Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kinachoibeba Mzumbe university na kuonekana ni bora

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by NasDaz, Oct 16, 2010.

  1. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    [FONT=&amp]Si mara moja wala mara mbili nimepata kusikia ubishi ni chuo gani bora kati ya Mzumbe University na UDSM! Hii wala si aina ya mada ambazo navutiwa nazo lakini nimelazimika kujitumbukiza baada ya kukutana na mtoto wa sister angu ambae anatarajia kujiunga SUA mwezi ujao! Kimsingi, she is not comfortable with SUA; nilipomuuliza ni kwanini akadai kwamba SUA si bora ukilinganisha na Mzumbe au UDSM! Yeye chaguo lake ni Mzumbe kwavile anaamini ndio chuo bora kwa hapa TZ! Yaani Mzumbe ni bora kuliko SUA au UDSM![/FONT]

    [FONT=&amp]Tukiacha ushabiki (wa kwamba chuo ulichosoma ndio bora) pembeni, ubora wa Mzumbe hauufikii ule wa SUA achilia mbali UDSM! Ukweli ambao ni mchungu kuumeza ni kwamba SUA ni bora kuliko Mzumbe na UDSM ni bora kuliko SUA![/FONT]

    [FONT=&amp]Najua siwezi pata shida kuwashawishi watu kwamba UDSM ni bora kuliko Mzumbe; lakini naweza hata kutupiwa mawe kujaribu kuwaambia wadau kwamba SUA ni bora kuliko Mzumbe! Kwavile ni ngumu kuwashawishi watu (sio wana JF pekee; bali hata wale walio nje ya JF) kuamini kwamba SUA ni bora kuliko Mzumbe lakini ni rahisi kuwashawishi watu kwamba UDSM ni bora kuliko Mzumbe; basi ni bora nikaijadili Mzumbe na SUA![/FONT]

    [FONT=&amp]Awali ya yote ningependa ku-declare kwamba nami ni product ya SUA ingawaje sitarajii kuwa bias katika maoni yangu![/FONT]

    [FONT=&amp]Watu wanashindwa kutofautisha kati ya umaarufu na ubora! Hakuna ubishi kwamba Mzumbe ni maarufu mno kuliko SUA! Sababu za jambo hili nitalieleza baadae. Wakati SUA ipo within the circumference of Morogoro township(about 2.5 km from town centre); Mzumbe ipo some miles away from the township! Lakini pamoja na kwamba Mzumbe ipo mbali sana na mji kuliko SUA; lakini wakazi wengi wa Morogoro mjini wanaifahamu Mzumbe kuliko SUA! Ni umaarufu huu wa kutisha wa Mzumbe ndio unaofikia watu wazani kwamba Mzumbe ni bora(nazungumzia ubora wa elimu) pengine kuliko UDSM!!![/FONT]

    [FONT=&amp]Kwanini naamini kwamba SUA ni bora kuliko Mzumbe!! Sina hakika ni vigezo gani muhimu vya kuzingatia katika kuangalia ni chuo gani bora ukilinganisha na vingine! Hata hivyo, vyovyote iwavyo, bado suala zima la wahadhiri (lecturers) wenye sifa linaweza kuwa ni moja ya vigezo muhimu. Pamoja na wahadhiri, kigezo kingine muhimu kinaweza kuwa facilities (mahabara-for versities with science subjects, lecture halls, libraries, books etc!)[/FONT]

    [FONT=&amp]Kabla sijaandika thread hii, nilianza kuzipitia prospectus za Mzumbe na SUA. Kitu nilichogundua, department nyingi za SUA, uwiano wa Wahadhiri wenye PhD na wale wenye Masters umepishana mno! What I mean ni kwamba wenye PhD(tena wengi wao ni Senior Lecturers-kwa maana kwamba wamechukua PhD hizo miaka kadhaa iliyopita na wana uzoefu wa kutosha) ni wengi mno, zaidi ya 80% ya wale wenye Masters! Si hivyo tu, wengi wao wamechukulia Masters na PhD zao ama UK au Australia na wachache German na USA! [/FONT]

