Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kingunge awashiwa moto

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mkatofa, Oct 18, 2011.

  1. mkatofa

    mkatofa Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbunge wa jimbo la Kahama James Lembeli amesema anamshangaa kada wa muda mrefu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Kingunge Ngombale Mwiru kuibuka sasa na kupingana na mwenendo wa baadhi ya viongozi wa chama hicho tawala kwamba hauendani na maadili tuliyoachiwa na Baba wa Taifa.Akizungumza na gazeti hili mjini Dar es salaam jana Lembeli alisema ni hivi karibuni tu kwenye bunge la mwaka jana Kingunge akiwa ni mbunge alikuwa akiwabeza na kuwashambulia wabunge waliokuwa mstari wa mbele kuwapinga mafisadi.Alisema Kingunge alionyesha dalili za wazi kwamba yupo pamoja na watuhumiwa wa ufisadi hivyo inashangaza sana kwa mzee huyo kutoa kauli kama alizotoa juzi kwenye kongamano la kumbukumbu ya mwalimu Nyerere lililofanyika chuo kikuu cha Dar es salaam.

    "Sina uhakika kama ndoa ya Mafisadi na Kingunge imevunjika,au ni danganya toto na pengine mzee aliogopa kuzomewa pale chuo kikuu lakini naamini mzee huyo hana dhamira ya kweli ya kufuata na kuenzi maadili ya mwalimu Nyerere ikiwemo mapambano ya rushwa"Alisema Lembeli.Lembeli wazee kama kina Kingunge wanatakiwa kutubu dhambi za kumsaliti mwalimu kwa kushirikiana na baadhi ya watu ambao wameingia ndani ya CCM ambao sio waadilifu.Kingunge, ambaye amewahi kuwa waziri katika awamu zote za serikali tangu enzi za Baba wa Taifa, Mwalimu Julius Nyerere, alikuwa msemaji mkuu katika kongamano la Kigoda cha Taaluma cha Mwalimu Nyerere, lililofanyika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM ) Jumamosi iliyopita, alisema vitendo vya viongozi wa serikali vikiwemo vya kumiliki ardhi kubwa, vimewafanya Watanzania wengi hasa wakulima wadogo kuishi maisha yaliyojaa dhiki.Katika kongamano hilo lililofanyika kama sehemu ya kumbukumbu ya miaka 12 ya kifo cha Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere,

    Mzee Kingunge alisema viongozi wengi serikalini wamepuuza maadili ya uongozi yaliyotiliwa mkazo na Mwalimu Nyerere, na hivyo kuua mipango mizuri ya muasisi ya utawala wa awamu ya kwanza ya kuinua hali ya wakulima wadogo wadogo hapa nchini.Ngombale Mwiru alishangaa kuona serikali badala ya kuinua wakulima wa Tanzania kwa kuwasaidia kuendesha kilimo cha kisasa na chenye tija, inaruhusu wawekezaji kutoka nje ya nchi ambao wanachochuma kinaenda kunufaisha mataifa ya nje.Aliongeza kuwa hakuna sababu ya kuleta wawekezaji katika sekta ya kilimo na kuwaacha maelfu ya vijana wanaohitimu elimu ya vyuo vikuu wakihangaika kutafuta kazi."Kuleta wawekezaji wa nje ni sawa na kwenda kuteka maji mbali wakati unayo karibu yako," alisema Mzee Kingunge ambaye ni kiongozi pekee anayeshikilia rekodi ya kuandika ilani ya uchaguzi ya CCM katika chaguzi kuu tatu zilizopita.Kingunge alisema ili kuondokana na hali hiyo, lazima kuwe na viongozi wa namna mpya, wenye uchungu na wananchi, sio wale wanaofaidika kupitia umaskini wa wananchi.

    "Tunataka mapinduzi, mageuzi ya ndani, kujisafisha ili turudi kwenye misingi. Tunataka viongozi wa namna mpya, mko kwenye chama kutetea misingi ya chama. tunataka chombo cha kuongoza, si suala la maneno ila msimamo wa dhati na vitendo vyake," alisema.Alisema CCM inahitaji mageuzi ya dhati ndani ya chama ili kuenzi kwa dhati nia ya waasisi wa CCM.
     
  2. mkatofa

    mkatofa Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli magamba ukifanya mchezo yanatoka na damu
     
  3. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    An octogenarian senile.......what do you expect?.......alivuna sna pale Ubungo mpaka Pinda akamtoa mkuku...ndiye huyu leo?
     
  4. K

    Ksam New Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jaman watanzania nan katuroga sasa kibaya alichoongea kingunge nin...anachoongea c ni msaada kwa taifa letu...ndo yaleyale Lowasa anashaur taifa kwa mazur mnamjbu kwa tuhuma zake embu 2jaribu kuacha unafka then 2angalia tunaweza vp kuondoka katka hal ya umasikini! Kelele za fisadi fisadi tumechoka tuangalie tufanye nn?
     
  5. l

    luckman JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    HUYO LEMBELI NA UNAFIKI WAKE ANACHOSEKA NI NINI??MBONA WANATUCHANGANYA??ALITAKA AFANYE NINI??MZEE KALA CHUMVI ASHAPIMA UPEPO AMEGUNDUA NI NINI CHA KUFANYA NA KUSEMA EHHEeeeeee!!!!!!!!!!!
     
  6. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    haya bwana watanzania tukimchukia mtu hata constructive idea zake tunatupa kapuni.Tubadilike!
     
  7. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Magamba kwa magamba kazini.
     
  8. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,572
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Yaani sasa hivi hali ni tete kwa magamba, yanaoneana wivu hata kwenye kupinga Ufisadi. Akiibuka mwingine anapinga ufisadi yanakuja juu, unaona haka kazee nako kalitaka kasifiwe peke yake kwamba ndo kanapambana na ufisadi hapo ungeona hadi magego (kama bado kanayo).

    Awamu hii mpaka yatoane roho pumbaf... zao
     
  9. M

    Makupa JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Lembeli yuko sahihi kabisa Mzee Kingunge hajulikani msimamo kama ni mpinga mafisadi ama yuko na MAFISADI, na kwa kawaida binadamu hutakiwi kuwa vuguvugu
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ujue mtu ukifanya mazuri 100 ukijafanya baya moja linafunika mazuri yote na itachuktwa muda kurudisha hadhi yako kwahiyo sitoshangaa kwa hili ulilosema la kingunge na lowasa
     
  11. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siku zote alikuwa wapi? anazeeka vibaya huyo
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Babu ni mnafiki angeongea hivyo wakati akiwa mbunge na waziri analiongea hilo leo ili tumwone yuko safi? Ajue ccm hakuna aliye msafi hata mmoja
     
  13. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mwl.JK Alipata kunena kuwa ukianza kuila nyama mtu.......................malizia mwenyewe.Yanayotokea leo pale kwenye jembe na nyundo ni kama lile onyo la Mwl.JK kuwa ukianza dhambi ya ubaguzi..............malizieni wanajamvi.
     
Loading...