Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kimya cha SMZ na kuzuliwa kwa mizigo Kutoka Zanzibar yakiwemo magari yalio rundikana Bandar ya Dar.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by abdulahsaf, Jul 2, 2011.

  1. a

    abdulahsaf JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    [h=1][/h]Written by Hassan10 // 01/07/2011 // Habari // No comments

    Written by Hassan10 // 01/07/2011 // Habari // No comments
    Hivi sasa takribani unaingia mwezi mizigo yote kutoka Zanzibar yakiwemo
    magari alfu na kitu imekwama katika Bandar ya Dar-es-laam kisa na
    sababu hazijulikani bali ya wafanya Biashara wakiaha kwa ulipaji wa kila
    siku storege na bado kuendelea mizigo yao kubaki.
    Wafanya biashara wamefika sehemu mbalimbali ili kuliza sababu
    zilizosababisha mizigo yao kukwama haliyakuwa wamesha lipa malipo yote
    ya ushuru lakini bado mizigo yao ipo na kinachoendelea hivi sasa
    nikulipia storege kwa kila siku na kupigwa danedane kutoruhusiwa
    kutolewa mizigo hio.
    Jee Serekali ya Mapinduzi ya Zanzibar imeshukuwa hatua gani kuwasaidia
    Wafanya biashara hao wa Zanzibar? na jee hio ni kukomolewa wafanya
    biashara wenye asili ya Zanzibar kupeleka mizigo yao Tanzania Bara?.
    Kipindi cha nyuma walikuwa wanasema system ya uchuru wa Bandari Tanzania
    Bara umebadilika kwa hio mpaka wapate tarifa ndio waweze kui-release
    mizigo yote, lakini chakuchangaza nikuwa tayari watu wengi wamesha lipia
    malipo yote na bado still inaingia mwezi tena mizigo ipo na wanaendelea
    kulipo storege kwa kila siku.
    Kuna wafanya biashara wameshaanza kupiga kelele na kusema biashara zao
    zinazidi kushuka samani kutokana na vitu vyao kubakia hapo na wengine
    wako tayari kurudisha mizigo yao iliko toka Zanzibar, swali nikuwa jee
    hii ni agenda ya kukomolewa wafanya biashara wenye asili ya Zanzibar
    wanao bitisha mizigo yao kwa kutumia Bandari ya Zanzibar na kama ni
    hivyo Serekali ya Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ) imeshukuwa hatua gani ili
    kuwasaidia wafanya biashara wao ambao mizigo yao inazidi kusota ktk
    Bandari ya Dar?.
    Uchumi wa Zanzibar unategemea sana Bandari lakini uchumi wa Tanzania
    Bara una chanal nyingi kuliko Zanzibar, Sasa kama hii ni kukomowana au
    kuitia adabu Zanzibar kutokana na kiwango chake kidogo cha uchuru
    wabandari, Hii sikuuwa Biashara na Wafanya biashara wa Zanzibar?.
    Haiwezekani kiwango cha mishahara Zanzibar na kiwango cha uchumi cha
    Wzanzibar kikalingana na Tanzania Bara, hivyo basi kama hii ni adabu kwa
    wafanya Biashara wa Zanzibar, kwa hio vile vile ni adabu kwa Serekali
    ya SMZ kuanguka kiuchumi kutokana na wafanya biashara wake wa ndani.
    [​IMG]kurundikana kwa mizigo ya wafanya biashara kutoka Zanzibar ktk Bandari ya Dar
     
Loading...