    [FONT=&amp]Nilijaribu kutafakari uwepo wa idadi kubwa maradufu ya wahadhiri wenye PhD ukilinganisha na wale wenye Masters! Kwa mtizamo wangu, nimeona mambo mawili yamechangia SUA kuwa na PhD holders wengi. Kwanza, kuna kila dalili kwamba wale waliokuwa wanasoma shahada zao za kwanza (ambazo nyingi zake enzi hizo ni za Kilimo) walikuwa hawataki kufanya kazi zinazoendana na fani yao! Kama si hivyo, basi inawezekana kabisa hata hizo ajira zenyewe kwao kupata ilikuwa shida kwavile hatukuwa na kilimo cha ku-accomodate graduates! Kwahiyo si ajabu, wengi wao walikuwa wana-opt kurudi tena darasani na kuchukua Masters na PhD! Sababu nyingine ni kwamba, I guess wafadhili wengi walipendelea zaidi kuisaidia TZ kwenye suala zima la maendeleo ya kilimo, hivyo hii iliwapatia graduates wa SUA kupata scholarship kirahisi kwenda nje ya nchi kusoma![/FONT]

    [FONT=&amp]Likewise, SUA wana some monopoly power kutokana na kuwa the sole agricultural university in TZ! Hivyo basi, msomi yeyote wa kilimo na forestry anaye-opt kuwa lecturer atakuwa hana option(otherwise, ata-enjoy limited option) zaidi ya kwenda SUA! Hii nayo ina-play kama comparative advantage kwa SUA kuweza kuhodhi idadi kubwa ya wasomi wa aina yake tofauti na wasomi wa fani zingine![/FONT]

    [FONT=&amp]In contrast, Mzumbe hawana neema hii iliyopo SUA! Hata ukiangalia prospectus yao, wahadhiri wenye Masters ndio wengi zaidi kuliko wale wenye PhD! [/FONT]

    [FONT=&amp]Hili nalo halijatokea kwa bahati mbaya, bali ni la kihistoria! Mzumbe imekuwa University miaka michache tu iliyopita-about 20 years tangu SUA iwe full university! (SUA ilikuwa independent University on July 1984, lakini kabla ya hapo kilikuwa kinatoa university degrees kwa mgongo wa UDSM! c.f the former Muhimbili/UCLAS na UDSM or DUCE/MUCE na UDSM!) Kabla ya hapo Mzumbe ilikuwa ni Chuo cha uongozi! Kutokana na hilo, nature (aina) ya wanafunzi iliokuwa inadahili si wale ambao baadae wangeweza kuendeleza elimu yao na kuwa ma-lecturers! Wengi wao walitoka na maofisini na baada ya kuhitimu, walirejea makazini kuendelea na ajira zao. Hivyo, hawakuwa na sababu ya kuendelea kujitesa kwa kusoma elimu za juu (Masters+PhD) wakati walikuja pale kwa lengo tu la kung'arisha CV zao! [/FONT]

    [FONT=&amp]Hata baada ya kuwa university about 7 years ago, Mzumbe wamekosa monopoly power waliyokuwa nayo SUA kwakuwa nyingi ya programu zake zinapatikana kwenye vyuo vingine kama UDSM na IFM ambavyo vinafanana kwa umaarufu na Mzumbe. Na utitiri wa vyuo unaoibuka hivi sasa na kujizolea umaarufu tena pengine kuliko hiyo SUA unakuwa kikwazo kingine cha Mzumbe kupata wahadhiri wengi wenye sifa (PhD holders) kwavile wana option ya kwenda UDSM, UDOM, IFM, Tumaini, SAUT n.k![/FONT]
    [FONT=&amp]Hivyo basi, utaona kwamba, kwa kigezo cha wahadhiri wenye sifa, Mzumbe inagalagazwa vibaya mno na SUA na UDSM! Yeyote atakayeacha ushabiki, bila shaka ataubaini ukweli huu in a second![/FONT]

    [FONT=&amp]Kwa hapa sioni sababu ya kujadili suala la Maabara kwavile nature ya programmes za Mzumbe sio zile zinazohitaji maabara. Labda suala la tafiti(researches conducted)! Ingawaje sina defending points, bado sitapata shida kusema SUA wamefanya tafiti nyingi zaidi kuliko Mzumbe! Pamoja na mambo mengine, nature ya programmes za SUA zina-attract kufanya researces ( na research funds) zaidi kuliko zile za Mzumbe. Umri wa vyuo hivi nao unaweza kuwa hoja ya kuifanya SUA iwe imefanya tafiti nyingi kuliko Mzumbe![/FONT]

