Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KILIMI: Kuna ukweli kuhusu hili?

Discussion in 'JF Doctor' started by Mtumishi Mkuu, Sep 20, 2012.

  1. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Heshima mbele wakuu.
    Ninaomba kwa wale wataalamu, nina mwanangu ana miaka mitatu, siku za hivi karibuni ameanza kukohoa sana haswa anapolala na akila wkt mwingine anatapika. Hospitali tumempeleka akachekiwa tukaambiwa ni hali ya hewa tu maana hana ht homa. Kuna mtu nimemwambia khs hili akadai inaweza kuwa ana kilimi ambacho kinamsababisha akohoe, hivyo atatakiwa kikakatwe. Je, hili laweza kuwa sawa? Ni sahihi kumkata mtoto kilimi? Natanguliza shukrani
     
  2. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu Riwa na wengine mpo????
     
  3. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Inawezekana kuwa mtoto ana allergy fulani mfano vumbi,mayai etc.Option 1 kamuone daktari mmoja pale Namanga kama uko DSM siku ya j'pili amfanyie kipimo cha allergy ili uwe na uhakika zaidi.
    Option 2.Chukua na kamua vitunguu saumu 5 na vitungu maji 5.changanya na asali vijiko 3 mpe mtoto teaspoon X3 kwa siku.
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Am not sure kama najua kuhusu hii, lakini ushauri wangu ni kuwa kama ni kukata kilimi ifanywe na daktari ENT, na ifanyikie hospitali. Kuna mtu alishanisimulia alikurupuka akaenda kkoo kukatwa na vyombo havikuwa sterile wala hakukuwa na ganzi. Alipata infection kidogo imuue!

    Japo in the back of my mind, sidhani kama anahitaji kukatwa.
     
  5. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #5
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu Mgalatia nashukuru kwa hizo options zako 2. Nipo DSM, na nitajitahidi kwenda kumwona huyo dk maana nimekumbuka kuna mtu alishaagiziwa kwako kipindi fulani kwa ushauri kuwa ni dk mzuri kwa watoto. Hiyo option ya pili nilishaijaribu ikafanya kazi kwa muda then hali imejirudia. thanks again
     
  6. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nashukuru kwa ushauri King'asti. Nitajaribu kutafuta specialist wa watoto km nilivyoshauriwa
     
  7. L

    Lukeregwa Member

    #7
    Sep 20, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Be carefully with kids, take necessary precaution to any medication. consult people with who are professional. kama ni kilimi go to Muhimbili they are experts in ENT don't go any other places, they my be experts BUT poor in Anesthesia and equipments
     
  8. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Thanks for the caution! Will surely give it its due care
     
  9. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mzee mnyime vitu vyote vya baridi hali itaisha.Saa nyingine watoto wanagawana ice cream,hakikisha hatumii vitu vya baridi.
     
  10. Mahmetkid

    Mahmetkid JF-Expert Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 552
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Kwanza kabisa hakuna ugonjwa unaoitwa KILIMI, ila hiki ni kiungo cha mfumo wa matezi mwilini (Lymphatic System).
    Kazi yake kubwa ni kupambana na maambukizi ya aina yeyote yale yaliyotokea mwilini.

    Kukohoa kunaweza kusababishwa na maambukizi ya aina yeyote yale yaliyotokea katika mfumo wa upumuaji wa juu au wa chini kutokana na bacteria au virus.

    Kazi kubwa ya kilimi ni kuakikisha maambukizi ya aina kama haya hayaleti madhara katika mwili wa binadamu, kitafanya kazi kadri ya uwezo wake wote, kizidiwa kinahitaji msaada wa dawa ili kumaliza maambukizi hayo. (Kilimi kinapopambana na maambukizi mwili, ukitazama utakiona kimevimba, kinauma na kinabadilika rangi na kuwa chekundu)

    Mpeleke mtoto hospitali inayoeleweka ili akapate matibabu ya kukohoa yaliyo sahihi.

    Husidanganyike na maneno ya mtaani.
     
  11. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Asante mkuu. Nadhani ushauri mwingi unanielekeza niende kwa wataalamu hosp. Nitalifanyia kazi hili wkend hii. Thanks to all for your advice
     
Loading...