Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha zao la Tangawizi - Masoko, Mbinu na Ushauri toka kwa wadau

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Jaguar, Aug 21, 2012.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Heshima kwenu wakuu.

    Ninaambiwa na watu kwamba kilimo cha tangawizi kinalipa sana kwa sababu soko la uhakika lipo na ni zuri.

    Nimeshaelekezwa sehemu ambayo hili zao linakubali uzuri.

    Ombi langu ni kwa wale wenye uzoefu na kilimo hiki wanipe A,B,C...zote kuhusu kilimo cha zao hili.

    Ningependa kujua kuhusu gharama ninazoweza kukumbana nazo mpaka zao hili lifikie hatua ya kuvunwa toka shambani,thanks in advance.

    ========== Majibu kutoka kwa wadau ===========


     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mtafute Le Mutuz, nimeona wamefungua kiwanda cha tangawizi...
     
  3. C

    Chuck j JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 1,120
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Hata mimi nahitaji hiyo kitu mzee
     
  4. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ana Kilango ndio mtaalam
     
  5. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Akhsanteni@ze marcopolo & ndoa.
     
  6. ZENITH

    ZENITH JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2013
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 630
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Nataka kulima tangawizi mkoani Mbeya hususani Tunduma.

    Swali kwa wataalamu;je hali ya mkoani mbeya inakubaliana na zao hili?

    Kuna jamaa kanambia kuwa zao hili linahitaji misimu miwili ya mvua kwa mwaka kwasababu tangawizi huchukua miezi nane hadi kumi kufikia hatua ya kuvunwa.

    Nina hofu kama kweli mkoani mbeya mvua za vuli ni za uhakika.
    Naombeni ushauri wenu wataalamu.
     
  7. geniveros

    geniveros JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2014
    Joined: Apr 29, 2014
    Messages: 17,206
    Likes Received: 8,696
    Trophy Points: 280
    Asante nimeliona jani lake.
     
  8. a

    armi Senior Member

    #8
    Aug 24, 2014
    Joined: Aug 11, 2014
    Messages: 140
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukrani ndugu

    .made in mby city.
     
  9. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #9
    Aug 24, 2014
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,684
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    thanks .... nimeotesha miche kama 6 kwa majaribio
     
  10. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2014
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Je ni wapi soko la tangawizi linapatikana kwa wingi? je kg 1 inakwenda kwa bei gani? wapi tangawizi soko lake la uhakika? Muhimi please coz nimesikia kuwa kuna viwanda vinanua Tangawizi, ningependa pia kujua bei zao kiwanda wanazonunulia.
     
  11. S

    Shakir JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2014
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Yeah,
    Ngoja werevu wa hii issue waje.
     
  12. D

    Duly zura JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2014
    Joined: Jan 6, 2013
    Messages: 439
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Gagu naona umevamia na huku hhhahaha siuongee na Malkia tu atakua na madetails yakutosha
     
  13. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2014
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    huku walipotuleta sio kabisa
     
  14. Hornet

    Hornet JF-Expert Member

    #14
    Dec 11, 2014
    Joined: Apr 29, 2013
    Messages: 8,968
    Likes Received: 1,563
    Trophy Points: 280
    habari wandugu,natafuta mbegu ya tangawizi, nahitaji kupanda mwenye nayo au pia msaada wa maeneo zinapopatikana anisaidie tafadhali.
     
  15. k

    kinyangesi JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2015
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 225
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Habari ndugu zangu?

    Kwanza mniwie radhi kwan kifaa changu kilizma chaji kabla sijapost. Nahitaji kupata maarifa juu ya kilimo cha tangawizi , je mbegu nzuri ni aina gan? Zinapatikana wap? Je huchukua muda gan mpaka kuvuna? Kama nikiweza kupata gharama Zake na faida. Nitafurahi pia kupata uzoefu mwingne juu ya kilimo hiki.

    Asanteni sana
     
  16. festo james

    festo james Member

    #16
    Sep 14, 2015
    Joined: Aug 30, 2015
    Messages: 24
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    Good post nazani hiii itatusaidia sana hata sisi itatusaidia sana
    Kwa wenye ujuzi juu ya hili watujuze tuwekeze kupeana maarifa
     
  17. c

    chifu77 JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2016
    Joined: Aug 2, 2014
    Messages: 574
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 60
    Wenye utaalam au uzoefu juu ya kilimo cha tangawizi, tafadhali mukuje pande hii
     
  18. S

    STG Member

    #18
    Mar 16, 2016
    Joined: Feb 11, 2015
    Messages: 59
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 25
    Kwa ujumla tangawiz hustawi kwenye mwinuko kuanzia m 800 mpaka 1500 kutoka usawa wa bahari, kwa ujumla maeneo mengi inakostawi kahawa na tangawiz zinastawi.

