Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha Mpunga kitaalam na masoko yake

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Memory, Aug 19, 2011.

  1. M

    Memory Senior Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu wana JF,

    kilimo_mbarali.jpg

    Naomba kama kuna mtaalamu wa kilimo anisaidie ili nifahamu makadirio ya kiasi cha mavuno ya mpunga katika ekari moja katika kilimo cha kisasa ili tujipange kutekereza sera ya kilimo kwanza!

    Naomba pia kufahamu sehemu ambazo unaweza ukapata washauri wazuri wa kilimo cha mpunga ambao si tu wanatumia makaratasi bali wana uzoefu na hii kazi kwa vitendo kwa muda sasa.

    Asanteni.


    ---------------------------------
    Michango ya wadau
    ---------------------------------
     
  2. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu wewe upo maeneo gani na unashamba au unategemea kukodi mashamba kama unaweza kwenda dakawa kunawanakijiji wanakodisha mashamba na kama utabahatisha kwenye block za iliyokuwa nafco kunawatu hukodisha block zao utapata watala hukohuko
     
  3. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 692
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ni kigumu kinahitaji kujitoa na usimamizi wa kutosha unaweza ukapata gunia 30 kwa eka inategemea unalima wapi unatumia nini na umejitumaje hili ni shamba la watani zangu wapogoro hawa hawtumii mbolea wala planter.
     
  4. M

    Memory Senior Member

    #4
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    @Kasopa nashukuru sana kwa msaada wako japo bado nategemea kupata estimates of maximum yield katika ekari moja kama kilimo kimefanyika kitaalam ili nifanya maamuzi ya mwisho ya kujua kiasi/ukubwa wa eneo ninalotakiwa kutafuta. Ninafanya utafiti wa kupata maeneo ya kilimo kanda ya Ziwa victoria na Mbeya. Jana kuna mtu amenipatia data za Kilombero hivyo nafikiria pia kufuatilia ikiwa ni pamoja na Dakawa kama ulivyoniambia. Haya ni maandalizi ya kazi ya Mwakani.
     
  5. M

    Memory Senior Member

    #5
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Chiwa,
    Nashukuru kwa ushauri wako ila naomba ufahamu kuwa hakuna kitu kirahisi hapa Duniani na kadri kitu kinapokuwa kigumu kupatikana ndivyo faida kubwa inavyozidi kupatikana. Dhahabu ni ngumu sana kupatikana na ndiyo maana inalipa zaidi n.k. Tunachotakiwa watanzania ni kufanya kazi kwa bidii zote ili kuongeza vipato vyetu, hii ndiyo siri pekee ya mafanikio. Hata China ya leo imefikiwa baada ya wananchi kujituma katika kazi na biashara na kupata security za mikopo. Kama ungenipatia analysis ya prifit margin katika kilimo cha mpunga ingenisaidia zaidi lakini kama hoja ni kujituma, hilo lisikupe shaka.
     
  6. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu mimi kwa maono yangu mpunga unalipa sana tu wala usihofu ispokuwa tafuta eneo lenye maji yakutosha yani usitegemee mvua hasakama utapata maeneo ya mkoa wa morgoro ni nzuri zaid kwakuwa huku gharama za undeshaji ni ndogo ukilinganisha na bara na bei pia huku ni nzuri huduma za madawa beipoa na zinapatkana vinginevyo laba uwe na unyeji wahuko nyanza lakini mimi nakushauri utafute shamba sehem za huku hata samani yake ni tofauti na nyanza kila mwaka linapanda marambili mikopo pia inakubalika kiurahisi kama utakim nyaraka zinazo takiwa
    Mungu akubariki ufanikiwe ndotoyako mkuu
     
  7. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 692
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mwaka jana nililima Ifakara ikala kwangu japo nisiwe mnafki sikuweza kusimamia vizuri na resource hazikutosha sana kwa kifupi kulikuwa na uzembe mwaka huu najipanga tena kulima na nimejaribu kufanya gharama za awali ili nione ina kuwaje kama ninavyo kutumia nadhani kwa mchanganuo huu tutawachokonoa wadau watusaidie zaidi kwani nina plan ya miaka mitatu kwa kila mwaka kuongeza eneo na pia nina mpango wa kuwasaidia wakulima wadogo wadogo kwa kuanzisha umoja wao na kupata bei nzuri zaidi
    nashidwa ku attach View attachment ifakara-estmate.xls
     
  8. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 692
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna garama za chini za mahitaji hizo huwa zinarudi kwa kila kitu tunawauzia wasaidizi wa shamba kwa mfano umenunua jiko shs 70000 wanfanya kazi inayofanana na hiyo wakati wa kuondoka unawapa jiko japo mimi nimeamua kutoa hizo bidhaa kwa bei nafuu kwa kiasi fulani ili wasiumie sana.
     
