemo kwa sababu fulani kama mzee Malecela ambaye wananchi wame wamerudia kumpa nafasi Bungeni kama ilivyo kwa Mzindakaya na wengine, ila la huyu mzee sikuelewa kabisa. Naamini aligundua amepitwa na wakati baada ya kutoa maoni ya kinazi kwenye suala la Buzwagi!
     
  14. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #14
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,596
    Likes Received: 807
    Trophy Points: 280
    Wembe,
    Huyu Mzee alishakataliwa tangu mwaka jana na wanasisiemu wenzake kwa kunyimwa kura za kuingia katika kamati kuu ya sisiemu, kiasi kwamba kila mtu alishangaa. Hapa ndio ujue kwamba alikuwa tayari ashachokwa, kwa hiyo it was a ticking time against him! Sasa basi, kwa mantiki hiyo nadhani alikaa akifikiri ni aibu gani angepata iwapo mheshimiwa Kikwete angemtupa kapuni katika baraza jipya (hii ilikuwa lazima), ambalo kwa namna yoyote hawezi kuhimili mikiki yake. Kama unakumbuka vyema alipwaya na kuaibika sana wakati wa sakata la BOT pale ambapo Wadanganyika walimzodoa baada ya yeye kuwatetea mafisadi. Nadhani ndio sababu iliyomfanya astaafu.


    Huyu alikuwa anashughulikia mambo ya uhusiano wa vyama vya siasa. Of course alikuwa mzigo tu. Hiyo wizara nadhani itakuwa dissolved.
     
  15. A

    Atanaye Senior Member

    #15
    Feb 11, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Technology imempitia mbali, hawezi kujibu mashambulizi ya nguvu kama ya humu JF...Mie nashauri JK amuweke Mwanakijiji kwenye hiyo nafasi.;)

    Amewajibika tu.
     
  16. Kapinga

    Kapinga JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2008
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 728
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I second that..hawa ndo wazee ambao hata kuwasha computer tabu..wangejua yaliyo online wanaweza kupata pressure...
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Feb 11, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Nyinyi watu hamnipendi ndio maana JK anapata shida kuunda baraza lake. Kila akimaliza list anaangalia JF wanasemaje, anakuta mmeshatibua, ana scratch majina na kuanza upya. Ningekuwa mimi namshauri aende "kivyake vyake" tukutane baada ya kutangaza hivyo awaaambie wazime internet pale..ama sivyo hawatamaliza kuunda hilo baraza.
     
  18. A

    Atanaye Senior Member

    #18
    Feb 11, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Unajua kuna ya ukweli na ukweli kidogo, Nilishasoma mambo DR WHO aliyoyasema. Kama ni ukweli kidogo basi sioni tabu kwa nini usimsaidie JK na machinery ambayo Kingunge ameshindwa kukiendeleza. LOL
     
  19. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mimi bado nangoja Malecela atangaze kuachia jimbo lile maana yeye kafanya kama mali yake . Kingunge hulala Bungeni sawa na Malecela na wako wengi ambao nadhani is about hata Ubunge kuachia watu waendeleze Nchi yao .
     
  20. green29

    green29 JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2008
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mzee Mkjj, vipi Msolla na Mramba wao hawajasema chcohote kama wanakubali yaishe au wanasubiri radi ya umma!?
     
Loading...