Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila siku broken English

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mphamvu, Oct 10, 2012.

  1. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Lakini sijawahi kusikia tukibezana kwa broken Kiswahili.
    Wazungu wanaharibu sana lugha yetu, kuonesha double standards tunawachekea tu.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Labda kwa sababu tofauti na sisi, wao hawakihitaji Kiswahili kwa ajili ya kutafuta degree au ajira!
     
  3. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    bado tunatawaliwa kifikra mkuu
     
  4. H

    HUSSEIN K New Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu lugha yetu tunayoitumia ni Kiswahili, hakuna haja ya kujilazimisha kuongea Kiingereza wakati lugha hii ni tatizo kwako. Watu wengi hudhani kuongea kiingereza ni kielelezo cha ustaarabu (civilisation) na usomi - hii si kweli. Wazungu wakija hapa kwetu wanalazimika kuongea Kiswahili, japo wanachapia lakini hawana budi kukiongea sababu ndiyo lugha ya mawasiliano hapa kwetu. Sasa wewe mtanzania kwa nini ung'ang'anie kuongea Kiingereza broken hapa kwetu uswahilini?Ongea Kiingereza unapolazimika tu na katika mazingira yanayokihitaji, vinginevyo kama unalazimisha kuongea wakati hujui na hakuna ulazima lazima tukwambie tu kwamba unaongea broken English!
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Lakini hata watu ambao wana matumizi ya Kiingereza sawa na sis mf. India, Pakistan na Nigeria huwa wanakosea sana, na wanajivunia namna wanavyozungumza.
    Sisi ni mabingwa wa kufoji matamshi, huwezi kujua kama hiki ndio Kiingereza cha Tanganyika.
     
  6. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    tufanyeje sasa Kingereza tukitupilie mbali au tuendelee nacho hivyohivyo hata kama ni Broken ilimradi anayeongea anaeleweka????????
     
  7. mzamifu

    mzamifu JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 2,920
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    baada ya miaka kama 50 hivi lugaha nyingi za makabila ya hapa tz zitakuwa zimepoteza mwelekeo kutokana na kiswahaili kuzimeza. baada ya miaka kama 100 hivi dunia itazidi kuwa kama kijiji na hivi ni lugha chache tu zitatumika kuwasliana. baadhi ya lugha zitapoteza umaarufu. sijui kiswahili kitakuwa na nafasi gani. kuna lugha amabazo zinajinyumbua na kushindana kuwa lugha ya dunia na kiingereza ni moja ya lugha hizo.
     
Loading...