Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kingereza kianze kutumika bungeni ili tuondokane na wabunge wa ccm

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by andrews, Jul 5, 2012.

  1. a

    andrews JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ILI KUONDOKANA NA WABUNGE WENGI WA CCM KUTOKUJUA WANAPIGA MAKOFI OVYO BUNGE LIANZISHE HOJA KWA ENGLISH KWA MUDA WA MASAA MAWILI KWA SIKU ILI TUPATE WENYEVITI NA WATOA HOJA WATAKAOJIELEZA VIZURI KWA LUGHA HII NA KUEPUSHA VURUGU ZINAZOTOKANA NA WABUNGE WENGI WA CCM NA CUF KUTOCHANGIA CHOCHOTE ZAIDI YA KUZOMEA NA KUPIGA MAKOFI TU HAPA TUTAONA UMAHILI WA WABUNGE AMBAO WATAJADILI MAMBO KWA HOJA NA KUONDOA UKADA.NAOMBA KUTOA HOJA:israel:
     
  2. a

    andrews JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwenye mtandao wa Bunge kuna maelezo haya kwa Kiingereza:

    Hon. Janeth Mbene, who was recently appointed Member of Parliament by President Jakaya Kikwete and subsequently as the deputy Minister for Finance, was among the four new Mps who takes aorthÂ…

    Nini sasa hiki? Huu ni mfano mdogo tu.Uozo huu wa kung'ang'ania lugha za watu upo mwingi tu kwenye sehemu nyeti kama Bunge,Wizara,na Mahakama.Si tutumie tu Kiswahili chetu jamani? Sisi nao...​


     
  3. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    haahaha....! BUNGE LITATULIA KAMA KWA KANISA..!

    .....mr speaker, i am a woman.....! (kutoka kampeni za bunge la EA)
     
  4. Binti Maringo

    Binti Maringo JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 2,805
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Very interesting!....
     
  5. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ni kweli itasaidia. Tusijifanye kiswahili ni lugha yetu wkt miswaada yote iko kiingereza. tuache unafiki, wawekewe kiingereza ili tuwatoe kina Lusinde bila kugombana nao. Nachukia watu wasio na vigezo eti tuwasalute kisa wamebebwa na vyama vyao.
     
  6. a

    andrews JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    watakaondoka wakiwa wa kwanzani LUSINDE,KOMBA,STELLA MANYANYA,MAJI MAFUPI MARTHA MLATA NA WAPUUZI WENGI WA VITI MAALUM
     
  7. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,468
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    hapo hamtakaa mumsikia Livingston Lusinde
     
  8. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni mwanzo wa kupata wachangiaji wachache ila itakuwa ni kuwanyima wengine haki coz hata hao wanaosikiliza nao wataingia kwenye kundi hilo hilo
     
  9. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Na yule kilaza wa Iramba! coz "empty vessels make the most noise!"
     
  10. a

    andrews JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 28, 2012
    Messages: 1,682
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​zomba na ritz hata humu watahama
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Mna utani na prof maji marefu.
    What a strategy!
     
  12. Lastname

    Lastname JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 925
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Lusinde na Nchamba tutakuwa tumewapoteza kutoa hoja
     
  13. Asa'rile

    Asa'rile JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    .. EE AKCHWALE.. MHE. SPIKA EE ..EKCHWALE IN TANZANIA.. EE OK.
    NINGEPENDA...
    mbona itakuwa aibu ya mwaka!!
    * Kenya wataifanya ze comedy
     
  14. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    CUF ndo kabisa tutawakosa hasa vitimaalum! Ataongea dada wa Tabora Sakaya.
     
  15. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 80
    Msigwa si atakuwa bubu!!!??
     
  16. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 80
    sakaya wa nyumbani kabisa uyo..hahahahahaha!
     
  17. Nsabhi

    Nsabhi JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana nawe kabisa mkuu. Wabunge wengi wa CCM ni vilaza ndo maana hawajui hata vitu vilivyomo kwenye mikataba. Ili kujiepusha na aibu wao hutumia gia ya kuwatukana wapinzani kwa kuwa CCM hawana hoja. Naomba Kiingereza kianze mara moja ili kuondoa vimeo wa Chama Twawala.
     
  18. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mkuu hii itakula pande zote huwezi amini
     
  19. K

    Kapeleka Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acheni kuutukuza Uzungu na kuukataa Utaifa! Nani kasema wanaojua kingereza ndo wenye uwezo wa kutoa hoja? Kiingereza ni lugha km Kimasai, Kichagga, Makonde, Makua, wala hakina uhusiano na kutoa hoja zenye kujenga. Wacha wajunafasi na Kiswahili ila tu waongee hoja za maana na siyo kujali maslahi binafsi na pumba za vyama vyao.
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Sasa huoni kama utamtesa kiongozi wa kambi ya upinzani Mbowe, pamoja na wenzake Sugu, yule mbunge wa Maswa wa darasa la saba, Mnyika.
     
Loading...