Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila wanapotaja maneno kupima viwanja moyo wangu unaenda mbio.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by hengo, Jul 11, 2012.

  1. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani leo ni bajeti ya Wizara ya aridhi, nyumba na maendeleo ya makazi,nimekaa kusikiliza michango ya waheshimiwa mbalimbali juu ya bajeti hii,wengi wao wanaisisitizia serikali kupima viwanja.
    Kwa keli mimi mwezenu kila wakitaja Kupima viwanja moyo uanenda mbio maana wazee wangu ,ukianzia babu na bibi kisha baba na mama wanaishi kwenye viwanja ambavyo havijapimwa, tangu walipokusanywa enzi za miaka ya 1970`s enzi za vijiji vya ujamaa hadi leo hawana hati viwanja ya hivyo.Kama serikali itakuwa sikivu na kuamua kupima viwanja itakuwaje?nahofia bomoabomoa na ukizingatia wamezeeka wote nitawapeleka wapi?.

    Lakini pia nami nina kakiwanja kangu sehemu nako haka hati,maana viwanja vilivyo pimwa hasa mijini vinauzwa bei juu.Sasa napo nikipokonywa nitakuwa mgeni wa nani?
     
  2. Kibirizi

    Kibirizi JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 602
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ok haupaswi kuwa na wasi wasi hata kidogo, kwa ababu zoezi la upimaji kwa ujumla wake ni zuri sana, kwa sababu mara nyingi wanavyopima wanabariki eneo lako ili hata kupata hati iwe rahisi kwa sababu kama ni DAR ni asilimia 30 tu ndio viwanja vimepimwa, sasa unafikiri 70% wa nyumba dar zibomolewe itakuwaje, na ndio maana kama umefuatilia sehemu iliyobomolewa maeneo ya Mbezi beach ni maeneo ya ufukwe ambapo watu wa mazingira ndio wamesimamia zoezi la uvunjaji na sio ardhi. Viwanja ambavyo havijapimwa si rahisi kuvunjwa kwa sababu hakuna anayejua matumizi yake ila vilivyopimwa ndio rahisi kwa sababu wanaangalia mchero wanakwambia hii ni eneo la wazi.
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 280
    Usiwe na wasiwasi kwani wakija kupima viwanja vilivyopatikana unaulizwa kama unaweza kulipia au lah,ila ukisikia wanakuja fanya hv jenga vibanda kwenye kila robo heka ya viwanja vyenu basi hapo watakulipa then utapata viwanja vyote hvyo cha msingi uwe na hela ya kuvilipia gharama ya upimaji ambayo haizidi laki2 kila kiwanja
     
  5. Y

    Yaleyale JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 729
    Likes Received: 415
    Trophy Points: 80
    Zoezi la upimaji wa viwanja ni nzuri hata kama kuna kajieneo lako litachukuliwa kwa sababu ya huduma. lakini mara nyingi walio na maeneo madogo wanaachiwa maeneo yao na wao kuchangia gharama kidogo ya upimaji. Usiogope mkuu.
     
  6. Jestina

    Jestina JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,768
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mkuu si uwapimie sasa hivi,nadhani ukienda serikali ya mitaaa uwaambie umepoteza hati watakuambia upeleke majirani unaoishi nao kama mashahidi,utapewa hati then utaenda kupima upewe hati sina uhakika lakini....
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asantini wote kwa kunishuri vizuri na kunitoa wasiwasa
     
Loading...