Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo kwanza na Matumizi ya JIK kudhibiti magonjwa ya mazao!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ndyoko, Apr 25, 2012.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Juzi nilibaki hoi pale Waziri wa Kilimo, Mh. Maghembe alipowashauri wakulima wa ndizi
    Mkoani Kagera watumie dawa ya kuondoa madoa, JIK, katika kutibu ugonjwa unaoshambulia
    migomba Mkoani Kagera.

    Binafsi nikabaki hoi na mdomo wazi. Sina uhakika kama hii ni moja ya dawa ambayo imependekezwa
    kwa ajili ya kudhibiti huo ugonjwa. Kama mtindo wenyewe ndo huu wa trial and error katika
    kutatua matatizo ya wananchi, nadhani hata wale wanaotumia vyandarua vya mbu kuvulia samaki
    maana kwao ni njia moja ya kujikimu na maisha!

    Kweli kusoma pekee hakuna maana kama mtu hujaelimika na hiyo shule uliyonayo. Na ktk hili,
    pamoja nausomi wake, Waziri Maghembe bado hajaelimika kabisa na hana msaada kwa
    wakulima masikini wa nchi hii!
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    J4 ni janga la taifa
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Labda ndio wameshauriwa(wizara) na wataalamu wetu wa pale SUA.
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Na amedai kuwa hiyo JIK, dawa ya kuondoa madoa, ni very effective na wanampango wa kupeleka wakulima wakajifunze
     
  5. GEMBESON

    GEMBESON JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    JIK, kwa jina lingine la kitaalam inaitwa Hypochlorite solution. Ni kweli inaweza kuua Bacteria, mbona inatumika hata Hospitalini kama ant- septic kwa ajili kuua hao wadudu?. Ni dhahiri kuwa hawa wataalam wetu wa Kilimo ndio walioshauri matumizi haya ya JIK. Kitu msichokijua mnakishadidiaaaaaaa! hadi mapovu yanawatoka mdomoni.
     
Loading...