Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kinana: Chadema ni chama cha kibepari na kimwinyi

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Utingo, Sep 22, 2010.

  1. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    …..Kwa upande mwingine, Kinana amedai kuwa Chadema ni chama chenye Katiba inayolinda siasa za kimwinyi na kibebari, na si siasa za kijamaa kama ambavyo DK. Slaa amekuwa akiitumia kutoa ahadi zake jukwaani.
    Chadema kinaamini katika mrengo wa kulia, chama kinachoamini siasa na sera za kibepari na utakumbuka wakati kinaanzishwa waanzislishi wake walikuwa wanapinga sera za siasa za ujamaa, wakitetea sera za ubepari………..

    My take to Kinana:
    Kinana, ikiwa chadema ni chama cha kibepari, ninashangaa kuona kuwa ni chadema hiyo hiyo inayowapinga mabepari, mafisadi na wanyonyaji wakubwa wa nchi hii ambao wote ni wana ccm. Ni bora ya chadema ambayo imeweka wazi kufuata sera ya kibepari lakini bado inataka mgawanyio matumizi sahihi ya rasilimali za taifa.

    Kwa sasa hata mwendawazimu hawezi kusema CCM si chama cha kibepari. Ni ajabu kwa graduate wa Havard kutamka maneno kama haya. Fanya utafiti wa mabepari wote na mafisadi wote wa nchi hii.

    Unataka kusema watu hawa ni wanachama wa chadema, chama cha kibepari na kimwinyi?
    Kinana, J. Kikwete, Salma Kikwete, Rostam Aziz, Andrew Chenge, Edward Lowasa, Nimrod Mkono Jeetu Patel Beno Ndulu, Idrisa Rashid the list goes on…
    Niajabu unaona makalio sugu ya nyani na unasahau kuwa makalio ya ccm ni makaa ya moto yanayowachoma na kuwateketeza wananchi kila siku.

    Kinana you are a disgrace to Havard University.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Mabepari hawawezi toa elimu na afya bure.
    Alafu mabepari kwao ufisadi ni sehemu ya maisha.
    Sasa mbona yote hayo ni kinyume na CHADEMA
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145

    Utopian politics!
    Ukisikia MUFILISI wa kisiasa ndio kama hivi....Amegundua kuwa huwezi kuzipaka matope siasa za CHADEMA katika mambo ya ukweli, kwahiyo sasa zinaanzishwa hadithi za kitoto!...huh!
     
  4. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2010
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    mi hicho nakiona kama kifo cha mfamaji tu.
     
  5. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wakati huu ni muafaka sana wa kusikia kauli ambazo hata mtoto mdogo ambaye ufahamu wake bado ni mdogo atajua tu kuwa anayetamka hajui asemacho,kachanganyikiwa au ana msongo wa mawazo hivyo kushindwa kutawala muenendo mzima wa anayoyasema.
    Siasa ya ujamaa ilikufa siku nyingi ndani ya CCM na imebaki katika makaratasi tu na katika kumbukumbu,tufike mahali sasa tuanze kuchunguza matamshi ya hawa wanasiasa maana wanapotosha jamii wakati ukweli upo wazi kwa kila mtanzania mwenye akili timamu.
     
  6. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Afadhali kama CHADEMA wanaojipinga kama unvyodani lakini wanaahidi kutoa elimu na afya bure, kuliko CCM ambayo ni ya kijamaa lakini itenda kibepari.
     
  7. B

    Bobby JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nimeipenda hii zaidi. Hivi huyu msomarl alisoma Havard ya ukweli au magumashi? Lately amekuwa akifanya vitu vya ajabu kweli kweli maskini natamani Havard wangechukua hiyo degree yao maana anaidhalilisha sana. Yaani bila aibu kweli anasema Chadema ni chama cha mabepari wakati yeye mwenyewe ni bepari nambari one? Ile meli yake iliyobeba nyara zetu kuzipeleka China imeishia wapi? Please mzee usitukumbushe machungu yetu. Na hiyo family ya kikwete inavyotumia rasilimali zetu kwa mambo binafsi sio ubepari huo? Hii nchi mmeifanya yenu na mnaweza kufanya lolote kweli. No no no please mwogopeni Mungu kama mnaamini maana kwa mwenendo I doubt kama mnaamini kuwa kuna higher power otherwise msingewaonea maskini wa Tanzania kwa style hii.
     
