Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilango amwambia waziri kasema uongo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mapujds, Aug 1, 2011.

  1. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Leo katika kikao cha bunge cha maswali na majibu mbunge Anna Kilango Malechela amemwambia naibu waziri Agrey Mwanri kuwa kalidanganya bunge wakati akijibu swali kuhusu hali ya maji katika jimbo lake.

    Waziri alijibu akisema kuwa visima vimejengwa katika vijiji ndani ya jimbo lake lakini mama Kilango alikuja juu na kupingana na majibu ya naibu waziri.

    Sasa haya majibu yanayotolewa na mawaziri au manaibu waziri huwa wanayatoa wapi?
     
  2. L

    Lusambara Member

    #2
    Aug 1, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nami nimejionea mwenyewe na Waziri kasema, Taarifa hizi ameambiwa na mkurungezi wake muda mfupi kabla ya kuingia mjengoni.

    Nashukuru Waziri kakiri kuwa yeye hawezi kupingana na mbunge wa sehemu husika ila baada ya bunge watakwenda wote kujionea uhalisia. Inaonekana MAJIBU YA MJENGONI MENGI NI YA UONGO
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,248
    Likes Received: 1,916
    Trophy Points: 280
    Walizoea kutembeza bahasha ili kuwaziba wabunge midomo, sasa tumewashtukia hivyo mambo yote ni hadharani
     
  4. T

    Tall Kahigi Member

    #4
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Haya na mvomero nayo wana bajeti ya 10/11 badala ya 11/12 yaanii full ubabaishaji
     
  5. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huyu Mama angekuwa ni wa kutoka upinzani LAZIMA angetakiwa atoe uthibitisho kwa maandishi haraka vinginevyo angetolewa nje.Swala la waziri kukiri kwamba hana taarifa zaidi ya mbunge husika lisingekuwepo kabisaa.
     
  6. Lamtongi

    Lamtongi Member

    #6
    Aug 1, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hajaambiwa athibitishe kwa maandishi kama wanavyoambiwa wabunge wa CDM?
     
  7. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    yale maswali ya papo kwa papo bungeni kwa mawaziri majibu yake kwa kiasi kukbwa huwa ni uongo........niliamini juzi wakati wa bajeti ya mambo ya ndani......kila swali jibu ni sungura mdogo.......
     
  8. F

    FUSO JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Hilo ndiyo tatizo kuu la bunge letu - spika na wenzake wanaongoza bunge ki chama zaidi na si kama taasisi huru ya kitaifa ya kutunga sheria.
     
  9. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,678
    Likes Received: 932
    Trophy Points: 280
    angekuwa CDM angeombwa uthibitisho
     
  10. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,260
    Likes Received: 1,238
    Trophy Points: 280
    Kilaza Lukuvi hakuomba mwongozo wa bibi Kiroboto?
     
  11. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,498
    Trophy Points: 280
    Hahhaaaaaaaa kumbe bahasha ilikua na nafasi yake eehhh
     
  12. kanyagio

    kanyagio JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 957
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    ingekwa Chadema angeambiwa thibitisha!!!
     
  13. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #13
    Aug 1, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mama kathibitisha kabisa kwamba n/waziri kasema uongo kwa kutoa miradi miwili, mmoja ulifadhiliwa na watu kutoka uarabuni na yeye mwenyewe Kilango akaweka umeme but serikali ikasema maji hayafai kwa matumizi ya binadamu.mimi najiuliza hivi hakuna upembuzi yakinifu unaofanywa ilikujua kama sehem hii maji yake yanafaa na si kungojea mpaka mradi unakamilika then unakataliwa, huu si upotevu wa fedha za wafadhili?
     
  14. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,950
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Waziri anapokiri kusema uongo nini kinampata au anachukuliwa hatua gani, NAOMBA MUONGOZO
     
  15. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Asinge weza kuomba kwa sababu n/waziri kakiri kuwa taarifa alizopewa na mkurugenzi zinaweza kuwa si za kweli,ila ameomba waongozane na mbunge kwenda kuangalia hiyo miradi.jamaa kaonesha ukomavu kwa kukiri kudanganya na hii inatokana na kupewa taarifa za uongo na watendaji wake.
     
  16. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,568
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />hayo maji yana nini?
     
  17. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Maji yana sumu na nihatari kwa afya.
     
  18. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #18
    Aug 1, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tangu Bunge hili la 10 lianze chini ya mama kiroboto ni Mawaziri wangapi wamesema uongo ndani ya Bunge. Hii inadhihirisha kabisa hata Waziri mkuu hulidanganya Bunge kwenye maswali ya papo kwa papo. Hakuna haja kabisa ya kuwa na hicho kipindi. Kimeanzishwa na Wabunge wa magamba ili Waziri Mkuu aonekane yuko bize Bungeni- majibu yake huwa hayana mshiko kabisa. Hutoa majibu mepesi kama mlenda hata diwani makini anaweza kujibu maswali hayo.
     
  19. M

    Mindi JF-Expert Member

    #19
    Aug 1, 2011
    Joined: Apr 5, 2008
    Messages: 681
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    Saafi kabisa, mtiririko ulioueleza ni mzuri kabisa kimantiki. tatizo ni kwamba, mtiririko kama huo hauwahusu wabunge wa "upinzani". ajenda ya ccm ni kuwafanya wabunge wa "upinzani" waonekane watu wa vurugu, kuwazima kabisa wasijenge hoja zao, au wasifike mbali. kimsingi nadhani huu ni mkakati wa ccm kufuatia ukweli kwamba upande wa upinzani bungeni umekuja na bundiki nyingi na hivyo waliona wajipange kuwadhibiti ili ku-mitigate hasara watakayopata. kwa upande mmoja inakilinda chama cha ccm, lakini kwa upande mwingine wanajiweka kwenye mtego. upinzani wakijizatiti vizuri wanaweza kutumia nafasi hiyo kuwavua nguo ccm mbele ya wananchi
     
  20. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,348
    Likes Received: 587
    Trophy Points: 280
    Mawaziri waongo huteuliwa na rais muongo.
     
Loading...