Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilio cha watu wa kusini ya tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by spartacus, Apr 22, 2011.

  1. spartacus

    spartacus JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwa kipindi kirefu sasa, watu wa kusini, hasa mikoa ya mtwara na lindi wamekua na kilio kimoja, barabara, kipande cha kilometa sitini tu, ambacho utekelezaji wake umegeuzwa kuwa wa kisiasa. Viongozi wote wamekufumbia macho kipande hicho, mkandarasi aliyepewa dhamana ya kujenga barabara hiyo amebweteka, hajishughulishi, ilhali muda wa kukabidhi umeshapita miaka mingi iliyopita, bado hata robo kazi haijatimia.....
    ninavoandika post hii, saa saba na dak 10 usiku wa tar 22/04/2011, kuna watanzania wenzetu, ambao leo wanalala kwa siku ya tatu eneo hilo, bila ya huduma ya chakula, maji wala choo...cha kushangaza, hakuna hata kiongozi mmoja aliyezungumzia tatizo hili, hakuna hata chombo cha habari kilichoonyesha tatizo hili, eneo lile ni porini, linasifika kwa ujambazi....lakini viongozi wamelifumbia macho.....
    mikoa ya kusini ina mawaziri zaidi ya watatu katika serikali hii, lakini wamewasahau watu wao....wakati umefika kuwakumbuka watu wa kusini, na kumaliza kilio chao cha muda mrefu........watengenezewe barabara ile...baadhi ya mikoa kila leo wanabandua lami na kuweka nyingine wakisema ni chini ya kiwango...watu wa kusini, wanataka japo hiyo iliyochini ya kiwango ili hii adha ya kulala njiani siku tatu....safari ambayo ni ya masaa 7 iwaishe.....
     
  2. Gerald

    Gerald JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 278
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu poleni sana
     
  3. A

    AridityIndex Senior Member

    #3
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Da inaniuma sana my wife yuko hapo Nyamwage amenasa tangu jana hata sijuwi cha kufanya.
     
  4. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni sana kwa matatizo hayo! Ndio serikali ya Kikwete hiyo na hiyo mikoa ni stronghold ya CCM A (CCM) na CCM B(CUF) lakini ndio serikali imewatelekeza!!!! Na nyie wananchi wa huko inabidi mbadilike muache mambo ya ndio mzee ndio maana serikali inawafanya vichwa vya wendawazimu!! Fanyeni maandamano ile serikali ijue mna matatizo vinginevyo mtabaki hivyo hivyo huku wabunge wenu wakisubiri kurudi huko 2015 kuwaomba kura zenu!!
     
  5. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu wananchi wa huko hayo wamejitakia wenyewe. Wanaishi miezi miwili tu kila baada ya miaka mitano, wakidanganywa na zawadi za khanga na mia tano tano.
     
  6. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Duh mpaka leo haijatengenzwa,coz walidai baada ya uchaguzi kipande cha somanga kitakuwa kimeisha...asikuambie mtu ndugu yangu hiki kipande cha kilometa 60 kinasumbua mbaya,mimi binafsi nilichelewa interview tanesco baada ya kukwama kwenye hiki kipande,nikitoka zangu mtwara,ikabidi nianze kupiga mguu coz magari yaliyokwama yalikuwa mengi mno,isitoshe wafanyakazi wa barabara hawakufanya kazi siku ile koz ilikuwa holiday,kwa bahati nzuri(mbaya) kulikuwa na msiba unasafirishwa kwenda mtwara,ndipo wale jamaa na magreda yao wakaanza kukwangua tope....mi binafsi nilitembea kwa mguu nikafika maeneo ya mbelembele huko nikapanda trekta nikafika dar saa 1 usiku interview ilikuwa ishaisha....nikakosa shavu tanesco.
     
  7. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Nyie si ndio wapenzi na mashabiki wa CCM, mwambieni shemeji yenu M.k.were awatengenezee barabara, si ameoa huko kwani huwa haendi kuwasalimia wakwe zake?? Jaribuni kuchagua hata CUF tu 2015 kwa majaribio mpate changamoto mpya, mufti si amekataza kuifagilia CDM...
     
