Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo: nilichoona kiteto

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by kanyagio, Jan 11, 2011.

  1. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nilipata fursa ya kwenda Kiteto hivi karibuni.. nimejifunza yafuatayo:

    • Ardhi ya kule ni karibu sawa na bure na bado ipo virgin --ekari inauzwa Tsh 10,000 kwa ekari.. cha kushangaza zaidi kukodisha shamba inakuwa 10,000 kwa ekari vilevile
    • watu wanajitahidi kulima mahindi, maharage, choroko na sunflowers (alizeti) na soko la mazao hayo lipo sana
    • tatizo kubwa la kiteto ni upatikanaji wa maji. Msimu wa mvua mara nyingi ni mmoja. kwa hiyo ukipatia mvua ikanyesha kwa wingi unakula bingo. ikigoma inakula kwako
    • kama mtu upo tayari kucheza na risk unaweza kujaribisha kulima huko (kilichonitia moyo wapo watu wengi wanalima na wamefanikiwa-- MIMI NITAWEKEZA KIDOGO kwanza ili kuona nitapata nini!!!
     
  2. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Asante Kanyagio kwa taarifa.

    Hata nami nilipata taarifa za huko hivi karibuni na nimekuwa nikifuatilia uwezekano wa kulima kwa mwaka huu, lakini mpaka sasa sijapata shamba hata la kukodi kwani ninayemtumia ananipa hadithi kila siku. Nategemea kwenda mwenyewe weekend hii; vipi kuna mtu unayemfahamu ambaye anaweza kunisaidia upatikananji wa shamba even la kukodi. Je kwa jinsi ulivyoona itkuwa ni wakati muafaka kwangu kulima mwaka huu au nitakuwa nimechelewa kutokana na msimu wa mvua.
     
  3. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Mgombezi, nitakupa feedback as soon as possible, kama kulima ni kipindi hiki ambapo kuna mvua!!
     
  4. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    je elfu kumi kwa eka,hii unauziwa na kijiji au ni mtu binafsi,angalizo kuna baadhi ya mashamba yalishalimwa sana huko kiteto so rutuba yake ipo chini,hii taarifa nilipewa na rafiki yangu ambaye yupo dodoma na alishawahi kulimisha alizeti
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,026
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Mhh kilimo cha kuvizra mvua hakina tija!bora ununue mazao wakati wa mavuno uyahifadhi ikifika jan au feb unauza bei maradufu!
     
  6. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Bongolala,ahsante kwa ushauri

    new mzalendo--- ni kweli kuna mashamba ambayo yameshachoka!! ahsante kwa angalizo!! kwa shamba ambalo nimepanga kununua halijatumika kabisa ila lile la kukodisha ndo linaweza kuwa limelimwa sana!!. nitazingatia ushauri wako!!.
     
  7. blackdog

    blackdog Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kilimo cha hukonilikisikia ni chenye mafanikioo sana,lakini kilimo ni kilimo tu ni kucheza na pata-potea,....................
     
  8. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    mbwamweusi (BLACKDOG) ndo maana na mimi nilisema Kiteto unacheza na risk.. ila kama ukienda sehemu ukakuta katika kijiji kimoja kuna matrekta yasiyopungua 3 na mashamba yanalimwa basi mimi naona ni kiashiria cha kwamba kilimo kinakubali... kwa kweli niliona matrekta 3 hapo katika kijiji kimojawapo hapo kiteto (about 14 km from Kiteto mjini).
     
  9. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Je ulidadisi gharama ya kukodi tractor ni kiasi gani kwa heka,na mazingira ya mtu kuja na Tractor lake yakoje?msimu kwa kilimo unaanza mwezi gani.kuna uwezekano nikaja kusurvey kipindi hicho kwa kuja na ka-massey ili kulimisha and the same time kuona uwezekano wa kununua japo ekari70 hivi ,na kwa bei uliyotaja ya elfu 10 itakuwa around 700,000.
     
  10. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    newmzalendo, Mgombezi na wengineo: kulima kwa trekta inaenda Tsh. 30-40,000 kwa ekari kutegemeana na sehemu. ila kumbuka kabla ya kulima na trekta ni lazima ufyeke na kungoa visiki. ekari moja wanafyekea Tsh 10,000/= na unaongezea fedha kidogo ya kung'oa visiki.. msimu wa kulima ndo huu kwa sababu mvua ndo zimeanza.. hutakiwi kuchelewa kwa sababu mvua kiteto ni msimu mmoja (mara nyingi).
     