  8. Gobret

    Gobret JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2010
    Joined: Jun 11, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Yeye asema kuwa chadema ni mabepari. Sisi hiyo haituhusu. Tutaichagua chadema. Mungu tusaidie. Ccm mtabaki wenyewe mkilalama.
     
  9. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    na CCM ni Chama Cha Majambazi na Mafisadi
     
  10. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    nilifikiri peke yangu nalifahamu hili.. kumbe muheshimiwa kinana naye anajuwa!.. uniform zao zinaeleza story nzima! chadema ni chama cha aina gani...
     
  11. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #11
    Sep 22, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kinana what a joke is, mbona hakuthubutu kusema CCM ni chama cha kijamaa, siku hizi CCM wanaona aibu hata kutaja neno ujamaa.
     
  12. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #12
    Sep 22, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi cha cha kibepari kinaweza kutoa elimu na afya bure, Chama cha kibepari hivi kinaweza kuficha ufisadi uliofanywa na serikali ya CCM. Mimi nachukulia hayo maneno kama mtu anayetapatapa
     
  13. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #13
    Sep 22, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,539
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Kinana mwenyewe ni bepari na huyo si ndio kampuni ya meli ambayo yeye ni mdau ilishikwa na mali ya magendo na Kinanan huyu huyu si ndio nyapara wa mwana mfalme yule wa kiarabu anayemiliki Loliondo sasa nani bepari,kwanza cha kujiuliza huo utajiri alionao kinana aliupataje si kama rushwa na kushirikiana na mabepari aache hizo asije tuletea madhara kwenye nchi yetu,kwani wao wanaweza kukimbilia kwingine na wakapokewa kama wana wapotevu wanaorudi nyumbani,Kinana hana uchungu hata chembe na nchi hii kwani si anajua mambo ambayo watu wa Loliondo wanafanyiwa na rafiki yake mwarabu
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Sep 22, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Me nadhani kama ni ubepari basi huu wa chadema utakuwa mzuri kulingana na ilani yao ya uchaguzi, sasa Kinana anayeuponda ubepari wakati chama chake kinauishi ubepari tena negative capitalism and imperialism inayokandamiza watu masikini huku gap kati ya tajiri na masikini ikizidi kuongezeka na wakizidi kulindana si bora huu ubepari wa chadema utakaowajali masikini kwa kuwahudumia matakwa yao? Naamini kuwa akili ni nywele na huyu mwenzetu hana. Nadhani anaongea kisiasa zaidi ya kiutendaji na utekelezaji!
     
  15. g

    grandpa Senior Member

    #15
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 24, 2008
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kinana amesomea Havard or Harvard?
     
  16. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #16
    Sep 22, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    good question I even dought if he real studied at Havard
     
  17. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #17
    Sep 22, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyu Msomali ni idiot.

    Hawakilish Watanzania halisi,bali Wasomali na Al shabab politics
     
  18. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #18
    Sep 24, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Katika Ujamaa njia kuu za uchumi (ie mabenki, viwanda, makampuni, etc)humilikiwa na umma (si watu binafsi)! Sasa huyu msomali atuambie CRDB, NBC, TANGOLD, MWANANCHI GOLD, DEEP GREEN FINANCE, MEREMETA, RICHMONDULI, DOWANS, etc vinamilikiwa na nani? Kinana is becoming 2nd Makamba!
     
  19. m

    mapambano JF-Expert Member

    #19
    Sep 24, 2010
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Source na habari kamili ni hii hapa http://www.raiamwema.co.tz/news.php?d=2584 hicho ni kipande kidogo ulichoamua kuweka hapa...nitapigia mstari baadhi ya hoja ulizoziwacha. Whats your intake now ?

