Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KILIMO KWANZA, sera au kauli mbiu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanahisa, Jul 14, 2012.

  1. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    ....... Tanzania is forecast to grow at a rate slightly 6.9%pa over 2012-2017. Agriculture is an important contributor to GDP, according for 26% and goverment is very supportive of this sector development. A number of initiative are underway to inhance its perfomance. Hawakutaja chochote kuhusu kilimo kwanza, hawa ni IMF report, source; Website www.imf.com

    Kutoka chanzo hiki, Watengenezaji maarufu wa pembejeo za kilimo toka Marekani John Deer, kutokana na msukumo wa soko kwa uhitaji mkubwa wa zana za kilimo waliamua kuweka viwanda vyao katika nchi za India, China, na Mexico ambako trekta moja linazalishwa kwa gharama ya dola $12,000.

    Mozambique, wakulima wa kiwango cha chini huwezeshwa kununua trekta kwa kuwekeza kiasi cha $5000 (deposit) tu katika BAnk ya Standard, na mkopo huo husimamiwa na USAID.
    Ninachojiuliza haya maigizo ya Bank ya wakulima, sijui Matreka ya SUMA-JKT ya mil 25. Tunamfanyia nani? Mbona wenzetu wanaangalia kilimo kwa mtizamo wa kipekee sana, sisi serekali yetu hata aibu hakuna? Inanipa mashaka makubwa kuamini kama viongozi na serikali wanamaanisha wanachokisema juu ya Kilimo Kwanza.
     
  2. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye underline..naskia trekta moja liliwahi kugongana na starlet..liliumia vibaya mpaka injini kudondoka...te he hee!!

    mkuu, kwa ufahamu wangu hii nchi huwa inakuwa na kauli mbiu, sidhani kama katika miaka 50 kama taifa huru tumewahi kuwa na sera yoyote ya maana na endelevu....

    sisi ni kauli mbiu tu: tanzania bila umaskini yawezekana, tanzania bila ukimwi yawezekana, tanzania bila malaria yawezekana...hizo ni za karibuni kabisa.

    za zamani ni pamoja na: siasa ni kilimo, kilimo cha kufa na kupona, mvua za kwanza ni za kupandia.....
     
  3. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu Al Zagawi, usinikumbushe juu ya hizo trekta hapo jeshini, huko ni sawa na kufanyia biashara uhai wa Mtanzania.
    Sera ni kitu ambacho kingetakiwa kiimbwe sawa na wimbo wa taifa, Umewahi sikia matokeo ya Mapinduzi ya kijani Uchina? mbona hatuna chakujifunza?
     
  4. M

    MUNYAMAKWA Member

    #4
    Jul 16, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    For God's sake Tanzania hatujawa tayari katika kilimo kwanza.!Pye pyepye tuna nyingi mno, sera ya kilimo kwanza haizingatii kumwendeleza mwananchi wa kawaida bali mwenye uwezo, pia suala la kuhamasisha vijana washiriki kwenye kilimo kwanza ndo basi tena yaani serikali haina mpangop nao hata kuweka mikakati ya kuwawezesha ili washiriki kisasa zaidi kwenye kilimom kwanza . Hatutaenda popote kwa kutumia jembe la mkono na kutegemea kilimo cha mvua.Muulize Mh. Waziri mwenye dhamana, Ni Kiasi gani cha ardhi ifaayo kwa kilimo kwanza iko mijini na kwanini wazee wengi hawatoki vijijini kukimbilia mijini na badala yake vijana ndo wanatoka vijijini wanakimbilia mijini.Eti! tutakaribisha wawekezaji ,sawa, lakini kwa nchi hii ,viongozi hawa, na maamuzi haya, tutegemee kuongeza migogoro ya ardhi ama baina ya wananchi na wawekezaji au wananchi kwa wananchi.
     
  5. G

    GRRR New Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kilimo ni uti wa mgongo wa taifa, kilimo cha kufa na kupona, siasa ni kilimo, kilimo kwanza, n.k. tunarudi nyuma hatusongi mbele
     
  6. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    mbona mnajadili mambo yaliyoko mahakamani??werema atakuja sasa hivi
     
  7. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  8. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    HAYA NDIO KILIMO KWANZA

    [​IMG][​IMG][​IMG]
     
Loading...