  11. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Asante Kanyagio;

    Kama nilivyosema ninaelekea huko weekend hii na tutapashana zaidi.
     
  12. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wazo zuri sana mkuu, asante na hongera kwa kuthubutu kujaribu
     
  13. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Yeah ni wazo zuri lakini ni vizuri kujaribu uwekeza kwenye kilimo pia - Mwaka jana nililima hekari 50 matokeo hayakuwa mazuri.

    Kipindi cha mavuno May 2010 Debe la mahindi lilikuwa linauzwa 3,000 had 3500. Sikuwa na pesa za kununua na kuweka stock na kama ningefanya hivyo basi ningepata maradufu kwani kwa sasa debe linauzwa 7000 hadi 7500 Tshs.

    Kwa sasa nitayauza mahindi kidogo ambayo nilipata msimu uliopita ili nijiweke sawa kwa msimu huu kwa kupunguza makosa yaliyojitokeza msimu uliopita kama kuchelewa kupanda na kutumia mbegu zisizo bora zaidi.

    Kilimo cha Umwagiliaji kinahitaji mtaji mkubwa sana, hatuna njisi kwa sasa ni kutumia tu hizi hizi mvua na neema ya mwenyezi mungu. Kununua mazao na kuweka stock kipindi cha mavuno ni jambo zuri pia ingawa linahitaji mtaji mkubwa ili kupata mafanikio kwa mfano ukinunua mazao ya thamani ya Tshs 50m basi baada ya miezi 8 utapata 100m bila ubishi.
     
  14. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Noted
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mkuu,
    ukirudi toka shamba njoo utumwagie data zote, mimi naomba uangalie vitu vifuatavyo huko porini uendako.

    Kaangalie aina ya wadudu wote walioko huko porini
    Kaangalie aina ya ndege wanaoishi huko
    kaangalie aina ya wanyama wa porini na wafugwao
    Kaangalie na aina ya matunda gani yako huko
    Na ukiweza tuletee picha za misitu au vipori vya huko

    Unaweza kupata haya kwa kuuliza pia.

    Asante na safari njema.
     
  16. M

    Malila JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wakuu msisahau kulima migomba. soko la ndizi linapanuka sana kwa sasa.
     
  17. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu Malila pamoja na wadau wengine.

    Ni kweli nilitoa ahadi ya kwenda Kiteto weekend iliyopita lakini kutokana na majukumu mengine yaliyojitokeza nilishindwa kutekeleza ahadi hii; hata hivyo kutokana na taarifa ambazo nimekuwa nikizipata kutoka huko ni kwamba msimu wa kulima umekaribia au umekwisha na sasa mahindi yapo kwenye hatua ya kupalilia, nami lengo langu ilikuwa ni kupata uwezekano wa kulima mwaka huu. Hivyo basi najiandaa kufanya ziara ya huko kwa wakati mwingine na ninajiandaa kwa mwakani. Samahani sana kwa wadau waliokuwa wanategemea kupata taarifa za huko, bali kama kuna yeyote mwenye taarifa zaidi tuendelee kujuzana. Vilevile kikao chetu tutakachokutana punde naamini tutapeana taarifa zaidi.
     
  18. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #18
    Jan 21, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145

    hivi kikao ni lini Vile and wapi?inabidi sasa tuwe na email groupe for updates za vikao
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    Jan 21, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Wakuu naomba moto tuliouanzisha usipoe kabisa, napendekeza tarehe 5february siku ya jumamosi,tukutane pale Lunch time Hotel, Hotel hii iko opposite na Mabibo hostel barabara ya Mandela, pale pana nyama choma,ulinzi wa kuaminika, parking ipo, kuna kumbi zaidi ya mbili zenye viyoyozi kabisa, kuingia na kutoka kwa wenye magari na waenda kwa miguu ni rahisi sana. Muda uwe saa kumi na mbili jioni ili wengi waweze kufika baada ya kazi zao za mchana.
     
  20. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #20
    Jan 21, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Naunga mkono Hoja,Nitakuwepo
     
Loading...