Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KINGONI kitamu jamani

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by VUTA-NKUVUTE, Aug 30, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Ne mbwitu! Niamba he,nifuna kutama ngolongondi kumgati...namwene.Maganga yawi lepa. Namyangu wikita kyani ?
     
  2. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.Ne Mbwitu~Mie Sitaki
    2.Kumgati~Ndani
    3.Namyangu wikita Kyani~Mwenzangu unafanya nini?

    Hayo mengine network inakata flani hivi naogopa kudanganya umma sina hakika sana, ngoja niwaachie wenzangu.
     
  3. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Uko sahihi Mkuu
     
  4. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Utama mewawa
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 856
    Trophy Points: 280
    Kutama = Kukaa?
    Namwene = nayeye?

    Inataka kufanana na 'cha kwetu'!
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Mkuu,kutama ni kukaa;namwene ni mimi mwenyewe(pekeyangu)
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,006
    Likes Received: 856
    Trophy Points: 280
    Aaah! hiyo 'namwene' nilitaka kuifananisha na "umwene" ambayo 'kwetu' ina maana "yeye"! "Mimi mwenyewe" au "mimi" sisi tungesema "unene". Kibantu kitamu sana.
     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Mkuu
     
  9. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna Msemo wao mmoja unatumika ngomani nlikuwa naupenda sana, wanasema;
    "Nyaku Kulibega Kuyetu tiii"
     
  10. c

    christmas JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 2,485
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    mbona kwenye ile thread ya 'mama kuishi na mtoto wake kinyumba kwa miaka 10' hamjajitokeza? kumbe mpo wengi hivi?lol
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    nendeni mkamsaidie yule mwenzenu anayemtafuna mama yake kabla laana hiyo haijasambaa kwa Wangoni wengine kina Mapunda, Matembo
     
  12. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #12
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu sio kila Mzungu ni Padre
     
  13. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Laana haitafuni Kabila bana, mwache afe kwa wehu wake, upuuzi ule hauna kabila ndugu yangu ni wa mtu binafsi tuteme mate chini yasije ingia kwenye Koo zetu, asee baba angu kitu hii ikija kugusa kwetu sie akina Mangi ni laana itakayo sambaa kwenye Familia yote hadi likafanyike tambiko kwa vibabu
     
  14. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Wandendeule
     
  15. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Akiti kyani?!
     
  16. p

    pilau JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sifa za wangoni, Ukabidhi chochote kupeleka lakini siyo mwanamke .................... Majina yao ya wanyama waliojipa ni kutokana na WOGA
     
  17. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,474
    Likes Received: 2,703
    Trophy Points: 280
    Thibitisha
     
  18. W

    Wajad JF-Expert Member

    #18
    Aug 31, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 657
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Mzee kapteni wa mambo ya buriani uko wapi uje uwaamulie hawa vijana wanaobishana hapa?
     
  19. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,013
    Likes Received: 902
    Trophy Points: 280
    usipo pigwa ban nitaanza kuamini JF haitendi haki wakati flani.miezi kadhaa iliyopita nilipigwa ban ya miezi mitatu kwa kuhusisha kabila moja maarufu na kale kamchezo kabaya kwa watoto wa kiume.wee kwali wamwene.:redface:
     
  20. h

    hukumundo JF-Expert Member

    #20
    Sep 1, 2012
    Joined: Oct 8, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 60
    Nirekebishe na kutoa tafsiri. Nihamba he (nihamba lepi) =siendi. nifuna kutama ngolongondi =nataka kukaa kimya (nikiwa nafikiri); mgati au kugati na siyo kumgati. =ndani. maganga gavi lepa = hakuna pesa (lit. hakuna mawe);
     
Loading...