Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo: Miti aina ya mifudufudu

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by kanyagio, Jan 12, 2011.

  1. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #1
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    siku chache zilizopita nilienda pale Balton (njia ya Coca cola Dar) kufuatilia agricultural inputs mbalimbali, bahati nzuri nilikutana na mzee mmoja ambaye tuliongea mengi sana. Mojawapo ya kssue tuliyoongea ni upandaji wa miti kibiashara- yeye alinieleza kuwa anapanda miti aina ya mifudufudu kwa kitaalamu unaitwa Gmelina Arhobea (white teak). maelezo yake yapo hapa http://www.winrock.org/fnrm/factnet/factpub/FACTSH/Gmelina%20arborea1.pdf

    yeye amesema ni miti mizuri na inakubali ukanda wa Pwani.. kama unataka kuiona fika Bagamoyo mjini maeneo ya petrol station , mkono wa kulia kuna kanisa la lutheran (KKKT) na hapo hapo kanisani kuna kitalu cha miti.. kwenye hicho kitalu kuna mifudufudu mikubwa ambayo ina diameter isiyopungua 1meter (ipo tayari kuvunwa).-- in fact nimeshaenda Bagamoyo kwa ajili ya kuona hiyo miti- nimeiona na inavutia sana!!

    Alisema miti hii matumizi yake ni mbao na inakuwa tayari kuvuna baada ya miaka 10-12. miti hii inanyoooka vizuri sana kama utakuwa umefanya prunning vizuri na umepanda miche iliyonyooka vizuri.

    nimewapigia wakala wa mbegu Morogoro wamenihakikishia kuwa kweli miti hiyo inalimwa kwa ajili ya mbao na kilimo mseto na bei ya kilo moja yenye mbegu zipatazo 1200 ni Tsh 7500. aidha wamesema, ukipanda mbegu hizi zinakuwa tayari kwenda shambani zikifia urefu wa sm 30-45. ila kumbuka mizizi isishike sana chini na ikishika chini lazima ukate mizizi kwa kisu kikali na uiache hapo kwenye kitalu ili ipone vidonda. ukishafanya hivyo miche mingi itapona ukiipeleka shambani. kumbuka kuipanda wakati wa mvua!!

    Je kuna mtu ambaye amejishughulisha na upandaji wa miti hii ili tubadilishane taarifa, mawazo na uzoefu?
     
  2. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    inaonyesha kama ni ishu nzuri hii ngoja niifanyie kazi mkuu
     
  3. N

    Neytemu Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wazo zuri.Napenda sana kupanda miti hasa kwa ajili ya mbao ila ishu inakuja kwenye eneo
    ,kuotesha miti ya kutosha kunahitaji eneo la kutosha
     
  4. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu inaelekea umeshafanya kautafiti kadogo, unaweza kutujuza inahitajika care ya aina gani kwenye ukuzaji? Nami niko interested kujua ABC za hii kitu, ningependa pia kujua ni soft au hard wood?
     
  5. M

    Malila JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Mbona hujasema tukusaidie kujua sehemu za kupanda miti dada Ney? Kuna thread iko humu imesheheni mambo hayo.
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mafinga kuna maeneo ya kutosha wewe tuu na ela zako,nataka pata kama eka mia pale kwa kuanzia.
    Ila kuna miti pale mafing wanapanda in 3 years time unavuna
     
  7. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    njowepo, ni mafinga vijiji gani hivyo mkuu. na ni miti gani ya kuvuna ndani ya miaka 3 (inanitia wasiwasi) au unavuna milingoti?
     
  8. M

    Malila JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
     
  9. N

    Neytemu Member

    #9
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kanyagio inawezekana kwa miaka mitatu mfano kwa miti aina ya PINE inakua upesi sana hii hususani kwa kutengeneza karatasi na viberiti
     
  10. u

    udasa99 Member

    #10
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kusikia jina la miti inayoitwa "mifudufudu" ila kutokana na jina lake kwa kiingereza, "white teak" inawezekana ikawa ni jamii ya mitiki, kwani mitiki huitwa "teak", ambayo nafikiri kiswahili kilitohoa jina na kuiita "mitiki". Hata hivyo, kwa lugwa ya kitaalamu mitiki huitwa "tectona grandis" kwa hiyo inawezekana nikawa siko sahihi kwani ni tofauti na "Gmelina Arhobea", ambayo inajadilikwa kwenye hii thread.

    Nawasilisha.
     
  11. M

    Malila JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Miti kwa ajili ya pulp ambayo data zake zinasemekana zipo,japokuwa vituoni hazipatikani ni miaka nane. Miche/mbegu ya miaka nane iko mingi huko Mbeya/njombe imepandwa, ila kwa miaka 3 bado,japokuwa huko duniani inawezekana. Tatizo ukiwa na miti hiyo soko lake kwa karatasi/viberiti lipo? kwa sababu pines za Mufindi hazina soko, nadhani SPM wameshafulia.

    New forest wa UK walitaka kuanza project ya pine ya miaka 8 pale wilayani kilolo Iringa, lakini imeshindikana,japokuwa walishaomba hata eneo la kufanyia mradi.
     
  12. i

    ilemalyasolo New Member

    #12
    Dec 5, 2011
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani kuna yeyote ameshafanyia utafiti kilimo cha miti ya mifudufudu? yaweza stawi Kisarawe, Pwani?
     
  13. Makambaja

    Makambaja Member

    #13
    Sep 12, 2014
    Joined: Aug 11, 2014
    Messages: 79
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Pwani yote "white teak" inastawi cha msingi ni kupanda. ila inahitaji fertile soil kidogo..
    Cheki hapa.www.teakfarmer.com
     
  14. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #14
    May 14, 2016
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    nimekumbuka hii thread
     
Loading...