    ...Kinana ajibu mapigo
    Mwandishi Wetu Septemba 22, 2010


    KINYUME cha utamaduni wake wa muda mrefu wakati wa kampeni, Chama Cha Mapinduzi (CCM) sasa kinajibu kila hoja anayotoa mgombea Urais kwa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Dk. Wilbroad Slaa, Raia Mwema imethibitisha.

    Kwa muda mrefu sasa CCM kimekuwa chama chenye uhafidhina katika baadhi ya taratibu ambazo zimegeuzwa utamaduni, lakini sasa kinapata kazi ya ziada kujibu hoja za Dk. Slaa ambaye dhahiri anakisumbua.

    Huko nyuma CCM imekuwa ikijibu hoja za wagombea urais wa Upinzani kupitia kwa wapiga debe wake lakini safari hii, imekuwa ikitumia viongozi wake rasmi kwa kazi hiyo, akiwamo Mwenyekiti wa Kampeni wa chama hicho, Kanali mstaafu Abdulrahman Kinana na Katibu Mkuu, Yusuf Makamba.

    Hoja za karibuni ambazo CCM imezijibu rasmi ni pamoja na ile ambayo Dk. Slaa anasema ni kutaka kupunguza mishahara ya wabunge na mshahara wa Rais; kutangaza mpango wa kujenga reli kutoka Mwanza hadi Dar es Salaam.
    Katika kujibu hoja hizo, Kinana ameliambia Raia Mwema katika mahojiano na gazeti hili kuwa hoja ya kukata mishahara wabunge na Rais, haitawezesha kupata fungu kubwa la kutatua matatizo ya wananchi.

    Katika mahojiano hayo yaliyochapishwa kwenye gazeti hili, Kinana anasema kama wabunge watakatwa asilimia 15 ya mishahara yao kwa idadi yao zitapatikana Sh milioni 225 ambazo hazitasaidia sana malengo ya kuinua huduma za wafanyakazi kama Dk.Slaa anavyodai.

    "Sh 750,000 mara watu 300 ni unapata Sh. milioni 200 na zaidi, ni fedha ndogo sana, sijui unawezaje kuboresha mishahara ya wafanyakazi au mazingira yao kwa fedha hizo. Kwa hiyo, ni kuchukua vitu vidogo vidogo ambavyo masikio mwa wananchi vinaleta raha lakini havina tija.

    "Amesema nakata mshahara wa Rais kwa asilimia 20, mimi nilifikiri anaondoa kabisa mshahara wa Rais labda angeeleweka vizuri zaidi. Rais yeyote duniani, hasa Rais wa Tanzania hana mshahara, Rais anaishi kwa marupurupu zaidi kuliko mshahara.

    " Sasa anasema ataondoa asilimia 20 ya mshahara wa Rais, tuchukue kwa mfano, Rais analipwa Sh milioni 10 ina maana ataondoa Sh milioni mbili tu kwa mwezi, kwa mwaka ni Sh milioni 24. Huu ni udanganyifu," alisema.

    Katika hatua nyingine, Kinana alimkingia kifua Spika wa Bunge, Samuel Sitta, ambaye naye alishambuliwa na Dk. Slaa kwamba ana matumizi ya anasa.

    "Anasema Spika wa Bunge anajilipa marupurupu makubwa pamoja na kujenga ofisi yake kama Mbunge wa Urambo.

    "Jambo moja ambalo Watanzania hawajui na ningependa walijue ni kwamba mara baada ya haya yote yanayofanyika bungeni, mishahara anayosema mikubwa, kujenga ofisi za wabunge na kuanzisha Mfuko wa Jimbo haya ni mapendekezo ambayo yameletwa na kukubaliwa na Dk. Slaa mwenyewe.