    [FONT=&amp]Kwanini Mzumbe ni maarufu mno kuliko SUA?! [/FONT][FONT=&amp]Jibu lake ni jepesi mno! Program za asili pale Mzumbe ni za wapiga domo(Wanasiasa)! Wengi wao ni wale waliosomea masomo ya arts ambao kwa asili ni wapiga domo! Na ndio maana hadi leo hii endapo watu tutaulizwa ni wasomi gani wanatoka UDSM, basi wengi wetu tutawataja wale wanaotoka departments za History, Political Science na Law kwavile ndio pekee wanaopenda kuuza sura kwenye TV na vyombo vingine vya habari! Ni nani anaweza kututajia wasomi toka Faculty of Engineering ya UDSM? Kuna ma-PhD holders kibao lakini hawafahamiki! Ni nani anaweza kututajia wasomi wa Muhimbili University? Ni nani anaweza kututajia wasomi wa Ardhi University? Ni wa-TZ wangapi wanafahamu juu ya kuwepo kwa Muhimbili na Ardhi ya University? Nature ya taaluma zao si za kupiga domo! Leo hii Ikulu ikilipuliwa, Profesa Baregu au Profesa Xavery watakaa chonjo kusubiria mwaliko wa vyombo vya habari ili wahojiwe na wao kutoa maoni yao jambo ambalo halitatokea kwa ma-profesa wa ama SUA, Ardhi au Muhimbili![/FONT]

    [FONT=&amp]Hivyo basi, kinachoibeba Mzumbe sio ubora wa chuo, bali ni umaarufu wake uliotokana na sababu nilizoainisha hapo juu![/FONT]



     
  2. m

    muhulo Member

    #2
    Oct 16, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuko pamoja mkuu. Afu muulize huyo ndugu yako asiwe amesha pewa story za sap na discont achilia mbali pass mark ya SUA. Afu kama ni mchukia hesabu( introd.statistics) asihofu yote yanawezekana. Otherwise anakalibishwa Mazimbu
     
  3. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Mkuu uzuri unaelewa maana ya mgawanyo wa kazi (division of labor). Hao unaowaita wapiga domo hiyo ni tafsiri yako kwa uelewa wako lakini wao wako kwenye kazi yao. Ndio maana huwezi kukuta Prof. Kabudi, Dr. Bana, Gen. Shimbo au Prof. Emeritus Mpambalyoto wakiingiza kwenye filamu au wakicheza sarakasi kama THT
     
  4. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    ni bahati mbaya sana umenielewa vibaya kama utahisi ni kashfa! Inawezekana isiwe lugha sahii lakini nilichomaanisha ni kwamba nature ya kazi yao ndio hiyo!
     
  5. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuelewa sana Mkuu, hoja yangu ni kuwa hakuna kazi ya kupiga domo, zote ni kazi na zina majina yake. Tunatakiwa kujifunza kuelewa kazi za wengine kwa mtazamo chanya hata kama ni mambo ya "the oldest profession"

    Prof. Emeritus. Mpambalyoto
     
  6. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    wasalimie, binafsi nilimtahadhalisha kuhusu genetics na botany!
     
  7. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,984
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Udsm the great,mzumbe aaaahjina tu lakini in deep its nothing
     
  8. sandet

    sandet Member

    #8
    Oct 17, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 15
    Nachofahamu ubora wa chuo ni pamoja na products zinazotoka. Wanafunzi wengi wa SUA, ni bora na wanajituma sana wakiwa makazini ukilinganisha na kutoka vyuo vingine.

    Hii inatokana na ubora wa elimu inayotolewa katika chuo kile. Mwanafunzi GOIGOI akienda pale hata Semester moja hamalizi.
     
  9. M

    Mashi Member

    #9
    Oct 17, 2010
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Top 100 Universities of Africa is listed here according to their ranks. The university title is linked to the official website of the respective university. Therefore, if you need more information on the university then you may click on the title of the Unviersity. As of 2009.

