Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilichofanya TSH istabilize Against USD

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Lawkeys, Jan 11, 2012.

  1. Lawkeys

    Lawkeys JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 1,108
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa mara ya kwanza katika historia ya Tz Tsh. 1850 ilinunua 1 USD, hii ilikuwa mwaka jana tu! Lakini wiki hii Tsh 1598 imenunua 1 USD. Kwa haraka ninaona kwamba Tsh imepata awheni haraka kuliko ilivyotarajiwa na wengi.

    Nimepata taarifa zisizo rasmi (heresay) kwamba mabadiriko haya ya haraka yametokana na utafiti uliofanywa na BOT uliogundua kwamba mfumo wa malipo ya import ya mafuta uliokuwepo ndio umechangia kwa kiasi kikubwa. Mfumo uliokuwepo awali ulikuwa ni kwa Commercial banks kutumika kulipia imports za mafuta nao walikuwa waki hike rates ili kujipatia faida kubwa.

    Lakini sasa malipo yote yanafanywa kupitia BOT hivyo hakuna tena nafasi ya kufisadi. Inasemakana kwamba tangu kubalishwa kwa mfumo ndio TSH imeendele kufanya vizuri.

    Wanaoujua ukweli wa jambo hili bonyezeni botton.
     
  2. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Selikali hii haiaminiki, hata linalofanywa vizuri jua kuwa limefanywa kwa bahati mbaya hivyo ni rahisi kurudi kwenye makosa bila kujijua. Kesho ukikuta dola 1 ni sh. 2000 usishangae, au ikashuka hata tsh 500. usishange maana ktk vululu vululu za nao wana shangaa hali hizo zinazojitokeza.
     
  3. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Lawkeys umepotea sana ndugu yangu.. nafikiri hilo japo sio rasmi lakini lina harufu ya ukweli maana mabenki yetu bwana ni tatizo tu, wako kibiashara zaidi na sio kuisaidia nchi kuimarika kiuchumi.
     
  4. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu unajua kuna watu wanalipwa bonus mpaka 90million mwisho wa mwaka kwenye mabenki? hawa watu wanao-handle forex na kufanya makeke ya kuipatia bank faida........ndio mchezo wenyewe.
     
  5. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Imports huwa zinapungua wiki au siku chache kuelekea mwisho wa mwaka (kama inavyotokea karibia na bajeti ya serikali). Kwa maana hiyo demand ya US Dollars inapungua kulinganisha na supply yake na hivyo exchange rate kuwa favourable kwa local currency.
     
  6. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama hiyo ni sababu maana kilichofanyika hakijawahi kutokea Tanzania eti shilingi kutengamaa kwa zaidi ya sh 200 dhidi ya dollar..! hilo usemalo wewe ni zile fluctuations za 20-50 shillings
     
  7. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo tuexpect kua haitorudiiliko kua? Kwa sisi ambao tunaweka hakiba in Tsh, kuna faida gani?
     
  8. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,919
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    ...Hii inaweza kuwa sababu ya maana zaidi -kuelezea kwanini thamani imepanda baada ya kushuka kwa kasi- kwani siku zote mafuta yalikuwa yakiagizwa na hatukuona trend ile ya mwishoni mwa mwaka. Uwezekano wa speculation -hasa pale ilipotoka 1800 hadi 2000- ni mkubwa zaidi.

    ...Mwanzo wa mwaka sitegemei kuona thamani ya shillingi inashuka, kutokana na uchumi kufubaa -serikali ikikabiliwa na ukata mkubwa- ikizingatiwa kwamba sekta ya umma ina nafasi kubwa katika kuuchangamsha uchumi wetu, kimatumizi. Hivyo uagizaji bidhaa kwa ujumla, utapungua na kupunguza mahitaji ya dollari.
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    huku kwa wachumi....
    sisi watumiaji tunachenji tuuu hata ikipaaje.
     
  10. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tanzania ilibidi ijikwamue kwa kuuza akiba ya dhahabu zake benki ya dunia baada ya kuona hali ni ya hatari, kisiasa na kiuchumi, hilo la imports kupungua mwisho wa mwaka ilikuwa zamani kwa sasa huongezeka maana migodi haifungwi mkaburu hana likizo, waenda china, dubai kama kawaida tena wanabebana na bidhaa huwa nyingi kipindi hicho. Nawasilisha
     
  11. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    [​IMG] Habari ndiyo hiyo wakuu.
     
  12. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Benki kuu iliongeza base interest rate, hii inasababisha mikopo kuwa gharama zaidi hivyo mzunguko wa fedha unapungua, nadhani hii ndo iliyostabilize shillingi.
     
  13. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Hii imetokana na kupanda na kushuka kwa thamani ya dollar per se kama inavyoonyeshs kwenye kielelezo hapo juu. Angalieni trend yake arround september to november halafu fananisheni na trend ya shs against $ kwenye miezi hiyo.Halafu angalieni ilivyoshuka towards the end of 2011.

    Ukiangalia kwa undani zaidi, Shilingi ilitakiwa ishuke kutoka 1800 mpaka 1300 hivi. Kwa hiyo, 1600 wala siyo habari nzuri... inaonyesha Shilingi bado ni very weak against the dollar. Kwa sababu trend yake bado hailingani na trend ya dollar kwenye soko la dunia 100%. That is to say, the Shilling is not really stable.
     
  14. CPA

    CPA JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 702
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Nilipenda sana niwe mchumi, ila du Dr. Kalamage alinifanya nikimbie!
     
  15. n

    ngwini JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kalamagi wapi,tatizo calculus zilikushinda,thanx Dkt Lwakina kunifanya kuupenda uchumi
     
  16. u

    uporoto01 JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 4,746
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mkuu uko nyuma kidogo,Ndullu alishasema mwaka juzi hatuna akiba ya dhahabu=(wajanja kushauza) na sasa tunaweka akiba in euro na dolari,hili lilizua tafrani bungeni wakitaka kujua dhahabu yote iliyonunuliwa na BOT late 80 early 90's zilienda wapi ??
     
  17. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    The shilling is up for a real battle, come April. Please, keep your HCs. Gov expenditure is still going up, exports down, gas export is still several years away.
     
  18. C

    Consultant JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,965
    Likes Received: 818
    Trophy Points: 280
    Vile vitu vilivyopanda bei kwa kisingizo kwamba Tshs ipo weak kwa sasa vimepunguzwa bei? - kwangu mimi sioni tofauti. Actually mabadiliko haya yananiumiza sana. Kwa sasa natumia pesa nyingi zaidi kwa huduma zile zile kuliko miezi michache hapo nyuma (wakati dollar ipo juu)
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mfumuko wa bei unakuua[ inflation] ambayo BOT wanajaribu kuithibiti kwa kutumia monetary instruments wakati source kubwa ya mfumuko wa bei ni structural!! Remember the increase in interest rates has an adverse effect on the growth of the economy.
     
  20. M

    Mwanatz mbabe Member

    #20
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi'naona kama hamna kilicho wahi pungua bei hapa tz toka kipande
     
Loading...