Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kinachomtesa Shibuda ni urais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Dec 10, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Shibuda alitangaza kugombea urais katika kipindi cha kwanza cha miaka mtano ya utawala wa Kikwete. Alipoona hana nafasi ya kutia mguu aliendelea na mipasho pale bungeni kwa chama chake CCM kama anavyofanya sasa kwa Chadema. Katika kikao cha mwisho cha bunge kabla ya uchaguzi mwaka jana Shibuda alipokuwa amegeuza kauli na kuanza kumpongeza Kikwete, Speaker Samweli Sitta na viongozi waandamizi wa serikali kwa ajili ya kujisafisha atakaporudi kugombea ubunge awe amesafishika dhidi ya mabezo yake kwa viongozi na chama chake cha CCM hapo awali, Speaker Samweli Sitta alimwuliza Shibuda kama angali bado na nia ya kugombea urais pale pale ndani ya kikao cha bunge. Shibuda kama kawaida yake alitoa jibu la kishairi kama si kingonjera kwa kusema; "unapoutua mzigo toka kichwani hufikia mabegani kwanza" mwisho wa kumnukuru.

    Kwa matarajio yake kujiunga Chadema na kujiona kama msemaji sana na mzoefu bungeni alitazamia angepata wadhifa mkubwa ndani ya Chama na hivyo kujenga ndoto zake za Urais. Kutokana na kutoweka kwa ndoto hizo ndio maana tunachoshuhudia sasa ni kwenda kinyume cha sera za chama chake, kuwabeza na kuwatukana wakubwa wake wa Chadema ngazi ya kitaifa. Kama mtakumbuka katika baadhi ya vikao vya bunge amewahi kuwarudi wabunge wa upinzani kwamba hawana uzoefu na wawaheshimu wazee.
     
  2. only83

    only83 JF-Expert Member

    #2
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ujira wa mwiha...
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wengi wa wabunge wanachong'ang'ania ongezeko la posho ni kwa ajili ya pesa za kutoa rushwa wakati wa kampeni zitakapofika. Kampeni siku hizi zinaendeshwa kwa mfumo wa takrima na rushwa.
     
  4. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #4
    Dec 10, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    urais wa wapi?
     
  5. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #5
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu nae ni janga ndani ya cdm
     
  6. serio

    serio JF-Expert Member

    #6
    Dec 10, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,284
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    atupe break.
     
  7. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #7
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,809
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Labda kwa wagagagigikoko!
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Dec 10, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa hali hii vihoja na vimbwanga ndani ya Tz hii havitoisha kamwe
     
  9. m

    massai JF-Expert Member

    #9
    Dec 10, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mzee wa mjengoni akisaini yale makaratasi ya cameron na obama ,walahi mimi naanza na mzee wa ujira wa mwiha.............
     
  10. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #10
    Dec 10, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mchwa anapo karibia kufa hugeka kumbikumbi .....huruka mwishowe hufa.
     
  11. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #11
    Dec 10, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ni mara mia kupoteza jimbo majimbo hata matano kuliko kua na takataka kama shibuda,kirusi kinacho isumbua chadema.inatakiwa asijua mipango na mikakati ndani ya chama abaki kama condom iliyo tumika
     
  12. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #12
    Dec 10, 2011
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa miropoko ya hivi karibuni, CDM wamfukuze ili apoteze na ubunge. La sivyo wasimteue kugombea ubunge ifikapo 2015.
     
  13. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #13
    Dec 10, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Rais wa baraza la kiswahil
     
  14. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #14
    Dec 10, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mwenye cv ya shibuda please, I'm tired of.
     
  15. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #15
    Dec 10, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mwenye cv ya shibuda tafadhari aweke hapa jamvini halafu nitawaeleza kitu fulani.
     
  16. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Huyu ni wakusamehewa tu
     
  17. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #17
    Dec 10, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180

    Nashangaa mpaka sasa Chadema hawajamkata shingo, nadhani wanamlia timing sidhani kama atakujagombea kwa tiketi yao tena; itabidi ale mataishi yake arudi CCM!!
     
  18. c

    chama JF-Expert Member

    #18
    Dec 10, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Habith huyo apewe uraisi na nani? Hizo ni ndoto za mchana kama shoga kudai kapata ujauzito.

    Chama
    Gongo la Mboto DSM.
     
  19. JOASH MUSSA

    JOASH MUSSA JF-Expert Member

    #19
    Dec 10, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 478
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Natoa rai kwa viongozi wa chama changu cha CHADEMA heri wamtimue Shibuda, akatange tange aende DP, CHAUSTA, TADEA au hata NRA vyama vipo vingi then tupambane nae, najua makamanda mnajiamini na huyu hasitusumbue nimetokea kumchukia Shibuda sababu ya kauli zake za hovyo hambazo zinakera kwa wanachama wengi sio peke yangu Shibuda aondoke aliingia kupitia njia moja aondoke kwa njia saba, bora madiwani wa Arusha kuliko shibuda
     
  20. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #20
    Dec 10, 2011
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,436
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    lengo hasa la kuweka hii thread ni nini? unataka kutueleza jambo lipi geni??
     
Loading...