    1. University Of Cape Town, South Africa
    2. Rhodes University, South Africa
    3. Stellenbosch University, South Africa
    4. University Of Pretoria, South Africa
    5. University Of The Witwatersrand, South Africa
    6. University Of The Western Cape, South Africa
    7. University Of South Africa, South Africa
    8. University Of Kwazulu Natal, South Africa
    9. American University In Cairo, Egypt
    10. Universite De La Reunion, Reunion
    11. Nelson Mandela Metropolitan University, South Africa
    12. University Of The Free State, South Africa
    13. Cairo University, Egypt
    14. Universite Cheikh Anta Diop De Dakar, Senegal
    15. University Of Zimbabwe, Zimbabwe
    16. Universite Abdelmalek Essadi, Morocco
    17. Institut Universitaire De Formation Des Maitres De La Reunion, Reunion
    18. University Of Mauritius, Mauritius
    19. University Of Johannesburg, South Africa
    20. Universite Cadi Ayyad, Morocco
    21. Strathmore University Nairobi, Kenya
    22. University Of Dar Es Salaam, Tanzania
    23. University Of Namibia, Namibia
    24. Polytechnic Of Namibia, Namibia
    25. University Of Nairobi, Kenya
    26. Universidade Eduardo Mondlane, Mozambique
    27. Arab Academy For Science & Technology And Maritime Transport, Egypt
    28. Ain Shams University, Egypt
    29. Ecole Mohammadia D'ingenieurs, Morocco
    30. Al Akhawayn University Ifrane, Morocco
    31. Mansoura University, Egypt
    32. Addis Ababa University, Ethiopia
    33. Egerton University, Kenya
    34. Institut Agronomique Et Veterinaire Hassan Ii, Morocco
    35. North West University, South Africa
    36. Universite Abou Bekr Belkaid Tlemcen, Algeria
    37. Universite De Ouagadougou, Burkina Faso
    38. German University In Cairo, Egypt
    39. Tshwane University Of Technology, South Africa
    40. University Of Botswana, Botswana
    41. Zagazig University, Egypt
    42. University Of Benin, Nigeria
    43. Universite De Batna, Algeria
    44. National University Of Rwanda, Rwanda
    45. Cape Peninsula University Of Technology, South Africa
    46. University Of Khartoum, Sudan
    47. Makerere University, Uganda
    48. Mogadishu University, Somalia
    49. University Of Fort Hare, South Africa
    50. Ecole Superieure Privee D'ingenierie Et De Technologies, Tunisia
    51. Faculte Des Sciences Rabat, Morocco
    52. University Of Ghana, Ghana
    53. University Of Zululand, South Africa
    54. Assiut University, Egypt
    55. Universite Mohammed Premier Oujda, Morocco
    56. Ecole Nationale Superieure D'informatique Et D'analyse Des Systemes Ensias, Morocco
    57. University Of Zambia, Zambia
    58. Awolowo University, Nigeria
    59. Faculte De Medecine & Pharmacie, Morocco
    60. Universite Virtuelle De Tunis, Tunisia
    61. Universite D'Alger, Algeria
    62. Ecole Du Patrimoine Africain, Benin
    63. Amoud University, Somalia
    64. Sokoine University Of Agriculture, Tanzania
    65. Universite Sidi Mohamed Ben Abdellah Fes, Morocco
    66. African Virtual University, Kenya
    67. Sudan University Of Science & Technology, Sudan
    68. Mangosuthu Technikon, South Africa
    69. University Of Malawi, Malawi
    70. Universite Des Sciences Et De La Technologie Houari Boumediene, Algeria
    71. Universite M'hamed Bougara De Boumerdes, Algeria
    72. Faculte Des Sciences Tetouan, Morocco
    73. Institut Superieur De L'information Et De La Communication, Morocco
    74. Garyounis University, Libya
    75. Moi University, Kenya
    76. Universite De Blida, Algeria
    77. Universite Senghor D'alexandrie, Egypt
    78. Kwame Nkrumah University Of Science & Technology, Ghana
    79. University Of Burao, Somalia
    80. Ecole Nationale Polytechnique D'Alger, Algeria
    81. Universite Mohammed V Souissi, Morocco
    82. Al Azhar Al-Sharif Islamic Research Academy, Egypt
    83. Pan-African University, Nigeria
    84. Monash University South Africa, South Africa
    85. Institut De Formation En Technologie Alimentaire, Morocco
    86. Universite Hassan Ii Ain-chock, Morocco
    87. American University Of Kinshasa, Congo
    88. Vaal University Of Technology, South Africa
    89. Universite Chouaib Doukkali, Morocco
    90. Universite De Nouakchott, Mauritania
    91. Central University Of Technology, South Africa
    92. University Of Tanta, Egypt
    93. Universite Djillali Liabes, Algeria
    94. College Of Medicine University Of Malawi, Malawi
    95. Universidade Catolica De Angola, Angola
    96. Centre Africain D'etudes Superieures En Gestion Senegal, Senegal
    97. Minufiya University, Egypt
    98. Institut National De Formation En Informatique, Algeria
    99. Universite Abdelhamid Ibn Badis Mostaganem, Algeria
    100. University Of Ibadan, Nigeria
    These African Universities are ranked depending upon various factors and resources. Some of the factors are Quality of Education, Quality of Faculty, Size and Age of an Institution, Student Views, Facilities, etc.
     
