Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kila ninayeongea nae anamlaumu kikwete. Hao asilimia 61 waliompigia kura wapo wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kingcobra, Feb 7, 2011.

  1. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Jamani,
    Huu siyo utani. Ninamaanisha nachosema. Yaani kila ninayeongea nae iwe ofisini, kwenye daladala na maeneo ya mapumziko, anamlaumu sana kikwete kwa jinsi anavyoongoza nchi. Wengi wanalalamika hali ya maisha kuendelea kuwa ngumu. Wengine wamefikia hata hatua ya kusema bora sikumpigia kura yangu. Sasa ninachojiuliza hivi hao wananchi asilimia 61 waliompigia kura mbona siwaoni kwa utafiti wangu mdogo tu??? Labda REDET waendeshe kura yao ya maoni wathibitishe hiki nachoongea.
     
  2. Rwamuhuru

    Rwamuhuru Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wengi ni hao hao unaokutana nao ila wanajidai tu kuwa hawakumpigia kura
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kura za mizimu ndo alizipata!
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,805
    Trophy Points: 280
    Walimpigia lakini sasa wanajilaumu na kuigiza kuwa hawakumpigia.
     
  5. Gobegobe

    Gobegobe JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    We msimamo wako vipi, unamwonaje mkulu? Nchi anaiwezea ee!!
     
  6. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Alipata kura za wanakijiji ambao wanaamini wamezaliwa kuwa maskini milele. Hao hawajui jinsi nchi ilivyo tajiri na kwamba utajiri wote unaporwa na mafisadi wanaolindwa na Chama Cha Majambazi.
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    upanga, kisutu, kariakoo mtaa wa uhuru, kitumbini, masaki, oysterbay
     
  8. Jeremiah

    Jeremiah JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 636
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Alipata kura za wanakijiji ambao wanaamini wamezaliwa kuwa maskini milele. Hao hawajui jinsi nchi ilivyo tajiri na kwamba utajiri wote unaporwa na mafisadi wanaolindwa na Chama Cha Majambazi.

    Sikumpa kura yangu . mungu anisamehe mara 70.
     
  9. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Watanzania ni wanafiki sana. Inawezekana walimpigia lakini sasa wanajifanya wanalaumu.
     
  10. N

    Nancy Tweed Senior Member

    #10
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asilimia 61 ni wale usioongea nao kwa sababu hawaamini kuwa mwana kondoo ni muumba.
     
  11. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,191
    Likes Received: 523
    Trophy Points: 280
    NeC ndio waliomchagua.
     
  12. T

    Topical JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Andamaneni basi kupinga matokeo?? tuone
     
  13. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ni wale akili mgando ambao bado wanavaa sare za watumwa mitaani...
     
  14. m

    mshaurimkuu Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kati ya makosa ambayo daima tunayafanya ni generalization kama hii:

    "... Alipata kura za wanakijiji ambao wanaamini wamezaliwa kuwa maskini milele. Hao hawajui jinsi nchi ilivyo tajiri na kwamba utajiri wote unaporwa na mafisadi wanaolindwa na Chama Cha Majambazi.".

    Usidhani wanakijiji ni wajinga na "wa mjini" ndio mwenye akili au werevu. Kwa taarifa, ukombozi wa kweli wa nchi inaonekana utaanzia vijijini wala sio mijini sembuse Dar es Salaam. Si wajinga wale, ni suala la mobilization tu; mama na baba zetu kule vijijini wana akili za ajabu kuliko hata wasomi wetu mahiri wanaotetea ufisadi.

    Mwenyekiti Mao TseTung alianzia harakati zake vijijini na China ndio kama inavyoonekana hivi leo. Hima, twende vijijini tukaibue vipaji vya ajabu vilivyolala huko.

    Ni kwa mtazamo wakati mwingine tunakosea kwa kutoa majibu ya kijumla kwa mtazamo wa kikabila, kidini, kikanda, n.k. Haiwezekani watu wote kwenye kundi fulani wakawa wajinga. Tuchunge kauli zetu.
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hao ni Usalama wa Taifa,mbwa wa serikali,wanauliza ili wapate data,even wewe waweza kuwa UT
     
  16. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sijui mimi sijui,
    Waliompigia wakina nani, hata sijui,
    kama ni UWT sijui, au ni Kiravu na Makame, sijui
    kijijini au mjini, sijui,
    sijui mimi sijui!:coffee:
     
  17. I

    Ipole JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo unataka kusema hao uliouliza ndiyo takwimu sahihi hali ya uchumi ndugu yangu ni duniani kote hushangai mvua hazinyeshi Kama unakumbuka Dar haikuwa kame kiasi hiki pengine nayo tuse na huo
     
  18. I

    Ipole JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo ni matusi maana Kama sare watu wote wanava sare ila inatofaitiana ubora wa sare yenyewe sare zingine zinapendeza sare zingine zinatisha.
    Kwa hiyo msione wivu.
     
Loading...