    KUANDAA SHAMBA

    Andaa Shamba lako mapema, katua/lima kuanzia miezi ya
    April, may au June, ni vizuri ukaanzisha Shamba jipya au lilikaa bila kulimwa kwa miaka mitatu, Lainisha udongo miezi ya August au September na kuanzia November unaweza kuanza kupanda.
    .
    KUPANDA

    Tangawizi hupandwa kwa kuivunja vunja kwa kufuatisha mbingili zake. Panda tangawiz kwa cm 30 kati ya shina moja na jingine na cm 45 mpaka 60 kati ya mstari mmoja na mwingine. Tumia mbolea ya mboji au samadi na usitumie mbolea za kemikali kupandia, Kg 1000 za tangawiz hupandwa katika hekta moja na unaweza kuvuna kuanzia tani 10 mpaka 25 inategemea ukubwa wa mbegu, urutubishaji, kiasi cha maji na paliz. Huchukua wiki mbili mpaka mwezi mmoja na nusu tngwz Kuota inategemea kiasi cha maji na joto kwenye udongo, ni vizuri kuzitandaza tangawz kwenye kivuli na kufunika na gunia na kuzimwagilia ili ziote kabla hujazikataka kwa ajili ya kwenda kupanda. Palilia Mara Majani yanaoota na pandishia udongo kwenye mashina ili tangawiz itanuke vizuri.

    MAGONJWA

    Tangawiz haishambuliw sana na magonjwa ila Mara chache hushambuliwa na kuvu (fungus).

    KUVUNA

    Huchukua miez 6 mpaka 18 mpaka kukomaa inategemea mwinuko toka usawa wa bahar na mvua.
    Tangawiz haitaki maji yanayotuama kama vijaruba vya mpunga, maji yakituama kwenye shina la tangawiz kwa mda Fulani Majani ya tangawiz huwa ya njano na huanza kunyauka

    Kuvuna Tani 10 kwa hekta moja ni kadirio la chini kabisa.. Kipindi soko linapokua zuri unaweza kupata kuanzia Mil 20 mpaka 60 kwa hekta moja, kuna wahindi ambao hununua tangawiz kwa wingi sana na wanaexport, wahindi hununua kg 1 kwa sh 3000, mpaka 3500 ukiuzia shambani
    Uzuri tangawiz unaweza kusubir soko zuri na ukauza kwa bei nzuri kwani zao hili hupanda bei haraka

    Jamani tusiogope kuwekeza, na kujaribu fursa mpya, Nina imani nimeeleweka na karibuni kama kuna maswali

    Watu wengi wanashindwa kuzalisha tangawiz kwa wingi kwa kukosa mitaji ya kununulia mbegu kwani mbegu zake ni gharama, hivyo unashauriwa kununua kg chache walau kg 200 ukapanda eneo Dogo ili kuzàlisha mbegu ambazo utaweza kuzisambaza eneo kubwa, na kwa kulima eneo Dogo unaweza kupata uzoefu kupitia hapo na kujua kama eneo ulilolima ni sahihi na linafaa kwa kilimo cha tangawiz.

    Sokoni tangawiz huuzwa sh 5000 mpaka 6000 kwa kg soko linapokua zuri, pia tangawz kuna msimu hushuka bei mpaka sh 2000 kwa kg.
    Usikatishe tamaa pale tangwiz inashuka bei mpaka sh. 1500, unaweza kusubir kwa mda mfupi na kuuza tangawiz kwa bei nzuri sana kwa kua bei yake huwa hupanda kwa haraka
     
  19. cognition

    cognition JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2016
    Joined: Nov 27, 2015
    Messages: 654
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 80
    hizo mbegu kwa hekta moja hugharimu shilingi ngapi?,
     
  20. just-imagine

    just-imagine JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2016
    Joined: Aug 18, 2015
    Messages: 286
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 80
    Costs za kulima na kupanda mpaka unapovuna ni sh.ngapi mkuu...maana umeweka tu bei yake sokon
     
Loading...