  10. M

    Mashi Member

    #10
    Oct 17, 2010
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ranking of TOP 100 African Universities


    by Mogadishu University on Sunday, June 7, 2009 at 10:17am


    In a short period of its life, Mogadishu University takes brilliant steps to the Top Ranks of World Universities and it achieves great accomplishments in different fields.

    An international evaluation of world universities, revealed the Top 100 universities in every continent. Mogadishu University was ranked among the Top 100 African universities and placed 40th in Africa preceding well-known old universities in academic institutions in the continent.

    The Methodologies Adopted in the Ranking of World Universities:

    1. Universities' research out.
    2. Quality of graduates and the stages of their knowledge.
    3. Facilities provided by the universities in their fields of work.
    4. Their contributions to the modern knowledge.
    5. The extent of their technological access.
    6. The presence of the universities on the World Wide Web and their use of the Information Technology.
    7. Studies and materials published on their sites as well as the number of in-link visits.
    8. The performance and clarity of their messages as institution on the web.
     
  11. M

    Mashi Member

    #11
    Oct 17, 2010
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Top 100 Universities in Africa 2010

    « on: July 24, 2010, 17:24:09 PM »




    1 University of Cape Town
    South Africa

    2 University of Pretoria
    South Africa

    3 Universiteit Stellenbosch
    South Africa

    4 University of the Witwatersrand
    South Africa

    5 The American University in Cairo
    Egypt

    6 University of KwaZulu-Natal
    South Africa

    7 Rhodes University
    South Africa

    8 Cairo University
    Egypt

    9 University of South Africa
    South Africa

    10 Mansoura University
    Egypt

    11 University of the Western Cape
    South Africa

    12 Helwan University
    Egypt

    13 University of Johannesburg
    South Africa

    14 Universidade Eduardo Mondlane
    Mozambique

    15 Université Cadi Ayyad
    Morocco

    16 University of Nairobi
    Kenya

    17 University of Ghana
    Ghana

    18 University of Botswana
    Botswana

    19 Université de la Reunion
    Reunion

    20 Alexandria University
    Egypt

    21 University of Mauritius
    Mauritius

    22 University of Dar es Salaam
    Tanzania

    23 University of Zambia
    Zambia

    24 Université Cheikh Anta Diop
    Senegal

    25 Addis Ababa University
    Ethiopia

    26 Université Nationale du Rwanda
    Rwanda

    27 Université de Ouagadougou
    Burkina Faso

    28 Sokoine University of Agriculture
    Tanzania

    29 Polytechnic of Namibia
    Namibia

    30 Makerere University
    Uganda

    31 University of Lagos
    Nigeria

    32 Zagazig University
    Egypt

    33 Cape Peninsula University of Technology
    South Africa

    34 Ain Shams University
    Egypt

    35 Obafemi Awolowo University
    Nigeria

    36 Nelson Mandela Metropolitan University
    South Africa

    37 University of Ilorin
    Nigeria

    38 The German University in Cairo
    Egypt

    39 University of the Free State
    South Africa

    40 North-West University
    South Africa

    41 Al Akhawayn University
    Morocco

    42 Assiut University
    Egypt

    43 Tanta University
    Egypt

    44 Central University of Technology
    South Africa

    45 University of Ibadan
    Nigeria

    46 University of Khartoum
    Sudan

    47 Université Abou Bekr Belkaid Tlemcen
    Algeria

    48 Sudan University for Science and Technology
    Sudan

    49 Kwame Nkrumah University of Science and Technology
    Ghana

    50 Durban University of Technology
    South Africa

    51 Université Abdelhamid Ibn Badis Mostaganem
    Algeria

    52 University of Namibia
    Namibia

    53 Université des Sciences et de la Technologie Houari Boumediène
    Algeria

    54 Walter Sisulu University for Technology and Science
    South Africa

    55 Jomo Kenyatta University of Agriculture and Technology
    Kenya

    56 Université de Batna
    Algeria

    57 Tshwane University of Technology
