Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilombero jimbo lenye wasomi wengi na viongozi wengi wanaoitafuna nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ELIESKIA, May 6, 2012.

  1. E

    ELIESKIA Senior Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kilombero kabla ya kuwaganyika kuwa na jimbo la ulanga imeendelea kutoa watu muhimu kwa serikal ambao mara zote hawawaletei maendeleo wananchi na bado wao ndo wanakumbwa na kashfa kibao kuwataja wachache wambao wanepata bahat ya kuwa nafasi muhimu wakashindwa 1. balali 2.benno ndulu 3.lyumba 4. 5 endelea kuwataja
     
  2. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #2
    May 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    4.Mustapha mkulo,5.hadji mponda,6.Celina kombani,7.lucy nkya,8.Amos makala kwa uchache mwingine aendeleze!
     
  3. PENDING'ULA

    PENDING'ULA JF-Expert Member

    #3
    May 6, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umekula?
     
  4. T

    Twigwe Member

    #4
    May 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Du,Mkulo siyo kilosa?
     
  5. M

    Moony JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    wa nini kwani???
     
  6. E

    ELIESKIA Senior Member

    #6
    May 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    bado kuna kina mponda na wengine lakin hata barabara ni tatizo. ingawa kuna rasilimali nyingi . kuna plant mbili za umeme ,bado ni bonde linalotoa mchele kulisha tanzania
     
  7. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,105
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    hivi mzee Ngasongwa nae sio wa huko huko kweli?
     
  8. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Amekula na ndio maana ana tafakari mambo kwa kina na wewe mwenye njaa unaishia kuuliza chakula,njoo mtaani kwetu kuna msiba menu for free pa kulala kuna majamvi tosha.
    Alafu usiingilie mada kama una personal interest na watajwa
     
  9. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wote dugu moja tu!
     
  10. E

    ELIESKIA Senior Member

    #10
    May 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ngasongwa nae wa huku .cha kushangaza sasa tumepewa pedeshee muteketa miaka miwil ameuliza swal moja na kuchangia mara moja .miaka mitano atakuwa na maswal mawil
     
  11. Baba Imani

    Baba Imani Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Judge Mwesiumo
     
  12. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #12
    May 6, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Jaji Mwesiumo.
     
  13. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #13
    May 6, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,551
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 180
    Balali ni Iringa kaka,umemsahau Gulamali ambaye alitengeneza usultani wa kuwa mabasi yake pekee ndio yatakuwa yanaenda Ifakara na Mahenge,enzi hizo mpaka usubiri Sharuks kwenda Mahenge,hadi Mwaibula alipoamua kuvunja ukiritimba huo,wasomi wengi wa hizo wilaya walikuwepo na walikaa kimya huku wakiona ndugu zao wakiumia,wasomi na viongozi wanaotoka hizo wilaya ni wabinafsi mno,fikiria wakati huo huyo ********* alikuwa mbunge wa Ifakara ,akiwakandamiza watu wake,nao wakawa baado wanamchagua kuwa mbunge wao!! sishangai MITANZANIA NDIVYO TULIVYO
     
  14. M

    Mbuyi Member

    #14
    May 6, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 13
    Labda mimi niunganishe kwanza hizi wilaya mbili za Kilombero na Mahenge wakiwa na majimbo yake ya uchaguzi ambayo ni Kilombero,( Mtwanga, Mwesiumo, Kyelula, Mwesiumo,Gulamali,Ligalama na sasa Pedejee Mzee wa gridi mbili ktk wilaya yake Abdul Mtekete).Ulanga Magharibi na Ulanga Mashariki( kwa ujumla wao Nyoni,Itatilo,Ngasongwa,Celina,na huyu kigugumizi Dr? Mponda!.)Sasa kati ya hawa Nyoni, Mwesiumo,Itatilo,Ngasongwa,Celina,Mponda ndiyo walioukwaa aidha uwaziri au unaibu waziri. Ukiachia hawa watu wengine maarufu wenye pesa zao(!) Gulamali,Dr Getrude Lwakatale pia dada yetu mpendwa Regia Mtema(RIP) nao wamepata nafasi ktk ubunge!Ukiachia hao wengine waliopata nafasi za kiutendaji kiselikari ni Balali, Ndulu, Lumbanga,Liyumba kwa kuwataja wachache. Sasa niunge mkono hoja na kuuliza maswali, Wana Ulanga(Kilombero na Mahenge) ni nani kati ya hawa anaweza ingalau kuweka kumbukumbu ya kufanya kitu kikubwa?Nianze kujibu mwenyewe 1.Nyoni hakuna
    2.Itatilo- Hakuna kitu,pamoja na kuwa alikuwa ktk wzr ya Ujenzi,hakuna Barabara wala daraja la Mto Kilombero
    3.Mwesiumo- kidogo awamu ya kwanza alifight na akina PM Msuya, kurudisha nguzo na kuleta umeme kutoka Kidatu kuja Ifakara mpk mahenge. Awamu ya pili akiwa naibu waziri ni zero kubwa!4. Ngasongwa- Hakuna kitu, no daraja no barabara! sana sana tulimuona ananing'inia kwenye mti kupata mtandao wa Zain huko kwao Malinyi.5.Celina Kombani zaidi ya vikundi vya akina mama na kuchaguliwa bila kupingwa, bado hospitali ya Mahenge imepigwa X mbele yake.Safari hii amekuwa wa mapooza labda kwa kuwa kiatu alichokuwa amevaa'sheria' si fani yake(alikuwa anatia aibu tu).Mponda hata wenziwe wa Ifakara centre wanamshangaa kama spika alivyokuwa anamshangaa JK kwa kumchagua mapooza! Wengine wote sikumbuki chochote zaidi ya Lumbanga kuja na helcopter kumchukua mama yake Mngeta badala ya kutumia ndege hiyohiyo kuleta dawa kwa wengi tu waliokuwa wamelazwa kwa ugonjwa wa kipindupindi mahala hapo.Kwa hawa wapya namkumbuka Mteketa kununulia mihogo ya kukaanga wasela wa mbingu. Pia Regia Mtema jinsi alivyokuwa na uwezo wa kujenga hoja Bungeni nakuunganisha vijana wa wilaya nzima pia kufanya kazi ya kiubunge wa jimbo baada ya kugundua mwenyewe anazaa 'mapooza'! .Ama hakika chema hakidumu.naomba wengine muendelee.
     
  15. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mhhhh. Amesema Kilombero Na sio Morogoro.
     
  16. E

    ELIESKIA Senior Member

    #16
    May 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mbuyi umemaliza yote . na cha kushangaza bado wanachagua kwa kuangalia kofia na rangi za kijan na manjano
     
  17. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Benno Ndullu hela alizokomba za STIMULUS package hajazileta huko kwa WAKUIMUKA?
     
  18. E

    ELIESKIA Senior Member

    #18
    May 6, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alete wapi hela stimulus wakat eti kwa umri ule ndo anajenga kwao sasa kajumba .mpka leo anafikia guest kama kwa ukoo ameshindwa ataweza wilaya
     
  19. M

    Mnyonge Namba1 JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ngasongwa wa huko na kiti cha ubunge wake sasa kinakaliwa na muuaji wa wagonjwa Mahospitalini.Haki kwa M4C lazima 2015 nimpige 3x0 halafu natinga mjengoni
     
  20. n

    nyabwai Member

    #20
    May 7, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Naomba kuuliza jamani hivi Balali na Liyumba si wanatoka Iringa hawa au??!!
     
Loading...