Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kingunge awafyatukia wanaotamka ufisadi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ng`wanakidiku, Apr 5, 2012.

  1. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mwandishi wetu, Pwani

    MWANASIASA mkongwe nchini Kingunge Ngombale - Mwiru ameibuka na kuwataka wenye ushahidi na watu wanaodaiwa kuwa mafisadi wautoe hadharani

    "Tuache kupakaziana maneno mabaya kama ufisadi kwani neno hilo lina maana mbaya kuliko inavyodhaniwa na iwapo kuna mtu ana ushaidi na matendo ya ufisadi ya mtu ni bora ayatoe hadharani na kutoa ushahidi kulio kuendelea kuchafuana kwa kuitana kila kukicha mafisadi" alisema Kingunge.

    Mwanasiasa huyo mkongwe hapa nchini alisema hayo wakati akizungumza katika mkutano maalumu ulioandaliwa na CCM Wilaya ya Bagamoyo ambao pamoja na mambo mengine ulilenga kuimarishaji chama hicho wilayani humo.

    Kingunge alisema hivi sasa imekuwa ni tabia kwa baadhi ya viongozi wakiwamo wa dini na wanasiasa kutumia majukwa yao kuwavunjia heshima viongozi waliopo madarakani kwa kuwaita mafisadi huku wakiwa hawajui hata maana halisi ya neno hilo.

    Alisema viongozi hao wanadhani kuwapo kwa mfumo wa vyama vingi na uhuru wa kutoa maoni hapa nchini ni kuruhusu watu kutokuwa na adabu kwa wenzao dhana ambayo alisema si sahihi na hivyo alishauri iachwe mara moja.

    "Hili ni jambo lisilowezekana hata kidogo kiongozi anachaguliwa na wananchi halafu wanatokea baadhi ya watu wanamvunjia adabu kiongozi huyo, mimi nadhani huko ni kuwatukana wananchi na hakukubaliki katika mahala popote", alisema Kingunge na kuongeza:

    Akizungumzia suala la udini lililoshika kasi hivi karibuni, Kingunge alisema Watanzania wanapaswa kusimamia maadili yao waliyozoea tangu enzi za mababu kwani wapo baadhi ya wanasiasa na viongozi wa dini ambao wamefilisika kimawazo na hivyo wamekuwa wakitumia udini kutaka kuwagawanya wananchi.


    Source: http://www.mwananchi.co.tz/habari/49-uchaguzi-mkuu/21744-kingunge-awafyatukia-wanatamka-ufisadi

    Fikra zangu:
    Nadhani huyu mzee yupo ICU kiakili na mawazo. Na hii ndiyo inayopeleka CCM shimoni. Watu wanaushahidi wa wizi na uporaji wa rasilimali za serikali, wakienda mahakamani mahaka ni ya CCM, sasa kilichobaki ni hukumu ya wananchi. Wewe wasubiri 2015 moto utawaka!
     
  2. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mzee wale walichukua pesa za machinjio waitwe jina gani?
     
  3. S

    STIDE JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kwenye suala la udini yuko sahihi ila anatakiwa kukemea hilo kwenye chama chake maana ndicho kimeasisi UDINI Tz!
    Hata yeye pia ni FISADI!!
     
  4. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vipi amesahau ubungo terminal
     
  5. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mwanaye pia ni fisadi! Anafisadi hata mabinti wenzetu huku mtaani!!
     
  6. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Anazeeka vibaya! Kauli mara nyingi zinakuwaga karibu ya mwisho wa mwezi, anapoletewa posho!!
     
  7. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umenihappisha!! Kwamba na yeye ni FISADI!! Sijui CCM wafanyeje kujisafisha maana wote ni wachafu na kila anayekuja kuropoka anaropoka kama katoka kwenye mtungi, yaani anajifanaya hajui yale yanayoendelea hapa duniani. Na hakika waTz kama hatutakaa sawa kupigania haki, basi hata Mungu wa mbinguni atatulaani! 2015 ni jibu na kampeni zinatakiwa zianze mapema kabisa ili kujenga chama pinzani kitakachokuwa tayari kuchukua nchi, na pia kwa sasa panatakiwa pawe na kampeni za kukemea ufisadi ili 2015 isije kuwa nchi imebaki mifupa tu iwe kama Hispania, jamaa alishinda kwa kura nyingi lakini karithi serikali mifupa wananchi tena hawamtaki au kama vile Ugiriki jamaa aliondolewa kwenye nafasi yake ya Uwaziri mkuu wakaweka mwingine wakidhani ni suruhisho kumbe wapi leo kuna mzee wa miaka 70 kajipiga lisasi mbele ya jengo la bunge la Ugiriki maana hana kitu na alikuwa anaelekea kuanza kuokota chakula jalalani.
     
  8. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Ivi kingunge na vingunge Wapo nchi hii? Anauza maji ya kisima k'nyama sikuhizi icho kibabu.
     
  9. N

    Negongo Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 15
    Jamani huyu mzee vipi?hana wanashauri?mwambieni apumzike mambo ya siasa.ameisha poteza mvuto kwa kiasi kikubwa sana.
     
  10. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Basi usikute maisha ni magumu ndiyo maana anaanza kuropoka ili wamjali mafisadi.
     
  11. K

    Keil JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    LOL ... Mizizi. Kibabu anasema kama kuna ushahidi mpelekeeni. Inabidi watu wafanye kazi ya kumfumania kijana wake!
     
  12. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Hana dini halafu anajifanya kuwapinga viongozi wa dini wanaokemea maovu ikiwrmo ufisadi
     
  13. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Anatapata mzee wa watu, itakuwa ni hasira za kuchomolewa cc.... Naona ile 'mbinu' ya cdm ya kuishitaki serikali ya ccm kwa wananchi kwa kutowachukulia hatu mafisadi inazaa matunda.
    Pia inampasa akamwambie maneno haya nape!
     
  14. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Mzee Kingunge amekuwa mzigo na anakichafua chama na kutuchefua wanachama.
    Suala la ufisadi linapita uwezo wake wa kufikiri,kuuchambua na hata kuuchukulia hatua.
    He is a spent force,akae kimya na kula pensheni yake tu.
     
  15. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Awasiliane na Kainerugaba
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    nadhani haka kababu kalishirikiana na mk*wapa kumdedisha father of the nation. Just curious
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kingunge Ngombalemwiru,we msafi eenh!
     
  18. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hivi hajaacha mrithi kutoka kwenye familia yake bungeni?
     
  19. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Kesha choka mno, naona hata uwezo wa kufikiri umekwisha na hajui anayosema!!!
     
  20. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,799
    Likes Received: 939
    Trophy Points: 280
    Wakati nikiendelea kusoma nilitaka kuandika kama wewe, asante sana, aende kwa Faresh DPP ndiko kuna mafaili , na kwa kuwa mahakama ni ya CCM itawaosha tu na maji taka, hata hivyo Yeye ni FISADI MZEE kwani Ubungo Terminal , na Packing System za Mjini anatuumiza sana. Tena ukiangalia mali anazomiliki mwanae Kinje zinatisha wakati afanyi kazi wala bishara halali, huyu mzee ndio anamumwagia mipesa ya rushwa, yeye anaFISADi mabinti tu.
     
Loading...