    South Africa

    58 Kenyatta University
    Kenya

    59 Université Mentouri de Constantine
    Algeria

    60 Strathmore University
    Kenya

    61 Al Azhar University
    Egypt

    62 Vaal University of Technology
    South Africa

    63 Minia University
    Egypt

    64 Menoufia University
    Egypt

    65 Université M'hamed Bouguerra de Boumerdes
    Algeria

    66 Université d'Alger
    Algeria

    67 University of Garyounis
    Libya

    68 Université des Sciences et de la Technologie Mohamed Boudiaf d'Oran
    Algeria

    69 University of Zimbabwe
    Zimbabwe

    70 Moi University
    Kenya

    71 Université Badji Mokhtar - Annaba
    Algeria

    72 Université Mohamed Khider Biskra
    Algeria

    73 Université de Béjaïa
    Algeria

    74 Mogadishu University
    Somalia

    75 Université Ferhat Abbas Sétif
    Algeria

    76 Université d'Oran
    Algeria

    77 Université Djillali Liabes
    Algeria

    78 Université Mohammed V - Souissi
    Morocco

    79 October University for Modern Sciences and Arts
    Egypt

    80 Université Hassan II - Aïn Chock
    Morocco

    81 University of Fort Hare
    South Africa

    82 Université Mohammed V - Agdal
    Morocco

    83 MISR University for Sience and Technology
    Egypt

    84 October 6 University
    Egypt

    85 Jimma University
    Ethiopia

    86 Mauritius Institute of Education
    Mauritius

    87 University of Benin
    Nigeria

    88 University of Limpopo
    South Africa

    89 Université Mouloud Maameri de Tizi Ouzou
    Algeria

    90 Université Sidi Mohamed Ben Abdellah Fés
    Morocco

    91 Université Hassan II - Mohammedia
    Morocco

    92 University of Malawi
    Malawi

    93 University of Zululand
    South Africa

    94 Université Ibn Zohr
    Morocco

    95 Université Gaston Berger de Saint-Louis
    Senegal

    96 Université de Jijel
    Algeria

    97 Université des Sciences Islamiques Emir Abdelkader
    Algeria

    98 École du Patrimoine Africain
    Benin

    99 Université de Nouakchott
    Mauritania

    100 University of Venda
    South Africa


     
  12. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2010
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo naona maelezo yangu yanaendana na data hizo hapo juu
     
  13. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2014
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Ya kweli haya?
     
  14. s

    service JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2014
    Joined: May 22, 2014
    Messages: 1,989
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    mkuu jamaa kaongea vizuri sana sasa wewe tatiZo lako nini?
     
  15. baro

    baro JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2014
    Joined: May 12, 2014
    Messages: 1,438
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Well said,kweli umetoka SUA na umeelimishwa vizuri
     
  16. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #16
    Aug 6, 2014
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,082
    Likes Received: 1,625
    Trophy Points: 280
    Unasifia tu hata anasema kwamba kuna mtu anaitwa Profesa Xavery Lwaitama. Hata sijui amepata wapi uwezo wa kumuita Profesa.
     
  17. baro

    baro JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2014
    Joined: May 12, 2014
    Messages: 1,438
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Angalia maudhui ya post na lengo lake usishadadie vitu venye typng error
     
  18. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2014
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    naona unampa sifa za mfalme ****, Kwahiyo SUA nacho ni chuo ktk vyuo? Heri TEKU.
     
  19. thanksme

    thanksme Senior Member

    #19
    Aug 6, 2014
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Sina imani....
     
  20. K

    Kivule JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2014
    Joined: Nov 29, 2012
    Messages: 311
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    mkuu samahani kutoka nje ya mada, nilitaka kufahamu ukimaliza kozi za agriculture engineering na irrigation and water resources engineering unapangiwa kazi na serikali au unatafuta mwenyewe?????
     
Loading...