  8. K

    Kukaya Member

    #8
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 10, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nyie ozzie7 na kimilidzo mnaowashambulia watu wa kusini kuwa wanastahili shida kwa sababu ya ushemeji na kikwete na kuviunga mkono ccm na cuf ni mbumbumbu. tatizo la JF ni kuwa si wote ni wenye tafakuri ya kina. kuna mazuzu humu wengi tu tunaenda nao. ama kweli ktk kundi la mamba hawakosekani kenge. kuna kenge wengi humu. mkoa wa kigoma ambako kuna mbunge wa chadema, tena kiongozi wa ngazi ya juu una barabara mbovu nyingi tu. wana shida nyingi tu. unasahau kuwa chama tawala ni ccm na ndio chanzo cha matatizo na si wananchi. watu wa kusini hawastahili shutuma, bali kusaidiwa. chadema wenyewe walikuwa hawaendi huko kusini, walikuwa wanarandaranda kwenye ya kaskazini na dar. wananchi hawa wangekijulia wapi chadema? ndani ya JF tunataka great thinkers si watu wenye fikra kachara.
     
  9. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kukaya, chadema waelekeze nguvu huko kuleta ukombozi maana wanamalizia tabora. Kusini ni sehemu m himmu sasa maana wanatawala watasikilizwa tu na kuwekewa barabara hizo tuwasaidie ndg zetu pamoja na kujitakia kwa muda mrefu wasamehewe wafuatwe kuokolewa
     
  10. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo Chadema ndo wangejenga hiyo barabara? Mbona hatujaona mchango wao popote? hela zote wanatumia na wake za watu tuu? Waende zao! Waambie wakamlipe fidia yule mhanga wao wao kujitakia wa Arusha!
     
  11. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,882
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    nasikia mkandarasi hajalipwa kama walivokubaliana
     
  12. A

    AridityIndex Senior Member

    #12
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikwete na awamu hii ya nne ni sawa tu na awamu zile mbili zilizotangulia walitutosa tumewaona na huyu anatutosa tunamuona. Mbaya zaidi hata upande wa upinzani unaelekea kututosa we jaribu kufuatilia matokeo ya ubunge kwenye majimbo ya Mtwara. Ni almost pinzani 40% na CCM 58% na hizo zinapatikana bila kuungwa mkono na viongozi wa kitaifa wa vyama.

    Hakika tunajua watanganyika mnavyowafanyia watu wa kusini ni kama vile si sehemu yenu ya nchi, tena wala haijalishi vyama vyenu vya siasa. Nadhani inasubiliwa siku zanzibar wakilianzisha la mgao tu jamaa wanafuatia, just wait, maana tangu uhuru wao wamekuwa wahanga wa tawala zenu.
     
  13. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hee mi nilijua watu wa kusini ndo waTanganyika namba moja. Na huko kanda ya ziwa watu wameshachoka mahela ya migodi ya huko ndo yanajenga bwagamoyo na kwingineko! Je hii ni kweli?!
     
  14. J

    JokaKuu Platinum Member

    #14
    Apr 22, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    ..lakini kusini wana tabia ya kuchagua wabunge hao hao miaka nenda rudi.
     
  15. T

    Tasia I JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 1,220
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wastue ndugu na jamaa zako kaka/dada, hao mawaziri ulowataja ndo wanaowalostisha.
    jamaniiii achaneni na ccm, na ninyi watu wa kusini ndo ccm na hamwambiliki kitu.
    badilikeni jamaa.
     
  16. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    naunga mkono hoja, ngoja wale jeuri yao
     
  17. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    hivi hawawaigi wenzao wa kigoma? mambo yanaendelea kuiva mpaka sasa wanaumeme mpaka wa reserve
     
  18. MANAMBA

    MANAMBA Senior Member

    #18
    Apr 22, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mama Salma anapokwenda kusalimia kwao Lindi huwa anatumia barabara hiyo?
     
  19. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Daraja la Mkapa lisingejengwa kwa kasi ile kama angekuwa waziri wa ujenzi ni kutoka mikoa mingine nje ya mikoa ya kusini. Ndo mana Mkapa alimpa ile wizara Bi. Anna Abdhalah na daraja ilipoisha akamhamishia wizara ya afya. Bravo Mzee Ben kwa hili ulicheza kama Pele. Leo tunashuhudia wanaopita ktk wizara hii wasivyo na uchungu na adha wanayoipata watu wa mikoa ya kusini kwa hizi 60km. Tabu tupu!
     
  20. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    anatumia helkopta aina ya makirikiri
     
Loading...