  9. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu mbona kuna mapunguf mengi kwenye mchakato wako napia umepanda gunia tatu 3 katika heka 15 ulitakiwa upande gunia4 napia ni aina gani ya mbegu uliyopanda na unaweza kutujuza ni kiasi gani ulivuna kwa sababu haiwezekani ule hasara kwa heka 15 hata iweje labda mpunga ufe ama hukuzingatia mbegu bora nayo pia ni ngum sana kupiga chini kwa hesabu hata kamaulilima kienyeji basi ungeambulia hata 6m sio ukose kabisa . kwa heka 15 matarajio ya mavuno ni gunia30 kwa heka mbegu bora na matunzo usitegemee mvua utaumia mtalam lazima uwe nae
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
  11. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2011
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 692
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Unachosema ni kweli hiyo kwanza ni plan ya mwaka huu bado inamarekebisho sio gharama halisi mwaka jana nililima eka kumi nikapata gunia 22 usiogope ndo ukweli nilitumia kama 2m kwa kilimo chote kuna mambo mengi lakini kubwa ni usimamizi mbovu kwa kumuamini mtu nilivyoenda kwenye mavuno nikakuta aibu yangu lakini mwaka huu sitaki utani mbaya zaidi hata mbegu walinichanganyia kwa wastani kama usimamizi umekwenda vizuri kulingana na mashamba ya majirani umekosa kabisa basi gunia sita kwa heka japo kuna ugojwa wenyeji wanauita kimyanga huo unaweza kula shamba zima.

    Nakushauri tafuta fedha ingia utajua vizuri hapa kweye computa hakuna kitu gharama muhimu ndo hizo maelekezo mengine mbele kwa mbele.tuache uwoga.

    Hasara inawezekana wako walio panda hekari 100 na kupata gunia mbili acha wali uwe mtamu muhimu ni kufanya na kurekebisha makosa kadri unavyozoea shamba.
     
  12. M

    Memory Senior Member

    #12
    Aug 21, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thanks kwa ushauri
    Naomba kama una data za maeneo mhimu kwa kilimo cha mpunga katika mkoa wa Morogoro uwe wa kwanza kunipatia hapa ili niweke plan yangu vizuri kwa ajili ya kuyatembelea nikianza na Dakawa kama ulivyo nitajia hapo awali.
    Ahsante!
     
  13. M

    Memory Senior Member

    #13
    Aug 21, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  14. kasopa

    kasopa JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bilashaka mkuu kidogo nipo nje ya eneo nategemea kurudi tareh28 nikifika ntaku pm kama vip twende ukaonane na wenyeji mojkwamoja
     
  15. Mu-Israeli

    Mu-Israeli JF-Expert Member

    #15
    Mar 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 2,341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hi wana JF,
    Kuna njia mpya ya kisasa katika kilimo cha mpunga ambayo huweza kuongeza mavuno kwa 50% hadi 100% bila kutumia madawa au mbolea za kisasa.
    Kilimo hiki cha kisasa kinaitwa SRI (System of Rice Intensification).
    Kilimo hiki cha kitaalamu tayari kinatumika katika nchi kadhaa.
    Katika kilimo hiki mpunga hupandwa kwa nafasi ya cm 25 toka shina hadi shina, na pia kila shina la mpunga hupandikizwa mche (seedling) mmoja au miwili tu.
    Kilimo hiki pia hutumia kiasi kidogo sana cha maji maana mimea ya mpunga hautakiwi kukua ikiwa kwenye maji mengi.

    Maelezo zaidi yanapatikana kwenye link hii:-

    http://sri.ciifad.cornell.edu/

    Pia unaweza ku-search kwenye youtube ukapata videos zinazoelezea vizuri zaidi.

    Nawakilisha (Siasa ni Kilimo).
     
  16. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #16
    Mar 28, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,370
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Asante sana Mkuu.
     
  17. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #17
    Mar 28, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,766
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Safi sana mkuu itatusaidia sana!
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Mar 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,110
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Desa la nguvu ili Tz hasa kyela,ifakara,Mangula,mbarali wengi hutumia system ya kumwaga mpunga badala ya kupanda
     
  19. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #19
    Mar 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,923
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu nimejaribu kufuatilia hii kitu nimeona ina tija sana. Nitaenda kuongea na mshauri wangu wa kilimo kuona kama nitaweza kuapply shambani kwangu. Tatizo ni kwamba wataalamu wetu wakilimo wapo outdated sana na vitu kama kama hivi. Wao na internet ni vitu viwili tofauti
     
  20. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #20
    Mar 28, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,527
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ngoja nikiprint halafu nikamfundishe bibi kule shinyanga..
    thanks for the post buddie..
     
Tags:
Loading...