    "Kwa nini? Spika wa Bunge aliunda Tume ya watu saba kuangalia uendeshaji wa Bunge pamoja na maslahi ya wabunge, Dk. Slaa alikuwamo.

    "Hiyo kamati ilikuwa na watu saba, CCM watano na wawili kutoka Kambi ya Upinzani Bungeni, ambaye ni Dk. Slaa na Hamadi Rashid Mohamed. Wamezunguka nchi mbalimbali duniani kuangalia wabunge wana maslahi gani, wana uwezo
    kiasi gani, wanahuduma kiasi gani na marupurupu kiasi gani.

    "Sasa Dk. Slaa na wenzake ndio waliopitisha mapendekezo haya ambayo analalamikia. Alikuwamo kwenye mapendekezo hayo yaliyopitishwa bungeni kwa ushawishi wake.

    "Haiwezekani akubali hayo mapendekezo halafu arudi kwa wananchi kuwaambia kwamba hiki kinacholipwa kwa wabunge ni kibaya," alisema Kinana na kuongeza:

    "Na alikuwa anapokea mshahara na hata siku moja sijasikia akikataa mshahara au kuchukua na kupeleka kwenye NGO fulani inayosaidia watu masikini. Sasa huko ni kuhadaa watu."

    Akizungumzia ahadi ya Dk. Slaa kujenga reli na kununua treni yenye kasi, alisema haiwezekani kujenga na kupata treni yenye uwezo wa kutembea kwa saa tatu kati ya Mwanza na Dare es Salaam.

    "Kuna treni inaitwa bullet train ya Japan ambayo kwa mwendo huu anaosema Dk. Slaa itachukua karibu saa 10.

    "Kuna treni ya Kifaransa inaitwa TGV, yaani treni inayokwenda kasi sana kuliko nchi yoyote za Ulaya na kwa hesabu nilizopiga (kutoka Dar-Mwanza) inachukua zaidi ya saa sita lakini yeye amesema saa tatu. Huku ni kuhadaa watu, unajua unapokaa majukwaani si vizuri kudanganya watu na ndiyo maana nasema Kikwete (Jakaya, mgombea Urais kwa CCM) atapa kura nyingi," alisema.

    Kwa upande mwingine, Kinana amedai kuwa CHADEMA ni chama chenye Katiba inayolinda siasa za kimwinyi na kibepari, na si siasa za ujamaa kama ambavyo Dk. Slaa amekuwa akiitumia kutoa ahadi zake jukwaani.

    "CHADEMA kinaamini katika mrengo wa kulia, chama kinachoamini siasa na sera za kibepari na utakumbuka wakati kinaanzishwa CHADEMA na waasisi wake walikuwa wakipinga sera za siasa za ujamaa, wakitetea sera za ubepari.
    "Walikuwa wakipinga serikali kumiliki mashirika ya umma au kampuni, wakisema si sawa, ni vizuri kuyaweka kwenye mikono ya watu binafsi, kutoa huduma za afya na elimu bure serikali isifanye hivyo.

    "Hata ukiangalia Katiba yao ndivyo inavyosema. Inazungumza juu ya siasa za kuendeleza watu binafsi na si wananchi kwa ujumla. Sasa kauli anazotoa Dk. Slaa hadharani hazifanani na maudhui ya kimsingi yaliyoko kwenye Katiba ya CHADEMA.

    "Wako karibu zaidi na vyama vya Republican (Marekani), Conservative (Uingereza) na vyama vya kimwinyi vya Uholanzi, Ujerumani na Australia, kwa hiyo wasidanganye wananchi," alisema.
     
  20. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,726
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Chama cha Kibepari ni kile kinachotumia mabango makubwa ya biashara katika kampeni. Ni kile kinachotumia mabailioni kwenye kampeni wakati wanafunzi wanakaa chini. Ni kile ambacho serikali yake inatumia magari ya milioni 200 wakati wazazi wanalala mzungu wa pili na nne kwenye wodi zao. Hivi katika dunia ya leo kuna ujamaa kweli?
     
Loading...