Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilichonishangaza Ngorongoro entrance point

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kimbweka, Feb 8, 2011.

  1. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hii imenitokea kipindi fulani nilipotembelea mbuga ya wanyama hifadhi ya taifa ya Ngorongoro. Katika sehemu ya kuingilia ambapo clearance zote hufanyika kuna sehemu upande wa kulia ambapo ni pa kujisaidia na kujiweka sawa kabla ya kuingia ndani ya hifadhi hiyo. Kilicho nishangaza zaidi katika sehemu ya msalani matangazo yote yamebandikwa na kusomeka kwa lugha ya kiswahili tu. Hasa yahusuyo usafi wa vyoo na matumizi ya maji kwa sehemu hiyo. Hii ilinishangaza kwa kuwa wanaoenda kutembelea huko kwa asilimia kubwa ni watu (wageni) wanaotoka nchi za nje km vile Amerika, Ulaya na Asia. Sasa Hawa wote hawajui lugha ya kiswahili na kama wanajua ni wachache mno! Hii inamaanisha waswahili ndio wachafuzi sanaaa wa msalani au imekaaje? Kwa kweli nilimaliza utalii wangu na kondoka bila kupata jibu" KWA NINI MATANGAZO HAYO YA MSALANI YAWE KTK LUGHA YA KISWAHILI TU? "
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Uliyoyafanya kua maswali ndio majibu!
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    mhh naona hauko sahihi nenda nchi za wenzetu ambao hawaongei kiingereza wao kila kitu kinaandikwa kwa lugha yao,wanajivunia lugha yao na sisi pia tunajivunia ya kwetu,mbuga ni ya kwetu tunaienzi kwa lugha yetu,tunadumisha utamaduni wetu,mgeni anapaswa kujifunza lugha yetu.saa wewe unataka tuandike kiingereza kwani mbuga ni ya kwaoooo???? sifia chako acha kuwa mtumwa wa lugha za wengine.
     
  4. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani huu ni uzalendo...mbona ukienda ufaransa kila kitu kimeandikwa kifrench?.....ndio hadi chooni.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwanini sehemu nyingine tofauti na pale kwa mfano kwenye mahotel ya serena, wild life, kila kitu kimeandikwa kwa kiingereza na baadhi ya lugha nyingine isipokuwa kiswahili. Lakini pale entrance pointi msalani waandike kiswahili peke yake? kwanini wasiandike na kiingereza? ama kule mahotelini kwa nini wasiandike kiswahili pia? That's my major concern guys!!!
     
  6. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwa nini iwe huko Choroni tuuu??
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Unajua wengi tunakimbilia kusema uzalendo wakati uzalendo wenyewe hatuujui maana yake ila tunakuwa bendera fuata upepo
     
  8. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    kunasababu nyingi ambazo zinaweza kuwasababu: 1. Siyo kweli kwamba waopita wengi wao ni wazungu..kuna watanzania wasio pungua 300 hupita hapo kila siku, sasa ukichukua waingereza + wafaransa -wajerumani+ waitaliano nk hawawezi kuwafikia idadi ya waswahili
    2. wazungu wengi huwa na maguide hivyo hupata maelekezo kutoka kwao,
    3. Ni lugha yetu ya taifa
    4. .......
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    4. Kwa nini iwe choooni tu na siyo mahotelini?
    5. Lugha yetu ilianzia chooniii ama?
     
  10. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Kuna watanzania wangapi wanafika kwenye hotels/lodges zenye level ya serena...na ukiona wanafika hapo ujue kimombo kina panda...teh teh
     
  11. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ni wengi sana kwenye group yetu tulikuwa 50, toa wale tuliokutana nao pale
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    naomba tuanzie hapa: niambie vyoo hivyo watumiaji wakubwa ni Watanzania, waingereza, Wafaransa, wahispania....vinginevyo unajibu lako unalolitaka
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Wote
     
  14. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    wangapi? wangapi hawajui kabisa kizungu....? au ulitaka iandikwe kwa lugha gani?
     
  15. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ziandikwe zote
     
  16. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Nimeuliza watumiaji wakubwa ni wapi?, ni mara yako ya ngapi kufika hapo?
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Umejibu moja, jibu maswali yote
     
  18. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #18
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nimekujibu watumiaji wakubwa ni wote
     
  19. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ni mara kama ya 13 kufika hapo
     
  20. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #20
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Waafrika ndio tunaofanya wazungu watuone tu manyani
     
Loading...